ผู้เขียน หัวข้อ: พี่สาวโดนวิญญาณเข้าสิงบ่อยมาก ต้องทำไงดีคะ  (อ่าน 9626 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cha

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 มีเรื่องงงๆ  ไม่แน่ใจว่าคืออะไร  คือพี่สาวจะโดนวิญญาณเข้าบ่อยมากๆ ค่ะ ช่วงหลังๆมานี้

ซึ่งท่าทางตอนโดนเข้าจะแสดงออกเหมือนเด็กๆ อย่างหัวเราะคิกคัก  เล่นของเล่น ถามอะไรก็ไม่พูด  สงสารพี่สาวมากพราะเวลาออกแล้วจะเหนื่อยมากๆ (เข้าแล้ว เขาจะออกเอง) 

มีวันก่อน  พี่สาวต้องหนีไปเข้าวัด เขาถึงไม่ตามมา (ที่บ้านเลี้ยงกุมารอยู่หลายองค์ค่ะ)   ก็ไม่แน่ใจว่าใช่กุมารไหม เพราะถ้ากุมารไม่น่าจะทำแบบนี้ และทำไมถึงเข้าวัดไม่ได้

อ้อ  พี่สาวเคยไปรับขันธ์ 5 มา กับใครไม่รู้ นานแล้วค่ะ ตอนนั้นพี่สาวเป็นอะไรไม่รู้ อาการแย่ เหมือนภาวะจำยอมว่าต้องรับขันธ์ พอรับขันธ์อาการไม่สบายก็หายไป

แบบนี้ต้องทำอย่างไรดีค่ะ ต้องเข้าวัดไปหาพระให้ท่านช่วยดูให้ หรือว่าทำไงดี

แม่ไปปรึกษาพระ พระบอกจะดูให้ก่อน แล้วค่อยทำพิธีเปิดปากให้ จะได้รู้ว่าต้องการอะไร  แต่หนูไม่อยากให้ไปเลยค่ะ   แต่ถ้าไปเปิดปากจริงๆ คงห้ามไม่ได้  เขาเคยว่า ว่าไม่เจอกับตัวไม่รู้ ไม่เจอเองก็พูดแบบนี้ได้

ถ้าพี่สาวจะไปเปิดปากจริงๆ มีผลเสียอะไรไหมคะ แล้วการเปิดปากจะทำให้วิญญาณที่มาเข้าสิงพูด บอกให้รู้เหรอคะว่าต้องการอะไร

ไม่มีความรู้ในเรื่องนี้เลยค่ะ  ขอบคุณทุกคนมากนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2553, 04:03:12 โดย Cha »

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
ควรไปปรึกษาครูบาอาจาร์ยที่เรานับถือครับ ส่วนเรื่องที่ว่ากุมารทองจะสิงนั้นคงเป็นไปได้น้อยมาก ตามความคิดผมนะครับ อาจมาจากการไปรับขันธ์5มา

ผิดถูกประการใดรอท่านผู้รู้มาตอบอีกทีละกันครับ ช่วงนี้ก็ให้ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร แล้วกันครับ

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
เท่าที่อ่านมา...น่าจะมีหลายองค์...โดยเฉพาะกุมารทองด้วย แนะนำให้ไปหาพระที่เก่งๆเช่น หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม จ.นครปฐม
หรือลองให้พระที่ไปหานั้น...ลองทำพิธีเปิดปากดูก่อน...

...คนมีองค์ ไม่จำเป็นต้องเป็น ร่างทรง...
ร่างทรง อาจจะ ไม่มีองค์ เลยก็ได้ (ผู้ที่เข้าข่ายหลอกลวง)
คนมีองค์ ไม่จำเป็นต้อง รับขันธ์ เพราะการรับขันธ์ไม่เกี่ยวข้องกับศาสนาฮินดูแม้แต่น้อย
ถ้ามีคนทักว่า มีองค์ ก็ให้เฉยๆไว้ อย่าหลงเชื่อ... คุณอาจจะมีองค์จริง หรือไม่มีองค์ ก็ไม่มีใครทราบ และไม่จำเป็นต้องทราบ...
อย่าไปเสียเงินค่าพิธีแม้แต่บาทเดียว เพราะถ้าเสียเงินครั้งแรกจากการรับขันธ์..คุณจะโดนของเขมรทันที...และต้องเสียไปเรื่อยๆจนหมดตัวในที่สุด!!

การเปิดปาก คือ การเชิญองค์บารมีของตนเองมาประทับร่าง หรือเรียกว่า “ การเปิดพระโอษฐ์” ใช่ว่าเมื่อเปิดแล้วจะได้เป็น “ คนทรง” หรือ “ ร่างทรง” กันทุกคนไปเพราะว่าเทพแต่ละองค์นั้นท่านจะมีหน้าที่ไม่เหมือนกัน

ผลพลอยได้จากการเปิดพระโอษฐ์
๑ . ทำให้ทราบว่ามีวิญญาณของบรรพบุรุษที่เรียกว่า “ ผีปู่ย่า” วิญญาณทั่วๆไป เช่นวิญญาณผีตายโหง ซึ่งถูกส่งมาด้วยวิชาคุณไสยอยู่ในร่างของผู้มาเปิดพระโอษฐ์ หรือไม่ ?
๒. บรรพบุรุษของบางท่านที่มีเชื้อสายจีน ถ้าลูกหลานไม่ทำบุญทำทานไปให้ก็จะมาเกาะกินกับลูกหลานเป็นวิญญาณที่อด ๆ อยาก ๆกลายเป็นว่าไม่เป็นผลดีกับลูกหลาน วิญญาณแบบนี้ไม่สามารถขับไล่ได้ครับ
๓.วิญญาณที่มาเกาะหรือแฝงอยู่ในตัว จะทำให้สังขารของคนผู้นั้นไม่สบาย ปวดหัวปวดแขน ปวดขา กลายเป็นคนอ่อนเปลี้ยเพลียแรง วิญญาณพวกนี้จะต้องขับไล่ออกไป
๔. วิญญาณระดับสูงที่เรียกว่า “ มาร” นั้นจะเป็นเทวดาฝ่ายมาร ซึ่งเรียกว่า “ มารเบื้องสูง” สังขารที่มารเหล่านี้สิงสถิตอยู่ จะเป็นมนุษย์ขี้คุยโม้โอ้อวดชอบที่จะอ้างว่าตนเองนั้นมีเทพองค์ใหญ่ ๆ ทั้งนั้นลงมาประทับร่างมารประเภทนี้มีฤทธิ์มากพอสมควร พระไม่สามารถปราบได้นอกจากพระที่มี “ บารมี” สูงเท่านั้น 
๕. วิญญาณประเภทเจ้าพ่อ เจ้าแม่ หรือปู่ทั้งหลายนั้น ถ้ามิใช่ “ พ่อปู่ใหญ่” หรือ “ พระฤษี ๑๐๘ องค์” ถือว่าเป็น “ สัมภเวสี”วิญญาณประเภทนี้เป็นวิญญาณที่มาสร้างบุญช่วยเหลือมนุษย์มีดีบ้างไม่ดีบ้าง

ลองทำตามที่บอกดูก่อนครับ...ถ้าไม่สำเร็จค่อยปรึกษากันใหม่อีกทีครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น่าสงสารครับ.....ตามเพื่อนๆข้างบนเลยครับ  :067:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ทำบุญสร้างกุศลใว้บ่อยๆครับแล้วจะดีเอง 
ขอเป็นกำลังใจให้และกัน  :089:

ออฟไลน์ Cha

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆ ค่ะ พี่สาวเค้าก็กลัวว่า เวลาถ้าไปไหนคนเดียวแล้วเกิดอาการแบบนี้อีก  จะแย่เอาน่ะค่ะ

