ผู้เขียน หัวข้อ: ปลัดขลิกหลวงพ่อ ฟัก ของหายาก  (อ่าน 6521 ครั้ง)

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส

เอามาให้เพื่อนสมาชิกชมกัน หาขมกันได้ยากแล้วส่วนใหญ่เจ้าของจะหวงมาก
.....................................................ลุงต้อ....................................

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ปลัดขลิกหลวงพ่อ ฟัก ของหายาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 10:26:39 »
ขอบคุณลุงต้อด้วยที่นำมาให้ชมกัน

ปลัดสายประจวบเลยนะลุง ที่สำคัญ จารเต็ม  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ปลัดขลิกหลวงพ่อ ฟัก ของหายาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 10:33:12 »
ขอบคุณที่นำมาให้นะครับ เอ้ยยย ให้ชม ...  :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 10:43:13 »
ไม่ดีครับงานฝีมือครับแบบนี้  
ขอโทษทีนะครับ ลุงต้อ
ขอบคุณครับ ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2553, 10:50:50 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 10:44:50 »
ขอบคุณมากครับ คุณลุงต้อ

ปลัดขิกสวยอ่ะ ..น่าใช้   ต้องแรง แน่ๆ เลย   :053: :053:

ออฟไลน์ blc_18

• ฉัฏฐะ
  • *
  • วันเวลาหมุนเวียนเปลี่ยนไปแต่หัวใจดวงเดิม
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 04:45:54 »
ต้องขอบอกด้วยคนครับว่าเป็นของเล่นครับ..แบบมี จุด 3 จุดนะ..ผมเด็กประจวบครับ...ขอโทษด้วยที่ต้องบอกแบบนี้...ไม่อยากให้เข้าใจผิดหรือนำไปใช้แล้วไม่เกิดประโยชน์อะไร..จะเสียชื่อหลวงพ่อหมด....ออ...ผมเพิ่งขายไปหนึ่งตั วเป็นงาครับ...ราคาแรงมาเดี๋ยวนี้...

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 04:50:48 »
ต้องขอบอกด้วยคนครับว่าเป็นของเล่นครับ..แบบมี จุด 3 จุดนะ..ผมเด็กประจวบครับ...ขอโทษด้วยที่ต้องบอกแบบนี้...ไม่อยากให้เข้าใจผิดหรือนำไปใช้แล้วไม่เกิดประโยชน์อะไร..จะเสียชื่อหลวงพ่อหมด....ออ...ผมเพิ่งขายไปหนึ่งตั วเป็นงาครับ...ราคาแรงมาเดี๋ยวนี้...

ขอบคุณครับ ปลัดดันดะ ของหลวงพ่อฟักหายากมากครับ  
ตัวของลุงต้อ ลอยจาร อักขระ ทรงแบบ หรืออะไรอื่นๆ ยังห่างไกลจากของจริงมากครับ
ยิ่งแบบนี้ เป็นของเลียนแบบที่พบได้ทั่วๆไปเลยครับ

แต่ไม่เป็นไรครับ ไปให้ครูบาอาจารย์ที่เรานับถือเสกให้ก็ใช้ได้เหมือนกัน ครับ
ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2553, 04:56:12 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ก.พ. 2553, 05:04:24 »
ไม่ดีครับงานฝีมือครับแบบนี้ 
ขอโทษทีนะครับ ลุงต้อ
ขอบคุณครับ ..
:058:
..........................................................เอารางวัลไปหนึ่งจุ๊บ...ตาแหลมจริงๆเลยนะพ่อหนุ่ม....

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 12:47:51 »
เพื่อนที่เขาแดงเขาให้มานานแสนนานแล้ว เป็นไม้ดำดง เขาว่าดีก็ดี แต่ไม่ค่อยเอามาใช้
ขอบคุณนะครับสำหรับหลายๆความคิดเห็น พวกเครื่องลางลุงไม่ค่อยรู้ ใครพอรู้ก็บอกกันอย่างนี้แหละดี
................................................ลุงต้อ.................................

ออฟไลน์ CCS

• ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่
  • ตติยะ
  • ทุกอย่างต้องชัดเจน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มี.ค. 2553, 03:37:46 »
ขอโทษนะครับในที่นี้มีใครรู้จักหลวงปู่เมฆ วัดลำกระดานมั่งไหมครับ
เขาว่าปลัดขิกของท่านก็สุดยอดเหมือนกันครับ กันเขี้ยว กันงูดีนัก
เถ้ามอดจะโหมใหม่เป็นไฟแรง
เงามืดจุติแจ้งเป็นแสงใส
ดาบหักจะคืนคมสมดังใจ
กษัตริย์ไร้บัลลังก์จะหวนคืน

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 มี.ค. 2553, 03:42:30 »
เพื่อนที่เขาแดงเขาให้มานานแสนนานแล้ว เป็นไม้ดำดง เขาว่าดีก็ดี แต่ไม่ค่อยเอามาใช้
ขอบคุณนะครับสำหรับหลายๆความคิดเห็น พวกเครื่องลางลุงไม่ค่อยรู้ ใครพอรู้ก็บอกกันอย่างนี้แหละดี
................................................ลุงต้อ.................................

เยี่ยมมากครับลุงต้อ ใจกว้างมากครับสำหรับการยอมรับในความคิดเห็นของหลานๆที่อาวุโสน้อยกว่า  ปลอมแท้ผมไม่ทราบ แต่นับถือใจลุงต้อครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ keng_inter

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 12:48:07 »
มาใหม่ครับ ดูเครื่องรางไม่เป็นครับ ชอบหลวงพ่อเงิน กะสมเด็จใครมีลงโชว์ให้ชมบ้างนะครับ
คิดดี ทำดี ได้ดีแน่นอน (แต่ไม่รู้เมื่อไร) อิอิ

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 03:16:07 »
ของหลวงพ่อไม่มีงาเป็นจุดๆแบบนี้ครับ งาก็เป็นงาล้วนแต่มีไม่มากนัก