ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบพทุธคุณ หนุมานตัว10 ครับ  (อ่าน 8563 ครั้ง)

ออฟไลน์ kantongza07

• ตติยะ
    • อีเมล
พอดี ตอนนี้ผมสักหนุมานทรงฤทธิ์แล้ :002:วแล้วอยากสักหนุมานตัว10ต่อเลยอยากทราบถึงพุทธคุณของหนุมานตัว10นะครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ :054:
จะหาคน  มีดี  โดยส่วนเดียว
อย่ามัวเที่ยว  เสาะหา  สหายเอ๋ย
เหมือนเที่ยวหา  หนวดเต่า  ตายเปล่าเลย
ฝึกให้เคย  มองแต่ดี  มีคุณจริง

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบพทุธคุณ หนุมานตัว10 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มี.ค. 2553, 11:39:24 »
เท่าที่ทราบ ที่วัดบางพระไม่มีหนุมานตัว10นะครับ ส่วนพุทธคุณนั้น ขึ้นชื่อว่าหนุมาน ก็ครอบจักรวาลอะครับ คงกระพัน แคล้วคลาด

" ผิดถูกประการใดขออภัยครับ"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากทราบพทุธคุณ หนุมานตัว10 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 03:58:55 »
ก็พุทธคุณเหมือนหนุมานตัวอื่นๆ ไง ...  :089:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 05:19:16 »
หนุมานมี 1 เดียว
แล้วไปสักที่ไหนมาอะครับอยากชมจังเลย

ขอดูรูปหน่อยนะครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ kantongza07

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 11:02:52 »
ขอบคุณ ครับที่มาตอบแต่รูปผมให้ดูไม่ได้จริงๆ(เพราะผมสักนำ้มันครับ) ผมสักที่กาฬสินธุ์ นะครับ สำนักอาจารย์ต้อม ครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 08:10:28 »
อะครับ

หนุมานตัวไหน ก้อเหมือนกันคับ

ลงหัวใจหนุมานเหมือนกันหมด

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มี.ค. 2553, 11:36:42 »
คำตอบ เหมือนของท่านboatza และท่าน~เสน่ห์โจรสลัด~

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 มี.ค. 2553, 12:20:10 »
หนุมานก็คือหนุมาน จะเป็นตัวไหนไม่สำคัญครับ มีพุทธคุณทุกตัว ที่วัดบางพระ ไม่มีแยกประเภทครับ เรียก หนุมานเหมือนกัน :016: