๐๑ ส.ค. ๕๗, ๐๖:๓๘:๕๗ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบพทุธคุณ หนุมานตัว10 ครับ  (อ่าน ๕๐๑๒ ครั้ง)
kantongza07
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๘๓๙

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๕ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๑

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๕๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๑๓ มี.ค. ๕๓, ๒๓:๒๘:๐๙ »

พอดี ตอนนี้ผมสักหนุมานทรงฤทธิ์แล้ วแล้วอยากสักหนุมานตัว10ต่อเลยอยากทราบถึงพุทธคุณของหนุมานตัว10นะครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, arada, Tiger Number NINE

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

จะหาคน  มีดี  โดยส่วนเดียว
อย่ามัวเที่ยว  เสาะหา  สหายเอ๋ย
เหมือนเที่ยวหา  หนวดเต่า  ตายเปล่าเลย
ฝึกให้เคย  มองแต่ดี  มีคุณจริง
boatza
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๗๑๕

๒ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๕๓ นาที

"เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"

ขอบคุณแล้ว: ๓๑๘
  รับขอบคุณ: ๕๗๐

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๔๓%

phanuwitzas@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๓ มี.ค. ๕๓, ๒๓:๓๙:๒๔ »

เท่าที่ทราบ ที่วัดบางพระไม่มีหนุมานตัว10นะครับ ส่วนพุทธคุณนั้น ขึ้นชื่อว่าหนุมาน ก็ครอบจักรวาลอะครับ คงกระพัน แคล้วคลาด

" ผิดถูกประการใดขออภัยครับ"
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, ณ.อยุธยา, อุณาโลม, Ronaldo 2007, yout, wolfpack, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, salawit_sangsanit, กระเบนท้องน้ำ, Tiger Number NINE, to, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๘๘

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๙%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๔ มี.ค. ๕๓, ๐๓:๕๘:๕๕ »

ก็พุทธคุณเหมือนหนุมานตัวอื่นๆ ไง ... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อุณาโลม, Ronaldo 2007, yout, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, กระเบนท้องน้ำ, boatza, Tiger Number NINE, to

อุณาโลม
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๒๗๕๗

๘ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๔ นาที

คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน

**

ขอบคุณแล้ว: ๖๙๗๑
  รับขอบคุณ: ๑๕๑๒

ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๙๔%

bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๔ มี.ค. ๕๓, ๐๕:๑๙:๑๖ »

หนุมานมี 1 เดียว
แล้วไปสักที่ไหนมาอะครับอยากชมจังเลย

ขอดูรูปหน่อยนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, yout, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, salawit_sangsanit, กระเบนท้องน้ำ, Tiger Number NINE, to, saken6009

คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ
kantongza07
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๘๓๙

๑๕ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๑

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๕๐%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๔ มี.ค. ๕๓, ๑๑:๐๒:๕๒ »

ขอบคุณ ครับที่มาตอบแต่รูปผมให้ดูไม่ได้จริงๆ(เพราะผมสักนำ้มันครับ) ผมสักที่กาฬสินธุ์ นะครับ สำนักอาจารย์ต้อม ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Tiger Number NINE

Ogofmayas
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๒๘

๓ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๓๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๘
  รับขอบคุณ: ๕๖๒

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๘๖%
พลังชีวิต: ๐.๒%

gofmaruhi_as@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๔ มี.ค. ๕๓, ๒๐:๑๐:๒๘ »

อะครับ

หนุมานตัวไหน ก้อเหมือนกันคับ

ลงหัวใจหนุมานเหมือนกันหมด
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, saken6009

กระเบนท้องน้ำ
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๖๖๙๓

๖ วัน, ๔ ชั่วโมง ๗ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๕๒๐๕
  รับขอบคุณ: ๓๔๑๑

การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๔๔%
พลังชีวิต: ๐.๒%

krabentongnam2511@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๘ มี.ค. ๕๓, ๑๑:๓๖:๔๒ »

คำตอบ เหมือนของท่านboatza และท่าน~เสน่ห์โจรสลัด~
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: boatza, Tiger Number NINE, saken6009

mawin_14
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๙๙๔

๑๐ วัน, ๙ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๗๘๙
  รับขอบคุณ: ๔๔๘๓

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๒%
พลังชีวิต: ๕.๘%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๘ มี.ค. ๕๓, ๑๒:๒๐:๑๐ »

หนุมานก็คือหนุมาน จะเป็นตัวไหนไม่สำคัญครับ มีพุทธคุณทุกตัว ที่วัดบางพระ ไม่มีแยกประเภทครับ เรียก หนุมานเหมือนกัน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: boatza, Tiger Number NINE, saken6009

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์