ผู้เขียน หัวข้อ: @X-FILE@งานไหว้ครูบูรพาจารย์วัดบางพระ ปี53 (วัตถุมงคลที่ได้รับในวันงาน)  (อ่าน 5193 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขออนุญาต ไม่ลงในหัวข้อไหว้ครูบูรพาจารย์นะครับ เนื่องจากมีแต่ภาพวัตถุมงคลที่ได้รับเท่านั้น ....

กราบนมัสการพระอาจารย์ญา ครับ ขอบพระคุณสำหรับลูกอมหนังหน้าผากเสือ

กราบนมัสการพระอาจารย์โด่งครับ ขอบพระคุณที่เมตตาวัตถุมงคลให้มาบูชาครับ...

ขอบพระคุณท่านผู้การเสือ สำหรับเหรียญหลวงปู่เปิ่น หลังนางกวักครับ...

ขอบพระคุณพี่เคี้ยง สำหรับวัตถุมงคล ที่เมตตาให้มาบูชาครับ...

ขอบพระคุณพี่ธรรมะรักโขมากครับสำหรับพระสมเด็จพระพุทฒาจารย์โต

ขอบคุณท่านโรนัลโด้มากครับ สำหรับผ้ายันต์หลวงปุ่เปิ่น

ขอบคุณเอ็มไร่ขิงมากครับ สำหรับเหรียญหลวงพ่อวัดไร่ขิง

สุดท้ายนี้ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่าน ชาวแก๊งค์ศาลาหน้ากุฏิ ที่ได้ร่วมแรงร่วมใจช่วยงานวัดมาด้วยกัน หลายวัน รับบุญกันทั่วหน้า... :016:

และขอบคุณพี่น้องทุกท่าน ที่ได้แวะเวียนกันมาทักทาย พบกันในงานหน้าครับ.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ยินดีด้วยนะครับ ได้รับวัตถุมงคลดีๆทั้งนั้นเลยครับ ขอให้น้องมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิคคลอดไปนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ศิษย์วัดบางพระทุกท่านด้วยนะครับ ขอให้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สิ่งดีดีมีให้กันเสมอ เป็นใครไม่สน ขอให้มีความจริงใจก็พอแล้ว ...  :089:

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
สุดยอดไปเลย เอ็กซ์  ถ้าพบพี่ วันไหว้ครู สงสัยเอ็กซ์ คงใด้ลงอีกรูป แน่นอน พี่เตรียมใว้ เต็มกระเป๋า เลยละ ขอบอก :050:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ได้ของดีทั้งนั้นเลยนะครับผม  :015: 

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สุดยอดไปเลย เอ็กซ์  ถ้าพบพี่ วันไหว้ครู สงสัยเอ็กซ์ คงใด้ลงอีกรูป แน่นอน พี่เตรียมใว้ เต็มกระเป๋า เลยละ ขอบอก :050:

....ขอบพระคุณพี่ชาญ ที่เมตตาน้องมาโดยตลอดครับ..... :002:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอแสดงความยินดีกับพี่เอ็กซ์ด้วยนะครับ  พระอาจารย์เมตตาเสมอ  และ น้ำใจพี่น้องวัดบางพระช่างงดงามจริงๆ

ขอบคุณพี่เอ็กซ์ และพี่ๆ ทุกคนที่ได้มอบของดีให้ผมมาด้วยเช่นกัน ขอขอบคุณอักครั้งครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ยินดีด้วยนะครับ เจ๊เอ็กขอให้โชคดีทุกปีนะครับ :005:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
แสดงความยินดีด้วยนะครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ยินดีด้วยครับ

เห็นรุ่นพี่ รุ่นน้องในเว็บ รักกัน  ชื่นใจจังครับ :005:
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
สวัสดีเพื่อนชาวเว็บทุกท่าน

ณัฐวดี ได้มีโอกาสไปไหว้ครูวันเสาร์ที่ 27 ด้วยล่ะ ดีมาก ๆ เลย คนก็เยอะ  แต่กลับมาลืมซื้อหวย 27 เสียด๊าย เสียดาย   และใส่เสื้อสีน้ำเงินที่ได้จองไว้
แต่เพื่อนชาวเว็บไม่เห็นมีใคร เข้ามาทักทายกันบ้างเลย สงสัยกลัวเขิน   ณัฐวดีได้ไปครอบเศียรพ่อแก่ แต่ยังไม่ได้สัก เพราะแต่ละกุฎิคนเยอะมาก

เพื่อน ๆ ชาวเว็บได้อะไรมาบ้างเล่าให้ฟังบ้างนะ  ณัฐวดีได้ลูกอมหนังเสือของหลวงพี่ญา มาด้วย

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่เอ็กซ์ ที่นำมาให้ชมกันนะครับ 

ยินดีด้วยครับพี่ สวยงดงามครับ  :015:  :016:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
สวัสดีเพื่อนชาวเว็บทุกท่าน

