๐๒ ก.ย. ๕๗, ๐๘:๕๑:๐๙ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาปลุกเสกรอยสัก  (อ่าน ๑๓๐๑๙ ครั้ง)
wisanu
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๗๖๘๙

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๓ ชั่วโมง ๑๒ นาที

**

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๙

จังหวัด: สุพรรณบุรี
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๑๓%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๒๘ ก.พ. ๕๓, ๒๑:๒๖:๓๕ »

สวัสดีครับ   คือผมอยากได้คาถา ปลุกเสกรอยสักนะครับ  ผมอยากจะได้เอาไว้ท่องก่อนออกจากบ้านมีไหมครับถ้า
คัยทราบช่วยบอกผมด้วยนะครับ       ขอบคุณครับ   
๑๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ธรรมะรักโข, derbyrock, หนึ่งดาวคนอง, Tiger Number NINE, Lizm Club, สุรักข์, nayfertity, salawit_sangsanit, yout, อภิรัตน์, Kingkhet, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, snowwhite, arada, The_Club, กวงเจา, นายธรรมะ, ~>uาJวัuทoJ<~

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๔

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๘ ก.พ. ๕๓, ๒๓:๑๖:๑๕ »

ของที่อื่่นผมไม่แน่ใจนะครับ
แต่ถ้าเป็นศิษย์วัดบางพระ
ระลึกถึงหลวงปู่เปิ่นอยู่เป็นนิจ สวดคาถาบูชาท่านบ่อยๆ
แค่นี้รอยสักก็เข้มขลังอยู่เสมอแล้วครับ
เพราะจุดประสงค์ของการสักยันต์ของวัดบางพระ คือมุ่งเน้นให้คนเป็นคนดีครับ
คิดดี พูดดี ทำดี ไม่ลืมครูบาอาจารย์ ของในตัวก็ขลังแล้วครับ
๓๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ธรรมะรักโข, derbyrock, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, !!!โบ เด็กป่า!!!, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, wisanu, champocz, หนึ่งดาวคนอง, heawoy04, Tiger Number NINE, Kingkhet, Lizm Club, รุท หมัดหนักครับ, สุรักข์, bamisak, nayfertity, ณ.อยุธยา, berm, yout, NONGEAR44, wahava, อภิรัตน์, ราหู, snowwhite, The_Club, supakron007, saranpo, ~>uาJวัuทoJ<~, Zx Toniz, saken6009, il2oKJiT, ronnarit

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

๔๖ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๒๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๘๔
  รับขอบคุณ: ๑๒๗๕๐

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๔%
พลังชีวิต: ๒๙.๔%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๘ ก.พ. ๕๓, ๒๓:๒๘:๐๘ »

๓๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, ธรรมะรักโข, derbyrock, Ronaldo 2007, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, !!!โบ เด็กป่า!!!, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, สุรักข์, wisanu, สุวรรณปักษี, Tiger Number NINE, จอมขมังเวทย์1, Kingkhet, Lizm Club, eak_rescue, SIC, bamisak, umpawan, Banksui, nayfertity, heawoy04, yout, NONGEAR44, one_one, wahava, butterfly, ราหู, snowwhite, berm, tom2007, The_Club, supakron007, saranpo, ~>uาJวัuทoJ<~, saken6009, ae26

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

~๐ bigboy ๛_udon
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๒๖๖๘

๕ ชั่วโมง ๑๐ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๑

บารมีหลวงพ่อเปิ่น*เก่งได้แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๒๑%

Club_Zaa_04_6@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๑ มี.ค. ๕๓, ๑๒:๑๑:๐๒ »

พุทโธ ธัมโม สังโฆ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: wisanu, Lizm Club, nayfertity, snowwhite, The_Club, Zx Toniz, saken6009

be_ning
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๗๑๑

๕ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๔๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๕๕๓

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๙๗%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๑ มี.ค. ๕๓, ๑๕:๕๑:๕๖ »

ตามคุณโองการยันนะรังสีเลยครับ เห็นมีที่ตู้เช่าพระบนกุฎีใหญ่ครับตอนนี้เห็นเป็นสีขาวนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: wisanu, Lizm Club, nayfertity, Tiger Number NINE, The_Club

Iwillbeabetterman
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๗๘๙๐

๓ ชั่วโมง ๖ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๔

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๙%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๒ เม.ย. ๕๓, ๐๙:๔๙:๒๒ »

คาถากลางสำหรับ ปลุก คือ

นโมพุทธายะ นะมะพะทะ มะอะอุ

ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, nayfertity, one_one, snowwhite, The_Club

heawoy04
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๘๑๙๕

๑๒ ชั่วโมง ๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๕๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๖

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๕๗%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๒ เม.ย. ๕๓, ๑๑:๒๒:๑๘ »

ปลุกเสกเพื่ออะไรหรอครับที่พระอาจาร์ท่านเป่าให้ยังไม่พออีกหรอครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, nayfertity, Tiger Number NINE, snowwhite, The_Club, saranpo, saken6009, ae26

phongsak_ng
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๓๙๓

๔ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๐ นาที

*ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๖๙๐

ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๒%
พลังชีวิต: ๐.๖%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๒ เม.ย. ๕๓, ๑๕:๒๖:๐๐ »

25; ทำความดี..ละเว้นความชั่ว...ทำจิตใจให้บริสุทธิ์
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, nayfertity, The_Club

เร้กเก้อีสาน
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๘๗

๓ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๔ นาที

ได้สมบัติทั้งปวง ไม่ประเสริฐเท่าได้ตน เพราะตัวตนเป็นที่เกิดแห่งสมบัติทั้งปวง

ขอบคุณแล้ว: ๓๓
  รับขอบคุณ: ๒๙

ผมรักที่จะนับถือ

จังหวัด: ขอนแก่น

ประสบการณ์: ๕๐%

suttisrak@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๒ เม.ย. ๕๓, ๑๕:๒๙:๒๙ »

ตามนั้นคับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, nayfertity, snowwhite, The_Club, saken6009

ปีระกา
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๗๖๘

๓ วัน, ๒ ชั่วโมง ๓๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๘
  รับขอบคุณ: ๙๖๘

คนดี..สำคัญกว่าทุกสิ่ง

จังหวัด: นครศรีธรรมราช

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๒๔%
พลังชีวิต: ๒%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๒ เม.ย. ๕๓, ๒๑:๔๖:๔๒ »

จะปลุกไปทำไมเหรอครับ

ในเมื่อยันต์ต่างๆที่อาจารย์ท่านมอบให้ไม่เคยหลับอยู่แล้ว (ถ้าผู้ที่ได้รับรอยสักไม่ลืมคำสอนของอาจารย์นะครับ)
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nayfertity, snowwhite, berm, The_Club, saranpo

ขออำนาจบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองลูกศิษย์ผู้มีศรัทธาทั่วทุกแห่งหน
สิ่งที่มี...อาจมองไม่เห็น...สิ่งที่เป็น...เกิดจากสิ่งที่มี
pook
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๓๕๖

๓๕ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

รักลาย

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๔๐%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๖ พ.ค. ๕๓, ๑๔:๒๖:๑๑ »

อืม...........จิงเนอะ
ปลุกทำไมอีก
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nayfertity, The_Club, saken6009

โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

๔๖ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๒๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๘๔
  รับขอบคุณ: ๑๒๗๕๐

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๔%
พลังชีวิต: ๒๙.๔%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๖ พ.ค. ๕๓, ๑๗:๐๐:๔๑ »

คาถาที่ใช้ปลุก นั้นส่วนมาก จะไม่ได้มอบให้กันง่ายๆครับ

แต่ก็มีคาถาที่หลวงปู่ท่านอนุญาตให้เผยแพร่ได้ (เป็นคาถาที่สวดบูชา หลวงพ่อเปิ่น )

