ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าเวลาของขึ้นเขาจะสู้กันมั้ยครับ  (อ่าน 3594 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
       สืบเนื่องจากวันไหว้ครูที่ผ่านมาผมได้ไปร่วมพิธีไหว้ครู
ได้เห็นเด็กวัยรุ่นสองคนของขึ้นแล้วเขาทั้งสองก็เตะกันใหญ่เลยครับ
ของที่ขึ้นน่าจะหนุมานหรือลิงลมนี้แหละครับ
แค่อยากทราบน่ะครับไม่มีเจตนาอื่นใด

ขอบคุณลองหน้าน่ะครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
คุณตามพรลิงค์ นั่งอยู่เกือบหลังสุดรึเปล่าครับ 

จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ใช่ครับผม

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:....ญาติๆที่ไปด้วยกันเล่าให้ฟัง(เขาไม่กล้านั่งกับพวกผม)...เขาบอกความคิดยังเล็ก..
...ดูแล้วแกล้งมากกว่า...เตะกันไปเตะกันมาสักพักทำท่าจะต่อยกันเลย.. :063:
...ถ้าเป็นของวัดบางพระของจะไม่สู้กันนะครับ...(เพราะเป็นพุทธคุณพระ)
...ของวัดบางพระ..ถ้าเป็นหนุมาน...หรือพญาลิงต่างๆ...
...จะตีมือเรียกพักพวกให้วิ่งไปหาหลวงพ่อมากกว่า... :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2553, 03:08:32 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
:058:....ญาติๆที่ไปด้วยกันเล่าให้ฟัง(เขาไม่กล้านั่งกับพวกผม)...เขาบอกความคิดยังเล็ก..
...ดูแล้วแกล้งมากกว่า...เตะกันไปเตะกันมาสักพักทำท่าจะต่อยกันเลย.. :063:
...ถ้าเป็นของวัดบางพระของจะไม่สู้กันนะครับ...(เพราะเป็นพุทธคุณพระ)
...ของวัดบางพระ..ถ้าเป็นหนุมาน...หรือพญาลิงต่างๆ...
...จะตีมือเรียกพักพวกให้วิ่งไปหาหลวงพ่อมากกว่า... :054:

สุดยอดเลยครับพี่ฟอร์ด  คมมั๊กๆ อิอิ  03;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2553, 03:41:51 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล

สุดยอดเลยครับพี่ฟอร์ด  คมมั๊กๆ อิอิ  03;
ตามนั้นครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุดยอดเลยพี่ฟอร์ด สบชัย

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
อธิบายได้กระจ่างชัดเลยครับผม

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล

สุดยอดเลยครับพี่ฟอร์ด  คมมั๊กๆ อิอิ  03;

อ้าว......เคยออกเทปก็ไม่บอก พี่ฟอร์ดเปลี่ยนไปเยอะเหมือนกันน่ะครับ ครั้งหน้าขอลายเซ็นต์ด้วยน่ะครับ   :095: :095: :095:

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :053: :053: :053: สำเนาคมชัดมากเลยครับ  อาการสมองเช้านี้อร่อยมากๆ   :095: :095:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ Ronaldo2007 มากน่ะครับ

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
กล่าวข้อความได้ดีมากเลยครับ
มีคนถามผมเหมือนกัน ผมบอกไม่ถูก
วันนี้ผมจะบอกเค้าแบบพี่ละกันครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็นั่งหลังสุด ใต้สายสินจ์

จำได้ เห็นชัดเจน เด็กสองคนนั้น

ก็แล้วแต่วิจารณญาณนะครับ

แต่ทางวัดก็พูดออกไมค์มาแล้วว่า ปัจจุบัน ของจริงมีเยอะ ของที่ไม่จริงก็มี ขอให้แยกแยะและจดจำแต่สิ่งดีๆ ที่ถือ ปฎิบัติสืบต่อกันมาเป็นสิบปีครับ :017: