ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงสักยันต์ เข้าพิธีไหว้ครูแล้วของขึ้น น่ากลัวเหมือนผู้ชายมั้ยค่ะ  (อ่าน 7925 ครั้ง)

ออฟไลน์ KRIDTIGHA

• ศีรษะของข้าพเจ้านี้ ถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวของแผ่นดิน
  • ตติยะ
  • ซื่อสัตย์และเคารพต่อแผ่นดินเกิด
    • MSN Messenger - kasama_l@hotmail.com
    • อีเมล
 :075: ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ เพราะไม่ได้ไปไหว้ครู้นานแล้ว ตั้งแต่ปี 44-45 เลยไม่แน่ใจว่า ณ วันที่ไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น จะมีผู้หญิงของขึ้นแล้ววิ่งเข้าหาหน้าพิธีหรือไม่
"ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ
เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ"
              (พงษ์พัฒน์ วชิระบรรจง)

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
:075: ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ เพราะไม่ได้ไปไหว้ครู้นานแล้ว ตั้งแต่ปี 44-45 เลยไม่แน่ใจว่า ณ วันที่ไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น จะมีผู้หญิงของขึ้นแล้ววิ่งเข้าหาหน้าพิธีหรือไม่
ผมเห็นก็มีนะครับแต่ถ้าของขึ้นก็คงจะมีเพื่อนๆไปด้วยหรือแฟนกันจะช่วยกันจับนะครับ :002:
รักและศรัทธา

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
เท่าที่เคยไป จะไม่ค่อยเห็นนะครับ ส่วนมากเขาจะกดอยู่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เคยเห็นแต่หายใจฟืดฟาดๆ
บางคนก็ดูเซ็กซี่..บางคนดูน่ากลัว :075:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ถ้าน้องกวางของขึ้นคงจะน่ากลัวอยุ่นะ  :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ถ้าน้องกวางของขึ้นคงจะน่ากลัวอยุ่นะ  :002:

ป่อย....
ไม่รู้ใครกลัวมั่ง
แต่ที่แน่ๆ
หนูกลัวตัวเอง :004:

• ศีรษะของข้าพเจ้านี้ ถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวของแผ่นดิน
  • ตติยะ
  • ซื่อสัตย์และเคารพต่อแผ่นดินเกิด
    • MSN Messenger - kasama_l@hotmail.com
    • อีเมล
นั่นหน่ะซิ เพราะเวลาไปไหว้ครู หรือเข้าพิธีสวดภาณยักษ์ทีไร ของขึ้นทุกที
แต่ตอนนั้นมันอยู่ในสถานที่ร่ม แต่เนี่ยกลางแจ้งอ่ะค่ะ
ปีที่ไหว้ครูตอนนั้น ปี44-45 สิ่งศักดิ์สิทธิ์ บูรพาคณาจารย์ยังลงมาโปรดตัวเราไม่เต็มที่
มาช่วงหลังๆ สั่งสมบำเพ็ญบุญ ภาวนา บวชชีพรามหม์ นั่งมโนกรรมฐาน เข้าวัดเป็นว่าเล่นเลย
พอเพื่อนๆ ชวนเข้าพิธีไหว้ครูที่อื่น.หลายๆ ที่..โอ้โห มาครบเซท
เลยเกรงว่าไปไหว้ครูเสาร์นี่ จะเบรคไม่อยู่อ่ะค่ะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ผู้หญิงไหว้ครู ถึงจะมีขึ้นบ้าง ก็แค่จิ๊บๆ  พอเอาอยู่   จุดเด่นจะเป็น พี่ๆ หนุ่มๆ ฉกรรจ์ทั้งหลาย  ดาราประจำ

แต่ถ้าสวดภาณยักษ์ ละก็ เห็นมีทั้งขึ้น ทั้งลง ละครับ  สีสันจริงๆ  :095: :095:

• ตติยะ
    • อีเมล
ถ้าอย่างนั้นก็ต้องเตรียมใจ เตรียมกายล่ะครับพี่น้อง...เสาร์นี้ไม่พลาด เจอกันนะค่ะ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น่าจะมีภาพมาให้ชม นะครับ  :002:

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ก็มีของขึ้นบ้างบางท่าน แต่ทำใจให้สงบและมีสติอยู่ตลอดเวลา อย่าปล่อยให้หลุดนะค่ะ หลุดไปมีหวังโดนเกี่ยวข้าวแหง่ๆๆๆๆๆๆ........... :005: :005: :005:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
มีรูปให้รับชมบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ปีนี้เห็นมีผู้หญิงขึ้นจะๆคนนึงครับ ขึ้นแล้ววิ่งด้วยครับ ก่อนงานเริ่มครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ปีนี้เห็นมีผู้หญิงขึ้นจะๆคนนึงครับ ขึ้นแล้ววิ่งด้วยครับ ก่อนงานเริ่มครับ

เสียดายจังเลยครับ งานไหว้ครูปีนี้ไม่เจอพี่ตั้มเลยครับ
ใว้โอกาศหน้า คงได้พบกันบ้างนะครับพี่  :002:

• ตติยะ
    • อีเมล
อืม..มีรูปค่ะแต่ว่ามีสมาชิกเว็ปบางพระกลุ่มหนึ่งถ่ายไว้ให้ ที่มีผู้หญิงของขึ้น
คงได้รับความกรุณาจากเพื่อนๆ ในการแบ่งปันรูปภาพนะค่ะ