ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบค่าครูและข้อมูลในการสักจิ้งจกปี้ครับ  (อ่าน 1826 ครั้ง)

ออฟไลน์ momoro

• ปฐมะ
  • *
อยากทราบข้อมูลครับว่าควรจะไปสักที่กุฏิใครครับได้ยินว่าหลวงพี่แป๊วนี่สักจิ้งจกขลังใช่มั้ยครับ  แล้วไปได้เฉพาะวันไหนครับ แล้วค่าครูเท่าไหร่ครับ แล้วข้อห้ามมีอะไรบ้างครับ รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุรมากครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
จิ้งจกมีสักกันทุกกุติแหละครับ ค่าครู25 บาทพร้อมดอกไม้ธูปเทียบน บุหรี่หนึ่งซอง
ทางวัดเปิดสักทุกวันครับ ยกเว้นว่านที่พระอาจารย์ท่านไม่อยู่หรือติดกิจนิมนต์
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
จิ้งจกสักได้ทุกกุฎิครับ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ตามนั้นเลยครับ

ส่วนเรื่องความขลังไม่ขลัง ขอให้ใช้วิจารญาณของส่วนบุคคลและกันนะครับ

สำหรับผม อาจารย์ที่วัดบางพระทุกท่าน เป็นมากกว่าคำว่าขลังครับ  :017: :017: :017:

ออฟไลน์ schecter3

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตามนั้นเลยครับ

ส่วนเรื่องความขลังไม่ขลัง ขอให้ใช้วิจารญาณของส่วนบุคคลและกันนะครับ

สำหรับผม อาจารย์ที่วัดบางพระทุกท่าน เป็นมากกว่าคำว่าขลังครับ  :017: :017: :017:

ใช่เลยครับ ผมสักมา รู้สึกว่าสบายใจขึ้นเยอะครับ มีของดีติดตัวครับ แฮะๆ :015: :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
จิ้งจกมีสักกันทุกกุติแหละครับ ค่าครู25 บาทพร้อมดอกไม้ธูปเทียบน บุหรี่หนึ่งซอง
ทางวัดเปิดสักทุกวันครับ ยกเว้นว่านที่พระอาจารย์ท่านไม่อยู่หรือติดกิจนิมนต์

ตามนั้นครับผมมีจิ้งจกอยู่ประมาณ 20กว่าครับเรื่องเมตตาดีครับ :050: :090:สักได้ทุกกุฏิอะครับส่วนมากของผมสักจิ้งจกกับหลวงพ่อยา หลวงพี่นัน อาจารย์หนวดครับ
รักและศรัทธา