ผู้เขียน หัวข้อ: รูปงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๓  (อ่าน 11353 ครั้ง)

ออฟไลน์ ta-keng

• ปัญจมะ
ถ่ายมาเมื่อเช้าสดๆ ร้อนๆ งานนี้จะต้องขอขอบคุณพี่ชาญ พี่ชายที่แสนดี ด้วยนะครับที่พางานพิธีที่ยิ่งใหญ่ แบบนี้

จึงขอประเดิมก่อนนะครับ ถ่ายมาเยอะ แต่จะค่อยเอามาลงให้ชมกัน ให้ดูกันจุใจไปข้างเลย

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่เก็บภาพบรรยากาศมาให้ชมกัน เสียดายไม่ได้ไป

วันนี้ติดธุระครับ ต้องไปสระบุรี เดี๋ยวจะนำภาพที่ไปจังหวัดสระบุรีมาฝากกัน  :005:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
รูปมารวดเร็วทันใจมากครับท่าน ขอบคุณท่านta-kengมากครับ
 วันนี้ลูกศิษย์หลวงพ่อไปเยอะมากจริงๆครับ ล้นวัดกันเลยครับ อากาศร้อนไปหน่อย แต่สุดยอดครับ ประทับใจและอบอุ่นมากๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nubum

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณค่ะ กำลังรออยู่เลย
ไปมาเหมือนกัน คนเยอะมาก :053:

• ปัญจมะ
ตามมาอีกชุดนะครับ แต่ยังไม่หมด เดี๋ยวจะขอไปงีบเอาแรงก่อนนะครับ วันนี้เจออากาศที่ร้อน อบอ้าวมาก จริงๆ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำภาพบรรยากาศพิธีไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
ประจำปี 2553 มีรูปผมด้วยครับพระรามแผลงศร วันนี้ขึ้นหลายรอบ
มากเลยครับ ขอกราบคุณครูบาอาจารย์ที่ประสิทธิ์ประสาทวิชา
เพื่อเป็นเกราะป้องกันภยันอันตราย ทั้งปวง :054: :054: :054:

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
วิ่งผ่านผมทุกคนเลยครับ อิอิ ขอบคุณสำหรับรูปบรรยากาศในงานครับ

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ทุกภาพสวยงามจับใจจริงๆ งานไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ..  :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2553, 08:24:01 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ สำหรับรูปสวยๆและมิตรภาพที่ดีที่ได้กลับมา
เอารูปมาลงอีกนะ

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
เจ้าของกระทู้..ใช้นิคอนแล้วมีขาตั้งแบบขาเดียวปะครับ.. รูปของผม..ยังไม่ได้เอาออกจากกล้องเลยครับ หมดแรง... :075: :075: :075: :075: :075: :075:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
รูปสวยมากครับ  ไวทันใจ ให้ศิษย์ที่ไม่ได้ไปร่วมงานได้ปลื้มตามกันไป

เหมือนปีนี้คนเยอะนะครับ มากมายจริงๆ

ขอบคุณมากครับ สำหรับรูปบรรยากาศในพิธีอันศักดิ์สิทธิ์ที่รอคอยกัน

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชมกัน อากาศร้อนไปนิดแต่ก็ชื่นใจครับ.. :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณตาเก่งมากๆนะคะกับภาพบรรยากาศ :053:

พี่คนนี้ใช้User Nameอะไรเอ่ย..ในบอร์ด..ของขึ้นบ่อยมาก..
ได้ยินแว่วๆว่า..ช่วยจับกันหน่อยก็ได้.เหนื่อย :095:

ส่วนพี่คนนี้..น่าจะเป็นพี่หนึ่ง..หนุมานเนเวอร์ไดน์

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้เหนื่อยเป็นพิเศษครับช่วยงานวัดด้วยและไปนั่งในประรำพิธีด้วยครับ ทั้งเสือขึ้น หนุมานตีลังกา3ตะหลบและขึ้นมาเรื่อยๆครับรู้ตัวแต่ห้ามไม่อยู่ครับ  ผมดีใจได้เจอลูกศิษย์หลวงปู่มาเยอะกว่าปีก่อนๆครับและได้เจอพี่ๆน้องๆก็ได้ทักทายกันอย่างพี่น้องนะครับ ได้เจอสมาชิกในเว็ปก็ทักทายกันอย่างเป็นกันเองด้วยครับ :017: :090:ขอบคุณน้องต้นน้ำด้วยครับที่แนะนำสมาชิกที่ยังไม่ได้เจอหน้ากันก็ได้ทักทายแล้วครับและน้องเอ็มสบายใจได้ครับ :077: :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ vw

