ผู้เขียน หัวข้อ: ไหว้ครูปีนี้ไม่กล่าวสัคเคอีกแล้ว โองการก็ไม่อ่าน ทำมั้ยอ่ะ  (อ่าน 2690 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~๐ bigboy ๛_udon

• ทุติยะ
  • **
  • บารมีหลวงพ่อเปิ่น*เก่งได้แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย
    • MSN Messenger - Club_Zaa_04_6@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
คงทำเป็นการภายในมั้งครับ  ตั้งแต่เ้ช้ามั้งครับ   แต่ก็เคยได้ยินกล่าวออกไมค์เหมือนกัน

ส่วนตัว คิดว่า ต่างคนที่ไปก็คงกล่าวในใจไปด้วยนะครับ  ศิษย์มีครูทุกท่านอยู่แล้ว  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ข้อนี้ผมได้ถามจากรุ่นพี่ เขาบอกว่าได้กล่าวตอนทำพีธีในกุฎีใหญ่แล้วครับ :027: :050:

ออฟไลน์ ~๐ bigboy ๛_udon

• ทุติยะ
  • **
  • บารมีหลวงพ่อเปิ่น*เก่งได้แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย
    • MSN Messenger - Club_Zaa_04_6@hotmail.com
    • อีเมล
เหอๆ

แล้วทำมั้ยปีก่อนๆ ยังกล่าวเลย

:010:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เป็นเรื่องของครูบาอาจารย์อะครับ ท่านอาจจะกล่าวแล้ว แต่ไม่ได้ออกไมค์  อย่าสู่รู้มากว่าครูบาอาจารย์ให้มากนักเลยนะ คุณเก่งมาจากไหนเหรอครับ ถ้าเก่งมากก็กลับไปทำพิธีเองสิ จะมาทำไมหละครับคุณ

หากคุณไม่ได้ศรัทธา ไม่ได้นับถือ แคลงใจ คิดมาก ก็ไม่ต้องมาครับ กลับไปนอนที่บ้านเถอะ เพราะจิตและศรัทธาคุณเสื่อมแล้ว

สำหรับพวกผมและลูกศิษหลายๆคน ยังเชื่อมันในหลวงปู่ ครูบาอาจารย์ และพระอาจารย์ทุกรูป และในพิธี
ปีนี้ก็ยังสัมผัสได้ ทั้งขนลุก และอีกหลายๆอย่าง  พิธียังเข้มขลังเหมือนเดิมแน่นอน ยิ่งตอนรับน้ำมนต์นะสุดยอดดดดดดด
ผมว่าหลายๆท่านคงรู้สึกเหมือนผมเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2553, 09:19:59 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครูบาอาจารย์ท่านย่อมมีความรุ้มากกว่าศิษย์ ทุกอย่างที่ท่านทำย่อมมีเหตุผลที่สมควร!!!!!
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
เหอๆ

เขาตอบแล้วไม่ได้อ่านหรือไง  ขำมากหรือไง  ไร้สาระ งานเขากันมาหลายปีการเตรียมงานเตรียมมาเป็นครึ่งปีเป็นอย่างน้อย ในการถามควรรู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร......

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ควรรู้จริงก่อนถามนะครับ :058:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ทุกสิ่งทุกอย่าง ล้วนมีที่มา และที่ไป  :114: :114:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ag

• สัตตมะ
  • **
เหอๆ

ถามได้ถ้าไม่รู้ แต่อย่าสู่รู้
มีคนตอบแล้ว
ควรเคารพ ครูบาอาจารย์ด้วยครับ

ออฟไลน์ wanitcha

• ทุติยะ
  • **
ใจเย็นๆ ใจร่มๆนะคะพี่น้อง ศิษย์ครูอาจารย์เดียวกันทั้งนั้น แรงส์มากไปไม่ดีค่ะ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
โดนไปเยอะแล้ว  ไม่ซ้ำเติมละกันครับ
ต่อไป จะตั้งกระทู้ ขอให้ทบทวนให้เรียบร้อยก่อนนะครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ใจเย็นๆ ใจร่มๆนะคะพี่น้อง ศิษย์ครูอาจารย์เดียวกันทั้งนั้น แรงส์มากไปไม่ดีค่ะ

ครับ!!!! ใจเย็นๆกันนะครับ พี่น้องกันทั้งนั้น เราต้องถือขันติ และการให้อภัย แล้วจึงให้ความกระจ่างครับ ต่างคนต่างก็ไม่ใช่ใครอื่น มาก่อนมาหลัง ก็มาเป็นพี่น้องกันครับ :047: :047: :047: :047: :047:
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้