ณัฐวดี ได้มีโอกาสไปไหว้ครูวันเสาร์ที่ 27 ด้วยล่ะ ดีมาก ๆ เลย คนก็เยอะ  แต่กลับมาลืมซื้อหวย 27 เสียด๊าย เสียดาย   และใส่เสื้อสีน้ำเงินที่ได้จองไว้
แต่เพื่อนชาวเว็บไม่เห็นมีใคร เข้ามาทักทายกันบ้างเลย สงสัยกลัวเขิน   ณัฐวดีได้ไปครอบเศียรพ่อแก่ แต่ยังไม่ได้สัก เพราะแต่ละกุฎิคนเยอะมาก

เพื่อน ๆ ชาวเว็บได้อะไรมาบ้างเล่าให้ฟังบ้างนะ  ณัฐวดีได้ลูกอมหนังเสือของหลวงพี่ญา มาด้วย

เอ๊ออออออออออออ............................ทำไมนึกไม่ได้เนาะ??????? ไว้ครูหลวงพ่อ วันที่ 27 เดือน กุมภาพันธ์(เดือน2)      ทำไมช่างเขลายิ่งนักหนอเรานี่ ไม่งั้น 227 เต็มๆๆๆ       ได้มีเงินไปทำบุญที่วัดอีกเยอะแยะเลย...............เสียดายมากมีตาแต่หามีแววจริง Tiger Number Nine เอ๊ยยยยยยยยยยย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ยินดีด้วยนะคะพี่เอ็กซ์
นี่แหล่ะค่ะคือน้ำใจไมตรีของศิษย์หลวงปู่ด้วยกัน..
แสดงความจริงใจต่อกันจะเป็นมิตรภาพที่ยาวนาน.. :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• ผู้คุมกฎ
มีภาพขั้นตอนการของขึ้น ของพี่ ~เสน่ห์Tee~  มาฝากกันนะครับ

เนื่องจากRAMน้อย ทำให้ประสาทสั่งการช้ากว่าบุคคลทั่วไป

จึงจำเป็นจะต้องรอโหลดโปรแกรมการของขึ้นอยุ่ประมาณ 2 นาที ก่อนออกตัววิ่งครับ...ทุกครั้งที่ของขึ้นเลย

ยืนนึกท่าก่อนนะค๊าบพี่น้อง....(สมองกำลังประมวลผล)

เวลาผ่านไปประมาณเกือบ 2 นาที....(สมองพึ่งจะประมวลผลเสร็จ  เลือกท่าที่ต้องการได้แล้ว)

...ปีหน้าพก RAM 1G มาด้วยนะครับพี่ ~เสน่ห์Tee~.... 16;

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
16; เอาอีกแระ แกล้งพี่ทีอีกแระ

ยังงี้สร้างโจทย์เพิ่มอีกหนึ่งนะเนี้ยเจ๊X
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เพิ่มแรมไม่พอ ต้องเปลี่ยน CPU ด้วย   :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
จะแซวพี่ทีทำไมกันเยอะแยะเนี่ยะ ผมว่า เพิ่มฮาร์ตดิส เพิ่ม แรม เปลี่ยนถ่านไบออด เลยครับ ...  :095:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
กุมารที นึกในใจ ทีข้าเองอย่าโวย

คุณเก่งบอก ของทีดีจริงๆ

กุมารเอ ก็ขอมั้ง

กุมารหัวรังไก่ ไม่ต้องพูดถึง เมาฮอล์หลับไปสะงั้น

:114: :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2553, 11:42:20 โดย ~เสน่ห์เอ~ »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ในที่สุดวันนี้ก็มาถึงเราโดนจนได้ ทีกุฎิมีพวกแอบถ่ายด้วยอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2553, 10:57:25 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ในที่สุดวันนี้ก็มาถึงเราโดนจนได้ ทีกุฎิมีพวกแอบถ่ายด้วยอ่ะ

เรียก พวก จะแลดูไม่ดีมั้ง ต้นน้ำ  :069:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
น่าน...ต้นน้ำไม่รอด....ป๊าบ!เข้าให้ :095:

...แหม่..พี่เก่งเท่ไม่เบาไม่เชื่อดูทรงผมซะก่อน  37;

ออฟไลน์ tudsanai047

• ทุติยะ
  • **
อนุโมทนาด้วยครับ.

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
มีแต่คนน่ากลัวจิงๆ  ....แต่เจ๊เอ็กค์นี้แรงนะครับแรงจริง :050:

ออฟไลน์ Zippo

• ทุติยะ
  • **
  • อากาศมันร้อน..เนอะ

อะไรอะไรก็ที ทีเซ็งเป็ดนะ  :075:

จริงมั้ยคุณเอ  :006:
ทำใจให้ชิน...ถ่าวันนั้น.ไม่มี..เธอ.....

ออฟไลน์ thongkam12

• You'll never walk alone
  • ตติยะ
  • หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง
หุ่นมาตรฐานชายไทยจริง ๆ ครับ คุณสน่ห์เอ นึกว่าป้าย ปานเวย...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อูย...............โดนกันทั่วหน้า แก้งค์ ศาลา ชาติศาสน์ กษัตริย์ 

4 กุมาร หาญกล้า

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
หุ่นมาตรฐานชายไทยจริง ๆ ครับ คุณสน่ห์เอ นึกว่าป้าย ปานเวย...
38; เข้าใจเปรียบเทียบครับ
ช่วงนี้ภาพหลุดบ่อยนะเนี้ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2553, 09:01:41 โดย job@love »