ตามใบแจกที่กุฏิใหญ่ก็มีครับ ดีทั้ง คงกระพัน และเมตตา

๑๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, umpawan, gottkung, ~เสน่ห์ack01~, heawoy04, ณ.อยุธยา, tong_lomsak, one_one, nayfertity, ราหู, snowwhite, The_Club, ~>uาJวัuทoJ<~, Zx Toniz, saken6009, il2oKJiT

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๖ พ.ค. ๕๓, ๑๗:๐๒:๓๑ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
prapakorn
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๒๖

๘ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๕

ประสบการณ์: ๕๐%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๑ มิ.ย. ๕๓, ๑๔:๔๔:๔๔ »

สวัสดีครับ เพิ่งสมัครเข้ามาใหม่วันนี้ ครับ

การปลุกพระ หรือของขลังนั้น เคยได้ฟังมาว่า ควรทำทุก ๆ วัน จนใจเราคุ้นเคย หรือชิน มีอะไรก็จะนึกถึงพระได้ทันท่วงที  และคุณแห่งพระรัตนตรัย และครูบาอาจารย์ท่านจะอยู่กับเราและคุ้มครองเราตลอด  ไปไหนก็สบายใจ มั่นใจอย่างมีสติ ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: wahava, nayfertity, The_Club, saken6009

Vet_Max
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๓๖

๒ วัน, ๗ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๘
  รับขอบคุณ: ๓๗๔

จงตั้งมั่นในความดี

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๖๒%

koranum_max@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๒ มิ.ย. ๕๓, ๒๐:๒๙:๕๕ »

www.google.com

ช่วยคุณได้คับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nayfertity, snowwhite, The_Club

คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย
Naraphat
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๗๒๓

๓ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๓๙ นาที

เต๊ะครับ Delta Force 25

ขอบคุณแล้ว: ๗๒๖
  รับขอบคุณ: ๑๐๓๙

เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๖๖%

koozaa_2500@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๒ มิ.ย. ๕๓, ๒๓:๑๘:๐๙ »

คาถาที่ใช้ปลุก นั้นส่วนมาก จะไม่ได้มอบให้กันง่ายๆครับ

แต่ก็มีคาถาที่หลวงปู่ท่านอนุญาตให้เผยแพร่ได้ (เป็นคาถาที่สวดบูชา หลวงพ่อเปิ่น )

ตามใบแจกที่กุฏิใหญ่ก็มีครับ ดีทั้ง คงกระพัน และเมตตา

ผมเองก็สวดทุกวันครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: The_Club

ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 
Ogofmayas
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๒๘

๓ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๓๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๘
  รับขอบคุณ: ๕๖๒

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๘๖%

gofmaruhi_as@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๓ มิ.ย. ๕๓, ๒๓:๐๕:๓๘ »

คาถาปลุกเสกรอยสัก
อิติปิโสภะคะวา อะภินิหาระ ปะระมิ สัมปันโน
มะหากะรุณา มะหาปัญญา อะธิษฐานะ
อิทธิมะโน มะหิทธิ จิตตะ ทิพพะจักขุ
ภาวะนา อิทธิปาทะปัญญา พะละญาณะ
อาราธะนา จะ สัทธัง อิทธิพะลัง อิทธิจิตตัง
โสปิติอิ นะโม พุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ นะมะนะอะ สัมมาทะสะ อะระหัง พุทโธ

คาถาปลุกเสกรอยสัก พระคาถานี้เพื่อปลุกเสกรอยสักที่ได้ สักมาจากครูบาอาจารย์แล้ว
เพื่อเพิ่มความเข้มขลังขึ้นมีประสิทธิคุณมากขึ้นในการปกป้อง
คุ้มครองตนเองจากภยันตรายต่างๆ

