ผู้เขียน หัวข้อ: สูงสุดในชีวิต "ไหว้ครูและรับน้ำพระพุทธมนต์จากหลวงพ่อเปิ่น" ปีสุดท้าย  (อ่าน 4091 ครั้ง)

ออฟไลน์ KRIDTIGHA

• ศีรษะของข้าพเจ้านี้ ถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวของแผ่นดิน
  • ตติยะ
  • ซื่อสัตย์และเคารพต่อแผ่นดินเกิด
    • MSN Messenger - kasama_l@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นความภาคภูมิใจและประทับใจทีสุดเลยค่ะ ที่ครั้งหนึ่งในชีวิตได้เคยเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ในช่วงนั้นได้เวียนวนเข้าไปสักการะ นมัสการที่วัดบางพระบ่อยมาก และตัดสินใจให้หลวงพี่ญาลงกระหม่อม นะหน้าทอง เดินเวียนวนไปดูลูกศิษย์ที่เข้ามาสักยันต์ที่กุฏิหลวงพี่ญา หลวงพี่แป๊ว หลวงพี่ติ่ง และบูชาเสื้อยันต์กบตระกุดมาเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง จนกระทั่งเข้าพิธีไหว้ครูในปีนั้น ปีที่เป็นบุญตาอย่างยิ่งที่ได้เห็นพุทธคุณของหลวงพ่อเปิ่นในปรมาพิธีไหว้บูรพาคณาจารย์ ได้เข้าร่วมในวงล้อมสายสินจญ์ ตั้งตารอมาตั้งแต่ตี 5 ของวันนั้น และก็สมกับการรอคอยอันยิ่งใหญ่ ที่ได้เข้าร่วมพิธีศักดิ์สิทธิ์ในครั้งนี้ค่ะ
"ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ
เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ"
              (พงษ์พัฒน์ วชิระบรรจง)

• ศีรษะของข้าพเจ้านี้ ถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวของแผ่นดิน
  • ตติยะ
  • ซื่อสัตย์และเคารพต่อแผ่นดินเกิด
    • MSN Messenger - kasama_l@hotmail.com
    • อีเมล
เสาร์นี้ไม่พลาด จะตั้งใจไปด้วยจิตและศรัทธา ถ้ามีโอกาสจะขอลง นะหน้าทอง กับสาริกาอีกสักรอบค่ะ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอให้มีความสุขอยู่กับบุญที่หลวงพ่อเปิ่นท่านได้สร้างไว้ให้นะครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:................

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากค่ะ บารมีของหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์จริงๆค่ะ
นับถือ เคารพและศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นมาก
ท่านทำให้วันนี้มีชีวิตที่ดีและอยู่รอดปลอดภัย แคล้วคลาดมาจนถึงทุกวันนี้
ทำให้ใช้ชีวิตไม่ประมาท
รวมทั้งเป็นแรงจูงใจให้ตัดสินใจศักดิ์ยันต์ เคารพบูชา ครูบา อาจารย์
เพื่อเสริมสร้างบารมีให้คุ้มตัวสืบไปค่ะ

• ตติยะ
    • อีเมล
เพื่อนสักยันต์และเคารพ นับถือ หลวงพ่อเปิ่นมาก
เคยเกิดอุบัติเหตุครั้งนึงทางรถจักรยานยนต์
คือเราเห็นจะๆ ว่าชนสภาพนี้ ไม่เหลือชีวิตอยู่รอดแน่
ไปเยี่ยมเพื่อน เห็นเนื้อหนังหลุดไม่มีชิ้นดี แต่กระดูกไม่หัก
มองดูรอยสัก หลุดหายติดพื้นไปแล้ว
ปรากฏว่าไปเยี่ยมเพื่อนอีกที (ตอนใกล้ จะหาย)
เห็นรูปภาพ รอยสักที่เพื่อนไปสักมาที่วัดบางพระ โดยหลวงพี่ญา
ปรากฏว่าขึ้นชัดมาเหมือนเดิม เพียงแค่สีเนื้อเป็นแดงๆ เหมือนแผลยังไม่หายดี
รูปที่หลวงพี่ญาสักให้ ก็ยังมีเหมือนเดิม
สุดยอดเลยค่ะ...