• ตติยะ
วันจันทร์หลวงพี่อยู่ที่วัดแล้วใช่ไหมคะและ ค่าครูหลวงพี่ญาเท่าไร วันจันทร์นี้จะไปสักใครรู้ช่วยตอบบ้างนะคะ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณตาเก่งมากๆนะคะกับภาพบรรยากาศ :053:

พี่คนนี้ใช้User Nameอะไรเอ่ย..ในบอร์ด..ของขึ้นบ่อยมาก..
ได้ยินแว่วๆว่า..ช่วยจับกันหน่อยก็ได้.เหนื่อย :095:

ใช่ๆๆครับน้องกวาง ผมก็อยากรู้ว่าพี่เขาเป็นใคร ผมนั่งอยู่เห็นพี่เขาขึ้นหลายรอบมากครับ พี่เขาคงเพลียแน่ครับวันนี้
วันนี้ผมไปแบบเสื่อผืนเดียว ไม่มีหมอนนะครับ นั่งไปก็หลบซ้ายหลบขวาไป
ยิ่งตอนเข้าไปรับน้ำมนต์นี่สิครับ อบอุ่นจริงๆ ใส่กันไม่ยั้งเลย หลังผมนี่ระบมซะ
แต่วันนี้ได้แอปเปิ้ลกลับบ้านมา3ลูก ได้มาแบบลงมาใส่มือมาเต็มๆ เป็นบุญของผมจริงๆ

ป.ล.ขอขอบคุณท่านคณะกรรมการจัดงานทุกท่าน และที่ขาดไม่ได้คณะแม่ครัวและผ้มีอุปการะคุณทุกๆท่าน ที่เปิดโรงทานเลี้ยงลูกศิษย์ชาววัดบางพระทุกคนครับ

ทั้งก๋วยเตี๋ยว หอยทอด ขนมจีน ข้าวแกง และอื่นๆอีกมากมายเลยครับ...อร่อยทุกอย่างเลยครับ

และที่ขาดไม่ได้ก็คือ พี่ๆที่ช่วยกันที่หน้าลานพิธีครับ เห็นแล้วเหนื่อยแทนจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2553, 10:54:22 โดย tum72 »

• ปัญจมะ
เจ้าของกระทู้..ใช้นิคอนแล้วมีขาตั้งแบบขาเดียวปะครับ.. รูปของผม..ยังไม่ได้เอาออกจากกล้องเลยครับ หมดแรง... :075: :075: :075: :075: :075: :075:
ไม่ได้ใช้ MONOPOD ครับ ยืนเล็งถ่ายวิ่งไปวิ่งมา สังเกตได้ว่าผู้ชายใส่เสื้อสีขาวกางเกงขาเกือบเดฟสีครีมรองเท้าสีส้ม นั้นหล่ะครับ ผมเอง  เนี้ยว่าจะเอาลงต่ออีก

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
 :053:ขอบคุณครับ ที่นำรูปภาพบรรยากาศอันศักดิ์สิทธิ์มาให้ชมครับ :052: ผมเพิ่งเข้ามาครั้งแรกยังไม่เคยได้ไปเข้าร่วมงานพิธีไหว้ครูเลย

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
งานนี้คนเยอะกว่าปีที่แล้วอ่ะคับ

เมื่อเช้า เกือบไปไม่ทัน

อาราธนาศีล 5พอดีเลย

ร้อนๆๆ ก้อเลยไออาบนำมนต์เลย

55

เปียกทั้งตัว

:015: :054:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ใช้ User Name Salawit-Sangsanit ครับ
เช้านี้ยังมีอาการปวดเมื่อยอยู่เลยครับ
ช่วงพิธีใช่ว่าอยากขึ้นบ่อยนะครับ ขึ้นครั้งแรก
คนข้างๆขึ้นพยาลิงเผือกก็วิ่งตามเขาไม่ไม่รู้ต้ว
พอกลับมายังไม่ทันนั่งก็ขึ้นโดยไม่รู้ต้ว
รู้ตัวบางช่วงก็บอกคนข้างๆว่าของกำลังจะขึ้นช่วยจับใบหู
หรือจับตัวไว้ไม้ให้ของขึ้น.สรุปไม่สามารถจับอยู่เพื่อนโดน
ลูกหลงไปหลายรอบ.
สรุปอาการของขึ้นเกิน 10 รอบครับ
ขอนอบน้อมแด่คุณครูบาอาจารย์ด้วยเศียรเกล้า