คิดว่าจะลองไปหาพระที่แม่ไปปรึกษาดูก่อน แล้วป็นยังไง จะมาเล่าอีกทีค่ะ 

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จะรอฟังความคืบหน้านะครับ

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
ถ้าเป็นผมผมก็คงรีบบึ่งมอเตอร์ไซค์ไปหาพระอาจารย์แป๊วครับ....  :001:
ถ้าเป็นผมก็จะทำบุญทำทานสวดมนต์เจริญศีลสมาธิภาวนาก็คงจะช่วยได้บ้าง
หรือเกิดคับขันจริงๆก็ลองภาวนา เวสสะพุสสะ ดูก็ได้หนิครับ
หัวใจของท่านเท้าเวสสุวรรณผู้ยิ่งใหญ่แห่งจตุโลกบาลควบคุมผีทั้งหลาย
ฝึกจิตครับอาจจะช่วยได้ทำจิตให้เป็นสมาธิไม่ให้อะไรมาเข้ารูตัวเราถ้าเริ่มมีอาการแปลกๆก็อาจจะเอาจิตไปผูกไว้กับพระก็ได้ครับ
หรืออาจจะลุกเดินออกไปจากที่ตรงนั้นก่อนอย่าอยู่กับที่ถ้ามีอาการแปลกๆพยายามรูตัวตลอดครับ
หรือ มุ่งไปเลยครับ ท่านท้าวเวสสุวรรณช่วยลูกด้วย ภาวนา เวสสะพุสสะ ลองดูครับ .. สวัสดีครับรู้น้อยครับตอบได้ไม่มาก..

การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ควรไปปรึกษาครูบาอาจาร์ยที่เรานับถือครับ ส่วนเรื่องที่ว่ากุมารทองจะสิงนั้นคงเป็นไปได้น้อยมาก ตามความคิดผมนะครับ อาจมาจากการไปรับขันธ์5มา

ผิดถูกประการใดรอท่านผู้รู้มาตอบอีกทีละกันครับ ช่วงนี้ก็ให้ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร แล้วกันครับ

คนทักว่า มีองค์ ก็ให้เฉยๆไว้ อย่าหลงเชื่อ... คุณอาจจะมีองค์จริง หรือไม่มีองค์ ก็ไม่มีใครทราบ และไม่จำเป็นต้องทราบ...
อย่าไปเสียเงินค่าพิธีแม้แต่บาทเดียว เพราะถ้าเสียเงินครั้งแรกจากการรับขันธ์..คุณจะโดนของเขมรทันที...และต้องเสียไปเรื่อยๆจนหมดตัวในที่สุด!!
แนะนำดีแล้วครับ
:058:.เอาตามนี้..ไปนี่เลยครับ..หลวงปู่อั๊บวัดท้องไทร.. :054:ถ้าขันธ์ที่รับมายังอยู่ที่บ้าน..
...ให้เอามาให้หลวงปู่สวดถอนหลวงปู่จะทำพิธีให้...แล้วให้แช่น้ำมนต์ที่วัด..
...ลองไปดูครับ..เขาหายป่วยกันมาเยอะแล้ว...สุดท้ายนี้กระผมขอให้เรื่องร้ายๆได้หายไปจากครอบครัว..
..........ขอให้โชคดี... :114:

...ปล.พีธีเปิดปากไม่จำเป็นครับ..และเท่าที่สัมผัสมาหลวงพี่แป๊วไม่ได้รับรักษาอาการเหล่านี้ครับ..

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ใจเดียวกะท่านโรนัลโด และกะกระเบนใต้น้ำ

หาหลวงปู่อั๊บ ท่านเคาะแปปเดียว เดี่ยวทราบผล มีอะไรสิงอยู่หรือไม่? เขาอาจให้มาแช่น้ำมนต์สักสามวันติด...

ส่วนคำแนะนำกระเบนใต้น้ำ เห็นด้วยล้านเปอร์เซนต์ เรื่องมีองค์ถึงมีก็ไม่เห็นต้องรับขันธ์..
วันไหว้ครูของพวกเราที่ผ่านมา เห็นผู้หญิงคนหนึ่ง ไม่รู้อะไรเข้าสิงค่ะ.. ร้องห่ม ร้องไห้ ตัวกระดุกกระดิกไม่ได้ เห็นอาจารย์โบ้เอามีด..จี้หัว!

cho presley       

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล

คนทักว่า มีองค์ ก็ให้เฉยๆไว้ อย่าหลงเชื่อ... คุณอาจจะมีองค์จริง หรือไม่มีองค์ ก็ไม่มีใครทราบ และไม่จำเป็นต้องทราบ...
แนะนำดีแล้วครับ
:058:.เอาตามนี้..ไปนี่เลยครับ..หลวงปู่อั๊บวัดท้องไทร.. :054:ถ้าขันธ์ที่รับมายังอยู่ที่บ้าน..
...ให้เอามาให้หลวงปู่สวดถอนหลวงปู่จะทำพิธีให้...แล้วให้แช่น้ำมนต์ที่วัด..
...ลองไปดูครับ..เขาหายป่วยกันมาเยอะแล้ว...สุดท้ายนี้กระผมขอให้เรื่องร้ายๆได้หายไปจากครอบครัว..
..........ขอให้โชคดี... :114:

...ปล.พีธีเปิดปากไม่จำเป็นครับ..และเท่าที่สัมผัสมาหลวงพี่แป๊วไม่ได้รับรักษาอาการเหล่านี้ครับ..