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
เพื่อนสักยันต์และเคารพ นับถือ หลวงพ่อเปิ่นมาก
เคยเกิดอุบัติเหตุครั้งนึงทางรถจักรยานยนต์
คือเราเห็นจะๆ ว่าชนสภาพนี้ ไม่เหลือชีวิตอยู่รอดแน่
ไปเยี่ยมเพื่อน เห็นเนื้อหนังหลุดไม่มีชิ้นดี แต่กระดูกไม่หัก
มองดูรอยสัก หลุดหายติดพื้นไปแล้ว
ปรากฏว่าไปเยี่ยมเพื่อนอีกที (ตอนใกล้ จะหาย)
เห็นรูปภาพ รอยสักที่เพื่อนไปสักมาที่วัดบางพระ โดยหลวงพี่ญา
ปรากฏว่าขึ้นชัดมาเหมือนเดิม เพียงแค่สีเนื้อเป็นแดงๆ เหมือนแผลยังไม่หายดี
รูปที่หลวงพี่ญาสักให้ ก็ยังมีเหมือนเดิม
สุดยอดเลยค่ะ...

สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักขอเป็นเพื่อนด้วยคนนะ

ตอนนี้หลวงพี่ญา ยังอยู่ที่วัดบางพระหรือเปล่าค่ะ

• ตติยะ
    • อีเมล
 :050:สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักและยินดีที่เป็นเพื่อนใหม่เช่นกันค่ะ
ต้องขออภัยด้วย เนื่องจากไม่ได้ไปตั้งแต่ปี 45 งานไหว้ครูครั้งสุดท้าย เลยไม่แน่ใจ
แต่เพื่อนๆ ที่ยังไปอยู่ก็ยังไปสักกีบหลวงพี่ญาอยู่นะค่ะ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ตอนนี้หลวงพี่ญา ยังอยู่ที่วัดบางพระอยู่ครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ ที่ได้เป็นศิษย์วัดบางพระเช่นกัน และเป็นความภาคภูมิใจของเหล่าลูกศิษย์ทั้งหลาย ที่มีหลวงพ่อเปิ่นเป็นที่เคารพศรัทธาอยู่ในใจตลอดมา ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุมครองลูกศิษย์ทุกๆท่านครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ somchun1892

• ตติยะ
เสาร์นี้เจอกันครับเรียนเชิญพี่น้องพ้องเพื่อนบางพระทุกท่านที่ศรัทธาด้วยใจจริงครั้งหนึ่งในชีวิตครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
เป็นความภาคภูมิใจและประทับใจทีสุดเลยค่ะ ที่ครั้งหนึ่งในชีวิตได้เคยเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ในช่วงนั้นได้เวียนวนเข้าไปสักการะ นมัสการที่วัดบางพระบ่อยมาก และตัดสินใจให้หลวงพี่ญาลงกระหม่อม นะหน้าทอง เดินเวียนวนไปดูลูกศิษย์ที่เข้ามาสักยันต์ที่กุฏิหลวงพี่ญา หลวงพี่แป๊ว หลวงพี่ติ่ง และบูชาเสื้อยันต์กบตระกุดมาเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง จนกระทั่งเข้าพิธีไหว้ครูในปีนั้น ปีที่เป็นบุญตาอย่างยิ่งที่ได้เห็นพุทธคุณของหลวงพ่อเปิ่นในปรมาพิธีไหว้บูรพาคณาจารย์ ได้เข้าร่วมในวงล้อมสายสินจญ์ ตั้งตารอมาตั้งแต่ตี 5 ของวันนั้น และก็สมกับการรอคอยอันยิ่งใหญ่ ที่ได้เข้าร่วมพิธีศักดิ์สิทธิ์ในครั้งนี้ค่ะ

เสียดายนะครับ น่ามีรูปถ่ายครั้งนั้นมาให้พี่น้องเราได้ชมเป็นบุญตากันบ้าง
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้