ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาปลุกเสกรอยสัก  (อ่าน 32548 ครั้ง)

ออฟไลน์ wisanu

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอคาถาปลุกเสกรอยสัก
« เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 09:26:35 »
สวัสดีครับ   คือผมอยากได้คาถา ปลุกเสกรอยสักนะครับ  ผมอยากจะได้เอาไว้ท่องก่อนออกจากบ้านมีไหมครับถ้า
คัยทราบช่วยบอกผมด้วยนะครับ       ขอบคุณครับ    :015: :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขอคาถาปลุกเสกรอยสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 11:16:15 »
ของที่อื่่นผมไม่แน่ใจนะครับ
แต่ถ้าเป็นศิษย์วัดบางพระ
ระลึกถึงหลวงปู่เปิ่นอยู่เป็นนิจ สวดคาถาบูชาท่านบ่อยๆ
แค่นี้รอยสักก็เข้มขลังอยู่เสมอแล้วครับ
เพราะจุดประสงค์ของการสักยันต์ของวัดบางพระ คือมุ่งเน้นให้คนเป็นคนดีครับ
คิดดี พูดดี ทำดี ไม่ลืมครูบาอาจารย์ ของในตัวก็ขลังแล้วครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 11:28:08 »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~๐ bigboy ๛_udon

• ทุติยะ
  • **
  • บารมีหลวงพ่อเปิ่น*เก่งได้แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย
    • MSN Messenger - Club_Zaa_04_6@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 มี.ค. 2553, 12:11:02 »
พุทโธ ธัมโม สังโฆ

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มี.ค. 2553, 03:51:56 »
ตามคุณโองการยันนะรังสีเลยครับ เห็นมีที่ตู้เช่าพระบนกุฎีใหญ่ครับตอนนี้เห็นเป็นสีขาวนะครับ :027: :003:

ออฟไลน์ Iwillbeabetterman

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 เม.ย. 2553, 09:49:22 »
คาถากลางสำหรับ ปลุก คือ

นโมพุทธายะ นะมะพะทะ มะอะอุ

ครับ

ออฟไลน์ heawoy04

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 เม.ย. 2553, 11:22:18 »
ปลุกเสกเพื่ออะไรหรอครับที่พระอาจาร์ท่านเป่าให้ยังไม่พออีกหรอครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 เม.ย. 2553, 03:26:00 »
 25; [bgcolor=#ff1300]ทำความดี..ละเว้นความชั่ว...ทำจิตใจให้บริสุทธิ์[/bgcolor]

ออฟไลน์ เร้กเก้อีสาน

• ได้สมบัติทั้งปวง ไม่ประเสริฐเท่าได้ตน เพราะตัวตนเป็นที่เกิดแห่งสมบัติทั้งปวง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ผมรักที่จะนับถือ
    • MSN Messenger - suttisrak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 เม.ย. 2553, 03:29:29 »
ตามนั้นคับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 เม.ย. 2553, 09:46:42 »
จะปลุกไปทำไมเหรอครับ

ในเมื่อยันต์ต่างๆที่อาจารย์ท่านมอบให้ไม่เคยหลับอยู่แล้ว (ถ้าผู้ที่ได้รับรอยสักไม่ลืมคำสอนของอาจารย์นะครับ)

ออฟไลน์ pook

• ปฐมะ
  • *
  • รักลาย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 พ.ค. 2553, 02:26:11 »
อืม...........จิงเนอะ
ปลุกทำไมอีก

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 พ.ค. 2553, 05:00:41 »
คาถาที่ใช้ปลุก นั้นส่วนมาก จะไม่ได้มอบให้กันง่ายๆครับ

แต่ก็มีคาถาที่หลวงปู่ท่านอนุญาตให้เผยแพร่ได้ (เป็นคาถาที่สวดบูชา หลวงพ่อเปิ่น )

