ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ สายนางพิมพ์ หลวงปู่อั๊บ ครับ  (อ่าน 6765 ครั้ง)

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ผมอยากจะเรียนท่านผู้รู้ถามว่า

1.นางพิมพ์ หลวงปู่อั๊บ ท่านเป็นใครครับ
2.ตอนนี้ผมแขวน หลวงปู่ทวด  หลวงปู่มั่น  หลวงปู่แหวน ถ้าจะบูชาแม่พิมพ์ด้วยต้องทำยังไงครับ ห
  ห้อยแยกเส้น หรือ ห้อยเอว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แยกเส้นครับ แขวนคอ หรือคาดเอว ตามสะดวกครับ...

ปล.ไม่ใช่สายตรงครับแต่อยากตอบ อิอิ....  :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
โหพี่เอ็ก

ขนาดไม่ไช่สายตรงนะครับเนี้ย

ถ้าสายตรงจะขนาดไหน 555+

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เคยอ่านเจอเหมือนกัน  พี่บัฟก็เคยให้ข้อมูลมาบ้าง แต่ไม่แม่นครับ

รอพี่บัฟ ดีกว่า  ของจริงแน่นอน

// ท่านพี่เอ๊ก มีไม่น้อยเลยนะครับ  ถวายเหล้าทีนึง  หอมฟุ้ง   :095: :095: :095:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
1.นางพิมพ์ หลวงปู่อั๊บ ท่านเป็นใครครับ
2.ตอนนี้ผมแขวน หลวงปู่ทวด  หลวงปู่มั่น  หลวงปู่แหวน ถ้าจะบูชาแม่พิมพ์ด้วยต้องทำยังไงครับ ห
  ห้อยแยกเส้น หรือ ห้อยเอว

ขอบคุณครับ

But a mightier  power and stronger 
  Man from his throne has hurled, 
  And the hand that rocks the cradle 
  Is the hand that rules the world. 
    ถึงชายได้กวัดแกว่งแผลงจากอาสน์
 ซึ่งอำนาจกำแหงแรงยิ่งกว่า
  อันมือไกวเปลไซร้แต่ไรมา
    คือหัตถาครองพิภพจบสากล 
บทประพันธ์ของวิลเลียม  โรส วอลเลซ เรื่อง – อะไรครองโลก?/พระราชธรรมนิเทศแปล

ผมขออนุญาตนำบทความของผมที่ผมเขียนไว้ที่คนรักมีดมาให้อ่านนะครับ
ลักษณะของนางพิม แม่พิมพา ซึ่งแล้วแต่จะเรียก จะมีลักษณะเป็นผู้หญิงท้อง
พนมมือ ใส่ชฎา และที่สำคัญจะมี ไอ่ดื้อ หรือลูก มีขาโผล่ออกมาจากตัว โดยเฉพาะในพิมพ์สักของหลวงปู่
แต่ก็มีเป็นมีลักษณะออกมาทั้งตัว เหมือนกัน แต่ที่สำคัญจักต้องเป็นรูปผู้หญิงท้อง พนมมือ
ซึ่งเป็นเอกลักษณของยันต์นางพิม ของวัดท้องไทร นางพิมเป็นวิชาที่หลวงปู่เรียนมาจากเขมร
หลวงปู่เล่าให้ฟังว่า เจ้าของวิชาเป็นคนธิเบต หรือ เนปาล
ถ้าถามว่าเป็นใครคงไม่ใช่  นางพิมพิลาลัย เมียขุนแผน
ขอเรียนว่าไม่ใช่อย่างแน่นอน ครับ

เรื่องการพกพาลองแขวนเอวแยกเส้นไว้เดียวๆก่อนดีไหมครับ

ข้อมูลเพิ่มเติมที่นี้ครับ
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=1924&st=0&start=0

ขอบคุณครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
ผมรู้แค่ว่าน้องที่รู้จักคนหนึ่งบอกว่าเป็นยันต์ครูข้อมูลตรงนี้ผิดถูกไม่ทราบ
แต่ที่รู้แน่ๆเจอกับตัวครั้งหนึ่งไปกับพวก2-3คนรุ่นน้อง
ไปเจอสายเขมรแล้วเค้าลองวิชากันปล่อยของมาทางเหล้า(เข้าใจอย่างนั้น)
เพื่อนที่ไปด้วยกันโดนแทบตายแต่ผมกับน้องคนที่บอกไม่เป็นไร
มีวิธีใช้แม่พิมพ์แก้คือเอาเหล้าที่จะกินไปแตะที่แม่พิมพ์ก่อน
ว่าคาถา อุกะปะสะหะนะพุท ใช้ได้ดีมากครับปลอดภัยดีเอาชีวิตรอดกลับมาบ้านได้
แล้วก็เวลากินเหล้าคนที่เล่นสายเขมรเค้าชอบเอาแก้วเหล้ามาตอกบนแก้วเรา
เราต้องระวังอย่าให้เอามาตอกถ้าตอกก็ตอกคืนแล้วก็ตำราที่ว่าผู้หญิงยั่วยวนมากๆก็ระวังให้ดีครับอันนี้น่ากลัว..
แล้วก็เคยมีน้องที่บูชาแม่พิมพ์บอกว่าทางคงกระพันก็ใช้ได้ด้วยครับ เค้าว่ามาอย่างนั้น
แล้วเก็บอกมาว่าแม่พิมเป็นครูเหล้าครับ..ครับรู้แค่นี้ครับสวัสดีครับ..มีติดตัวหรือหามาบูชาไว้ดีครับดี..
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์