ปกติ ผม ไม่ได้ ค่อยให้ใคร นะ คับ

ต้องนั่งสมาธิบ่อยๆๆ นะคับ นึกถึงครูบาอาจารย์ สวดมนต์บ่อยๆ

ตั้ง นโม 3 จบ ก่อน

ท่องทุกวัน ยิ่งขลัง หลวงพี่บอกว่า เปรียบเสมือนมีด ถ้าไม่ได้ใช้มันก็เริ่มเกิดสนิมและไม่คม เราต้องคอยลับใบมีดเพื่อจะได้ให้มันคม 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, berm, one_one, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, The_Club, supakron007, saken6009, Dep4GSz

one_one
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๗๐

๕ ชั่วโมง ๑๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๙
  รับขอบคุณ: ๕๐

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๓๖%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๓, ๒๒:๐๖:๑๖ »

ขอบคุณครับ จะได้เอาไว้สวดบูชาก่อนนอน ทำให้จิตใจสงบด้วยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: The_Club, Tiger Number NINE

wahava
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๑๗

๑ วัน, ๘ ชั่วโมง ๑๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๒๒
  รับขอบคุณ: ๑๗๕

จังหวัด: เชียงราย

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๑๐%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๐๕ ก.ค. ๕๓, ๑๑:๐๒:๑๖ »

ขอบคุณครับผมจะเอาไว้สวดก่อนนอนครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: snowwhite, Tiger Number NINE

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๐๕ ก.ค. ๕๓, ๑๑:๒๙:๑๗ »

คาถาปลุกเสกรอยสัก
อิติปิโสภะคะวา อะภินิหาระ ปะระมิ สัมปันโน
มะหากะรุณา มะหาปัญญา อะธิษฐานะ
อิทธิมะโน มะหิทธิ จิตตะ ทิพพะจักขุ
ภาวะนา อิทธิปาทะปัญญา พะละญาณะ
อาราธะนา จะ สัทธัง อิทธิพะลัง อิทธิจิตตัง
โสปิติอิ นะโม พุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ นะมะนะอะ สัมมาทะสะ อะระหัง พุทโธ

คาถาปลุกเสกรอยสัก พระคาถานี้เพื่อปลุกเสกรอยสักที่ได้ สักมาจากครูบาอาจารย์แล้ว
เพื่อเพิ่มความเข้มขลังขึ้นมีประสิทธิคุณมากขึ้นในการปกป้อง
คุ้มครองตนเองจากภยันตรายต่างๆ

ปกติ ผม ไม่ได้ ค่อยให้ใคร นะ คับ

ต้องนั่งสมาธิบ่อยๆๆ นะคับ นึกถึงครูบาอาจารย์ สวดมนต์บ่อยๆ

ตั้ง นโม 3 จบ ก่อน

ท่องทุกวัน ยิ่งขลัง หลวงพี่บอกว่า เปรียบเสมือนมีด ถ้าไม่ได้ใช้มันก็เริ่มเกิดสนิมและไม่คม เราต้องคอยลับใบมีดเพื่อจะได้ให้มันคม 

บทนี้เห็นตามเวปเพียบเลยนี่ครับ  วันหลังก๊อบเอามา ก็ให้เครดิตเวปด้วยนะครับ  ขอบคุณ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, gottkung, ราหู, snowwhite, The_Club, Tiger Number NINE, Zx Toniz

ae26
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๘๐

๑ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๔๕ นาที

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา

ขอบคุณแล้ว: ๕๙๒
  รับขอบคุณ: ๑๔๗

เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๔๑%

alongkot_ae@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: ๑๒ ก.ค. ๕๓, ๒๑:๒๔:๐๑ »

ใช่ๆๆครับคุณ gottkung   25;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, saken6009

เมดอินไทยแลนด์
Jamesrongchai
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๐๔๑

๑๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๑๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๘๐
  รับขอบคุณ: ๗๔๙

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๒๓%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #20 เมื่อ: ๑๓ ก.ค. ๕๓, ๑๗:๓๕:๕๙ »

ตอบข้อสงสัยของประเด็นนี้ ผมเคยเรียนถามพระอาจารย์ที่วัดบางพระ ทุกท่านกล่าวไว้ตรงกันว่า เมื่อมีเหตุฉุกเฉินหรือแม้ในยามปกติ ให้ระลึกนึกถึงองค์หลวงปู่ก็เพียงพอแล้ว และท่านยังกล่าวไว้เพิ่มเติมว่าบางครั้งไปปลุกกันเองอาจทำให้เกิดอาการควบคุมตัวเองไม่ได้ (ของขึ้น) ซึ่งไม่มีประโยชน์ใดๆเลย ขอให้เชื่อมั่นในบารมีของพระรัตนตรัยและองค์หลวงปู่เพียงพอแล้ว ใช้พระคาถาตามที่พี่นนท์ได้แนะนำก็เพียงพอแล้ว
ประเด็นคำถามข้อนี้มักเกิดขึ้นเสมอๆกับน้องใหม่ที่เริ่มสัก ขอให้ทำตามคำแนะนำของพี่ๆทุกๆคนที่แนะนำนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, tong_lomsak, gottkung, The_Club, Tiger Number NINE, saken6009

กวงเจา
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๗๖๑

๑๖ วัน, ๙ ชั่วโมง ๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔๐๔
  รับขอบคุณ: ๒๒๕๑

ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๕๕%
พลังชีวิต: ๐.๖%

« ตอบ #21 เมื่อ: ๑๔ ก.ค. ๕๓, ๑๐:๒๕:๒๘ »

กราบนมัสการพระอาจารย์ติ่งครับ ขออนุญาตนำคาถามาบอกกล่าวพี่น้องวัดบางพระ

คาถาหนุมานคลุกฝุ่น "โอมคลุกคลีตีอะ หนุมานะ"
คาถาบทนี้ได้จากพระอาจารย์ติ่ง ท่านเมตตาสักหนุมานคลุกฝุ่นให้(น้ำมัน) พร้อมให้คาถากำกับหลังสักเสร็จ
ท่านยังบอกอีกว่า เอาดินหรือว่าแป้งเสกทาตัว

ผมรับรองครับคาถาบทนี้ ได้ฟังจากปากของท่านพระอาจารย์ติ่งแน่นอน 100%

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, tuxky, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, gottkung, saken6009, Dep4GSz

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๔ ก.ค. ๕๓, ๑๐:๒๗:๕๗ โดย กวงเจา » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
peachsama
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๙๕

๘ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๒๓ นาที

คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๒๖
  รับขอบคุณ: ๒๖๐๓

อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ

ระดับความสามารถ: ๓๑
ประสบการณ์: ๕๑%
พลังชีวิต: ๐.๓%

peachsama@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: ๑๔ ก.ค. ๕๓, ๑๕:๐๕:๒๙ »

ปกติที่วัดบางพระ จะประจุไว้ให้แล้วครับ ถ้าสักอะไรก็ หาหัวใจ รอยสักนั้นมาท่องสิครับ
เช่น นะ
หะนุมาน / หะนุมานะ
เสือก / ก็กุรุสุกุ
สิงห์ / สีหะนาทัง
คชสีห์ / อิติมุลิ
ฤษี /ฤ ฤา ฤา

ถ้านึกคาถาไม่ออกให้ท่องคาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่นสิครับ คลุมทีเดียวครบทุรอยสักเลย

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: salawit_sangsanit, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, saken6009

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็
Iyares
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๙๓๘๓

๒ ชั่วโมง ๕๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๔๐%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๑๘ ส.ค. ๕๓, ๒๑:๓๐:๔๔ »

ขอบคุณมากค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์