ตามใบแจกที่กุฏิใหญ่ก็มีครับ ดีทั้ง คงกระพัน และเมตตา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2553, 05:02:31 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ prapakorn

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2553, 02:44:44 »
สวัสดีครับ เพิ่งสมัครเข้ามาใหม่วันนี้ ครับ :050:

การปลุกพระ หรือของขลังนั้น เคยได้ฟังมาว่า ควรทำทุก ๆ วัน จนใจเราคุ้นเคย หรือชิน มีอะไรก็จะนึกถึงพระได้ทันท่วงที  และคุณแห่งพระรัตนตรัย และครูบาอาจารย์ท่านจะอยู่กับเราและคุ้มครองเราตลอด  ไปไหนก็สบายใจ มั่นใจอย่างมีสติ ครับ

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2553, 08:29:55 »
www.google.com

ช่วยคุณได้คับ
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2553, 11:18:09 »
คาถาที่ใช้ปลุก นั้นส่วนมาก จะไม่ได้มอบให้กันง่ายๆครับ

แต่ก็มีคาถาที่หลวงปู่ท่านอนุญาตให้เผยแพร่ได้ (เป็นคาถาที่สวดบูชา หลวงพ่อเปิ่น )

ตามใบแจกที่กุฏิใหญ่ก็มีครับ ดีทั้ง คงกระพัน และเมตตา

ผมเองก็สวดทุกวันครับ  :015:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2553, 11:05:38 »
คาถาปลุกเสกรอยสัก
อิติปิโสภะคะวา อะภินิหาระ ปะระมิ สัมปันโน
มะหากะรุณา มะหาปัญญา อะธิษฐานะ
อิทธิมะโน มะหิทธิ จิตตะ ทิพพะจักขุ
ภาวะนา อิทธิปาทะปัญญา พะละญาณะ
อาราธะนา จะ สัทธัง อิทธิพะลัง อิทธิจิตตัง
โสปิติอิ นะโม พุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ นะมะนะอะ สัมมาทะสะ อะระหัง พุทโธ

คาถาปลุกเสกรอยสัก พระคาถานี้เพื่อปลุกเสกรอยสักที่ได้ สักมาจากครูบาอาจารย์แล้ว
เพื่อเพิ่มความเข้มขลังขึ้นมีประสิทธิคุณมากขึ้นในการปกป้อง
คุ้มครองตนเองจากภยันตรายต่างๆ

ปกติ ผม ไม่ได้ ค่อยให้ใคร นะ คับ

ต้องนั่งสมาธิบ่อยๆๆ นะคับ นึกถึงครูบาอาจารย์ สวดมนต์บ่อยๆ

ตั้ง นโม 3 จบ ก่อน

ท่องทุกวัน ยิ่งขลัง หลวงพี่บอกว่า เปรียบเสมือนมีด ถ้าไม่ได้ใช้มันก็เริ่มเกิดสนิมและไม่คม เราต้องคอยลับใบมีดเพื่อจะได้ให้มันคม 

ออฟไลน์ one_one

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 10:06:16 »
 :053: ขอบคุณครับ จะได้เอาไว้สวดบูชาก่อนนอน ทำให้จิตใจสงบด้วยครับ

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 11:02:16 »
ขอบคุณครับผมจะเอาไว้สวดก่อนนอนครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 11:29:17 »
คาถาปลุกเสกรอยสัก
อิติปิโสภะคะวา อะภินิหาระ ปะระมิ สัมปันโน
มะหากะรุณา มะหาปัญญา อะธิษฐานะ
อิทธิมะโน มะหิทธิ จิตตะ ทิพพะจักขุ
ภาวะนา อิทธิปาทะปัญญา พะละญาณะ
อาราธะนา จะ สัทธัง อิทธิพะลัง อิทธิจิตตัง
โสปิติอิ นะโม พุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ นะมะนะอะ สัมมาทะสะ อะระหัง พุทโธ