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **

ส่วนพี่คนนี้..น่าจะเป็นพี่หนึ่ง..หนุมานเนเวอร์ไดน์
[/size][/color]

มารายงานตัวตามหมายเรียกครับ  อิอิ  ยังไม่เห็นน้องกวางเลย อยากพบจริงๆครับ :001:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศที่น่าประทับใจดีดีนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด

[/size][/color]

มารายงานตัวตามหมายเรียกครับ  อิอิ  ยังไม่เห็นน้องกวางเลย อยากพบจริงๆครับ :001:
รู้สึกว่าจะวิ่งผ่านน้องกวางด้วยนะ อิิอิ :015:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศ ครับ  :015:

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม..... :016: :015:

• ปัญจมะ
ชุดสุดท้าย เพิ่งจะนั่งคัดมา ขอบคุณสำหรับทุกคนที่ติดตามนะครับ ขอให้โชคดีกันทุกคนนะครับ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ถาพแต่ละภาพสวยงามฝีมือการถ่ายเยี่ยมมากครับ :089:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ภาพสวยงาม เก็บรายละเอียดได้เยี่ยม น่าติดตามชมคะ:016:

ขอบคุณค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
สุดยอดมาก ตาเก่ง น้องรัก ถ่ายมาใด้ไม่น้อยเลยน๊ะ   :050:

สมแล้ว ที่เป็นช่างภาพ เก็บมาใด้ งดงามหลายรูปเลยละ  :016:

ส่วนพี่ เหนื่อยจริงๆ เสร็จจากไหว้ครู ต้องมาทำงานต่อ  ตีสอง เดินทางไปลำปาง  ยาวเลย ไปกลับ 1200 กว่าโล  ขับคนเดียว  ส่วนพวกที่ไป รถตู้ เขาไปต่อที่เชียงใหม่

วันนี้ เล่นหยุดงานกันทั้ง รถตู้เลย ว่างั้นเฮอะ ไม่รู้ป่านนี้ กลับมาถึง กทม กันรึยังเลย :050:

ออฟไลน์ jumbo

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับสำหรับรูปสวยๆ :053:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆในวันงาน :054:
เสียดายจังที่ไม่ได้ไป  ไม่งั้นคงไม่เห็นภาพบาดตาบาดใจ เอ๊ย!!! ภาพบรรยากาศได้ดีกว่านี้แน่ๆเลยค่ะ :015:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เห็นท่าน Salawit-Sangsanit  ของขึ้นและวิ่งไปหน้าประรำพิธีบ่อยมากเลย ส่วนผมก็ไปกับเค้า 3 รอบเหนื่อยมากครับ พยายามทำสมาธิควบคุมตัวเองแล้ว แต่ช่วงที่ของเข้าตัวมันร้อนจริงๆ ทนไม่ไหวก็ต้องปล่อยครับ ผมคนใส่เสื้อยันต์สีแดงครับ

ออฟไลน์ KRIDTIGHA

• ศีรษะของข้าพเจ้านี้ ถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวของแผ่นดิน
  • ตติยะ
  • ซื่อสัตย์และเคารพต่อแผ่นดินเกิด
    • MSN Messenger - kasama_l@hotmail.com
    • อีเมล
สงสัยค่ะ ผู้หญิงเสื้อลายดอก กางเกงขาสั้น เค้าของขึ้นเป็นอะไรค่ะ เห็นเดินรอบปรมาพิธีเลยอ่ะ
จนต้องมีคนมาอุ้มไปหลายรอบ เดินส่ายมือไปมาเลย ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
"ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ
เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ"
              (พงษ์พัฒน์ วชิระบรรจง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพน่ะครับ มีอีกเอามาลงน่ะครับ ถ่ายได้อารมณ์ดีครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณกับบรรณยากาศ

พี่ตุ๋ยครับน้องใบตองโตขึ้นเยอะเลยนะครับแล้วน้องใบตาลละไปไหนหว่า 07;

ออฟไลน์ saman

• จตุตถะ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
สงสัยค่ะ ผู้หญิงเสื้อลายดอก กางเกงขาสั้น เค้าของขึ้นเป็นอะไรค่ะ เห็นเดินรอบปรมาพิธีเลยอ่ะ
จนต้องมีคนมาอุ้มไปหลายรอบ เดินส่ายมือไปมาเลย ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

คนนี้ช่ายไหมครับ...สงสัยเหมือนกันเลยครับ...ใครรู้ตอบหน่อยนะครับ..อยากรู้เหมือนกันครับ