เคยได้ดูคลิปที่โรนัลโด้ถ่ายไว้ตอนทำพิธี แนะนำว่าให้รีบไปวัดท้องไทรตามที่โนนัลโด้บอกด่วนเลยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
ถ้าพี่สาวจขกท อยากรู้ว่าใครเข้าสิง แล้วต้องการอะไร  ผมอยากจะแนะนำให้ไปหาหลวงพ่อจรัญ ใก้ล ๆ นี่เองครับ แล้วไปเข้ากรรมฐาน 7 วัน ถ้าพี่สาว จขกท ตั้งใจทำใจ ผมรับรองว่าได้รู้แน่ครับ และแถมยังได้แก้ปัญหาตัวเองด้วย   

ไม่น่าไปรับขันธ์เลยครับ  เฉพาะของตัวเองที่มีอยู่นั้นก็หนักพอดูแล้วไปเอาของคนอื่นมาอีก กรรมแท้  ๆ ครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ Cha

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ขอบคุณทุกคนมากๆ เลยค่ะ ที่เข้ามาช่วยตอบให้  ตอนที่พี่สาวรับ ตอนนั้นก็ไม่รู้ว่าเข่าไปรับอะไรกันตอนไหนกับใคร

เดี๋ยวจะลองถามพี่ดูว่าขันธ์ที่รับมายังอยู่ที่บ้านหรือเปล่า แล้วจะทำตามคำแนะนำนะคะ คืบหน้ายังไงจะมาเล่าต่อ

จะชวนพี่สาวไป ไม่รู้เขาจะยอมไปด้วยหรือเปล่านี่สิ  ขั้นแรกที่ยาก เฮ้อ.....แต่จะพยายามชวนดูก่อน

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล

ขอบคุณทุกคนมากๆ เลยค่ะ ที่เข้ามาช่วยตอบให้  ตอนที่พี่สาวรับ ตอนนั้นก็ไม่รู้ว่าเข่าไปรับอะไรกันตอนไหนกับใคร

เดี๋ยวจะลองถามพี่ดูว่าขันธ์ที่รับมายังอยู่ที่บ้านหรือเปล่า แล้วจะทำตามคำแนะนำนะคะ คืบหน้ายังไงจะมาเล่าต่อ

จะชวนพี่สาวไป ไม่รู้เขาจะยอมไปด้วยหรือเปล่านี่สิ  ขั้นแรกที่ยาก เฮ้อ.....แต่จะพยายามชวนดูก่อน

ยังไงก็ต้องบังคับให้ไปให้ได้นะครับ ทิ้งไว้นานๆมันไม่ดีนะครับของอย่างนี้เพราะมันอาจจะร้ายแรงกว่าที่เราคิด

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล

:058:..ลองใช้วิธีนี้ดูครับ..ลองชวนไปเที่ยวดูก่อน..
...อ้างว่าไปเปิดสมอง..เปิดหูเปิดตา..เดินเที่ยวตลาดน้ำดอนหวาย..ทานข้าวที่แพ..ประมาณนี้
..และบอกเขาว่าไปไหว้พระกัน..ไหว้หลวงปู่เพื่อความเป็นสิริมงคลของครอบครัว..อ้างครอบครัวไว้ก่อน..
...พอไปถึงที่วัดแล้ว..ปรึกษาพี่ผู้หญิงที่ให้บูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่อั๊บดู..จะได้ความกระจ่างมากกว่านี้..
...ขอให้โชคดีนะครับ... :114:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

:058:..ลองใช้วิธีนี้ดูครับ..ลองชวนไปเที่ยวดูก่อน..
...อ้างว่าไปเปิดสมอง..เปิดหูเปิดตา..เดินเที่ยวตลาดน้ำดอนหวาย..ทานข้าวที่แพ..ประมาณนี้
..และบอกเขาว่าไปไหว้พระกัน..ไหว้หลวงปู่เพื่อความเป็นสิริมงคลของครอบครัว..อ้างครอบครัวไว้ก่อน..
...พอไปถึงที่วัดแล้ว..ปรึกษาพี่ผู้หญิงที่ให้บูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่อั๊บดู..จะได้ความกระจ่างมากกว่านี้..
...ขอให้โชคดีนะครับ... :114:

จ๊ะ.. ตามนั้นเลยจ๊ะ... กลเม็ดเด็ดดวงเสียนี่กระไร... ขอบคุณกลลวงที่เป็นประโยชน์นะพ่อโรนัลยิงโย่!