คาถาปลุกเสกรอยสัก พระคาถานี้เพื่อปลุกเสกรอยสักที่ได้ สักมาจากครูบาอาจารย์แล้ว
เพื่อเพิ่มความเข้มขลังขึ้นมีประสิทธิคุณมากขึ้นในการปกป้อง
คุ้มครองตนเองจากภยันตรายต่างๆ

ปกติ ผม ไม่ได้ ค่อยให้ใคร นะ คับ

ต้องนั่งสมาธิบ่อยๆๆ นะคับ นึกถึงครูบาอาจารย์ สวดมนต์บ่อยๆ

ตั้ง นโม 3 จบ ก่อน

ท่องทุกวัน ยิ่งขลัง หลวงพี่บอกว่า เปรียบเสมือนมีด ถ้าไม่ได้ใช้มันก็เริ่มเกิดสนิมและไม่คม เราต้องคอยลับใบมีดเพื่อจะได้ให้มันคม 

:075: บทนี้เห็นตามเวปเพียบเลยนี่ครับ  วันหลังก๊อบเอามา ก็ให้เครดิตเวปด้วยนะครับ  ขอบคุณ

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 ก.ค. 2553, 09:24:01 »
ใช่ๆๆครับคุณ gottkung   25;
เมดอินไทยแลนด์

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ก.ค. 2553, 05:35:59 »
ตอบข้อสงสัยของประเด็นนี้ ผมเคยเรียนถามพระอาจารย์ที่วัดบางพระ ทุกท่านกล่าวไว้ตรงกันว่า เมื่อมีเหตุฉุกเฉินหรือแม้ในยามปกติ ให้ระลึกนึกถึงองค์หลวงปู่ก็เพียงพอแล้ว และท่านยังกล่าวไว้เพิ่มเติมว่าบางครั้งไปปลุกกันเองอาจทำให้เกิดอาการควบคุมตัวเองไม่ได้ (ของขึ้น) ซึ่งไม่มีประโยชน์ใดๆเลย ขอให้เชื่อมั่นในบารมีของพระรัตนตรัยและองค์หลวงปู่เพียงพอแล้ว ใช้พระคาถาตามที่พี่นนท์ได้แนะนำก็เพียงพอแล้ว
ประเด็นคำถามข้อนี้มักเกิดขึ้นเสมอๆกับน้องใหม่ที่เริ่มสัก ขอให้ทำตามคำแนะนำของพี่ๆทุกๆคนที่แนะนำนะครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 ก.ค. 2553, 10:25:28 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ติ่งครับ ขออนุญาตนำคาถามาบอกกล่าวพี่น้องวัดบางพระ

คาถาหนุมานคลุกฝุ่น "โอมคลุกคลีตีอะ หนุมานะ"
คาถาบทนี้ได้จากพระอาจารย์ติ่ง ท่านเมตตาสักหนุมานคลุกฝุ่นให้(น้ำมัน) พร้อมให้คาถากำกับหลังสักเสร็จ
ท่านยังบอกอีกว่า เอาดินหรือว่าแป้งเสกทาตัว

ผมรับรองครับคาถาบทนี้ ได้ฟังจากปากของท่านพระอาจารย์ติ่งแน่นอน 100%

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ค. 2553, 10:27:57 โดย กวงเจา »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 ก.ค. 2553, 03:05:29 »
ปกติที่วัดบางพระ จะประจุไว้ให้แล้วครับ ถ้าสักอะไรก็ หาหัวใจ รอยสักนั้นมาท่องสิครับ
เช่น นะ
หะนุมาน / หะนุมานะ
เสือก / ก็กุรุสุกุ
สิงห์ / สีหะนาทัง
คชสีห์ / อิติมุลิ
ฤษี /ฤ ฤา ฤา

ถ้านึกคาถาไม่ออกให้ท่องคาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่นสิครับ คลุมทีเดียวครบทุรอยสักเลย

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ Iyares

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 09:30:44 »
ขอบคุณมากค่ะ