ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวไทย ชิดในหน่อย จังหวัดสระบุรี เก็บภาพมาให้ชมกันครับ  (อ่าน 2893 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวัสดีครับวันนี้ไม่ไ้ด้ไปงานไหว้ครูวัดบางพระเสียดายครับ แต่วันนี้ไปสระบุรีมา  :001: เก็บภาพมาฝากกัน  :015:

ที่แรกโรงเจพุทโธบูชา และ โรงเจเก่า โรงเจใหม่ รวมๆกันไปครับ

ต่อมาเดินไปหน่อยก็วัดพระพุทธบาทแล้ว ชมกันต่อครับ วันนี้จะมีขบวนเสด็จ ต้องรีบหน่อย  :001: และตลาดครับขายดีจริงๆ

ต่อมาศาลเจ้าพ่อเขาตก รูปเริ่มน้อย เพราะแบตเริ่มจะหมดครับ

ชมกันต่อถ้ำประทุนครับ รูปน้อยแบตใกล้จะหมดเต็มที  :016: ไม่กล้าเข้าถ้ำครับ น่ากลัว  :005:

ที่สุดท้ายบ่อพรานล้างเนื้อครับ ถ่ายได้เท่านี้ วันนี้ล้วงแล้ว บ่อพานปักหอก :048:  ไม่เจออะไรเลย

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมนะครับ ขออภัยด้วยหากรูปภาพไม่ชัด เหนื่อยครับวันนี้  :001: แต่เต็มใจเสนอให้สมาชิกได้ชมกัน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณท่านขุนแผนมากครับ เอาภาพมาชมกันครับ

ไม่ได้ไปหลายปีแล้วเรา วัดพระพุทธบาท  ชอบไปเดินตลาดชิมกระหรี่บั๊ป กับ ข้าวเกรียบแสนอร่อย...555
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณภาพนะคะ
มากมายเลยเชียว..
ไม่มีภาพตากล้องมั่งหรอคะ
เป็นบุคคลลึกลับรึเปล่า :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณภาพนะคะ
มากมายเลยเชียว..
ไม่มีภาพตากล้องมั่งหรอคะ
เป็นบุคคลลึกลับรึเปล่า :095:

เอาเหอะครับ   :010: :010: :010: :010: :010: :010:

ออฟไลน์ maxbangsai

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ใกล้ไม่ไกลจากบ้านผมครับ อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพนะครับ...

น่าจะไปงานที่วัดบางพระ นะ ปีนึงมีครั้งเดียวเอง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 06:20:30 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