ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้ประวัติสองรุ่นนี้บ้างครับ รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 1116 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **

ขอบคุณนะคร้าบบบบ :054:

ออฟไลน์ eboyo

• จตุตถะ
  • อาจาริยํ ประสิทธิ เม
 :027: เอาเท่าที่รู้ ที่จำได้นะ
1- สังกัจจายจำปีที่ออกไม่ได้จริง ๆ อะ แต่ทันหลวงพ่อ
2- ขุนแผนรุ่น ขุนศึกนี้ทันหลวงพ่อแน่นอน พี่ญาเป็นคนสร้างมีหลายเนื้อ สีขาวธรรมดา  เนื้อที่ใส่ธนบัตร
     บางองค์ก็มีฝังนิลเป็นเม็ดเลย  สองหน้าก็มี ถ้าจะเอาแน่นอนต้องถามพี่ญาดูละกันนะ

ออฟไลน์ rukyee

• ตติยะ
ขอรบกวนครับ

พอจะทราบไหมคับว่า ขุนแผนรุ่น ขุนศึกออกปีอะไรครับ

ขอบคุณครับ