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ความคิดของผมนะครับ ให้รีบพาพี่สาวไปสักที่วัดบางพระเถอะครับ หรืออาจารย์ท่านไหนก็ได้ที่เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นอะครับ ผมเคยมีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังว่า
เพื่อนผมอะมันเคยสักกับอาจารย์ที่เป็นลูกศิษย์ลูกพ่อเปิ่นครับ วันนั้นเป็นหยุดแล้วชวนกันเที่ยวแล้วเพื่อนผมที่สักอะมันบอกว่ามันเห็นดวงไฟคล้ายๆวิญญาณอะครับลอยมาใกล้ๆแล้วหลังจากนั้นของที่มันเคยสัก ลิงลมกับหนุมาน อะครับพอสักพักของขึ้นคล้ายๆกับปกป้องเพื่อนผมอะครับ แบบไม่ให้ผีตัวนั้นเข้าเพื่อนผมอะครับ แต่ถ้าไม่อยากสักละก็ไปหาหลวงพ่อเก่งๆ อะครับให้ท่านเป่าหัวให้หรือ ไปเช่าตะกรุดดีๆเก็บไว้ที่ตัวสัก ดอกสองดอก หรือไม่ก็แขวนพระครับ แล้ว ควรนั่งสมาธิให้จิตนิ่งครับ เคยมีพระองค์หนึ่งบอกว่า ถ้าจิตนิ่งภูตผีปีศาจก็ทำอะไรเราไม่ได้ครับ
ผมก็มีความคิดของผมเท่านี่แหละครับ ขอเป็นกำลังใจช่วยพี่คุณนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2553, 09:02:09 โดย dangerous »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
Pim Thai Maidai -

1.Go Bangpra ask For Holy Water

2.Not So Good To Open Mouth If U Dont Know Who Go Trouth Your Body and controll Your Soul

3. Khun5 longtime ago Let's Find this Khun5 and goto What Bangpra ask Lp.Yah TOHelp To set Your Khun5
in to the NakhornchaisreeRiver

Pim-Thai Mai Dai Kub
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
กุมารมีหลายประเภทนะครับ ต้องดูว่าเป็นประเภทไหน

ส่วนการทำพิธีเปิดปากคือการทำให้วิญญาณที่เข้าสิงและกำลังสิงอยู่สามารถคุยกับเราได้ครับ

ส่วนวิธีการแก้ก็มีหลายอย่างครับ และอีกอย่างก็ต้องรู้ว่าเค้าไปรับขันต์อะไรมา

การแก้เบื้องต้นก็ให้ดื่มน้ำมนต์และก็อาบกลางแจ้งตอนเย็นๆก่อนตะวันตกดินครับ

และควรจะพกวัตถุมงคลอะไรก็ได้ที่เป็นท้าวเวสสุวัณ เช่น ผ้ายันต์ รูปหล่อ เป็นต้น

เพราะท่านท้าวเวสสุวัณกันผีได้ดีมากครับ หรือไม่งั้นก็ไปหาพระเกจิอาจารย์ที่เก่งๆแล้วให้ท่านช่วยครับ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้หายไวๆนะครับ

ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ hemwiwan

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมแนะนำเกจิ ทั้งที่อยู่ใกล้และอยู่ใกล้ ผู้มีอภิญญาบารมีสูง อยู่หลายท่าน บางทีอาจจะไม่เคยรู้มาก่อนเลยก็ได้ ลองไปตามเวปนี้ดูนะคับ มีเกจิหลายรูปเลยทีเดียวคับ ค่อยๆศึกษาดูคับ http://forum.108prageji.com/index.php[/flash]]<a href="http://forum.108prageji.com/index.php" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://forum.108prageji.com/index.php</a>