ผู้เขียน หัวข้อ: >>>ปิดเทอมใหญ่<<<  (อ่าน 3087 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
>>>ปิดเทอมใหญ่<<<
« เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 08:36:52 »
ลูกๆปิดเทอม ก็เลยได้โอกาสพาลูกๆไปเที่ยว ตกลงใจไปเที่ยวทะเลที่หัวหิน แต่ก่อนถึงหัวหินขอแวะไหว้พระก่อนครับ
กราบขอพรหลวงพ่อวัดบ้านแหลม

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: >>>ปิดเทอมใหญ่<<<
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 08:38:50 »
ถึงเพชรบุรี กราบขอพรหลวงพ่อตัด วัดชายนา

• อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 08:42:48 »
ตอนนี้ใครไปหัวหินต้องแวะที่นี่ครับ เพลินวาน ตลาดย้อนยุคฮิพๆที่ใครผ่านต้องแวะไปเดินครับ

• อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 08:46:28 »
ค่ายพระรามหก มีเทศกาลว่าวนานาชาติครับ ว่าวแปลกๆตามีให้ชมกันครับ

• อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 08:53:06 »
พักผ่อนสบายๆกับครอบครัว ท่ามกลางบรรยากาศสบายๆครับ

• อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 08:59:51 »
บรรยากาศค่ำคืน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 09:01:17 »
ขอบคุณพี่ตี๋สำหรับภาพบรรยากาศครับ
อิ่มบุญกันทั้งครอบครัว
ผมคงไปหัวหินในเร็วๆนี้ครับ อยากไปเดินถ่ายรูปที่ตลาดเพลินวานกับเค้าบ้าง อิอิ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 09:02:21 »
ผมล่ะอิจฉาครอบครัวนี้จริงๆครับ อบอุ่นจริงๆครับ วันหยุดวันอะไรก็ตาม จะไปเที่ยวไหนก็แล้วแต่ ต้องมีโปรแกรมเข้าวัดก่อนทุกครั้งไป

....เห็นด้วยครับ พาลูกๆเข้าวัด ทำบุญ สอนให้เป็นนิสัย ให้รักในการเข้าวัดทำบุญ ครอบครัวสุขสันต์ครับ...
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 09:03:19 »
บางทีความสุขไม่ได้อยู่ที่เรามีความสุขหรือไม่ แต่บางทีก็เกิดจากที่เราเห็นคนที่เรารักมีความสุขครับ

• อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 09:06:55 »
ทริปนี้นอกจากวันปิดเทอมของลูกๆแล้ว เป็นช่วงเวลาครบรอบ15ปีวันแต่งงานของผมด้วยครับ

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 09:18:32 »
ขอบคุณสำหรับบรรยากาศครับพี่ ดูแล้วอบอุ่นมากๆเลยครับ     :016:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 09:33:17 »
ทริปนี้นอกจากวันปิดเทอมของลูกๆแล้ว เป็นช่วงเวลาครบรอบ15ปีวันแต่งงานของผมด้วยครับ

ช่วงเวลาครบรอบวันสำคัญซะด้วย ขออวยพรให้ พี่ตี๋กับอาซ้อ มีความสุขมากๆตลอดไปนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2553, 09:39:13 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 09:45:32 »
ขอบคุณพี่ตี๋กับอาซ้อ กับครอบครัวนะครับ ที่พาเที่ยว

ปิดเทอมใหญ่หัวใจว้าวุ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 09:46:37 »
ครับขอบคุณพี่ตี๋สำหรับภาพวัดต่างๆ และสถานที่ท่องเที่ยวด้วยนะครับ

...เป็นครอบครัวที่ครบครันจริงๆครับ สุขทั้งกายสุขทั้งใจ ได้บุญด้วย... :016:

ในโอกาสครบครอบ15ปีของการแต่งงาน

...ขออวยพรให้พี่ตี๋และครอบครัวมีความสุขตลอดไปครับ...

:047:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 09:50:20 »
ขอบคุณพีั่ตี๋ด้วยนะครับ ที่เก็บภาพบรรยากาศมาให้ชมกัน

ขอกราบหลวงพ่อบ้านแหลม หลวงพ่อตัดครับ วัดชายนา วันนี้ีที่ไม่มีหลวงพ่อ คิดถึงหลวงพ่อท่านครับ  :054:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 10:03:56 »
ครอบครัวตัวอย่างที่ดี เลยละครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 10:06:01 »
   ขอให้มีความสุขมากๆครับ เห็นแล้วอบอุ่นดีจังครับ ผมก็ครบรอบแต่งงานเมื่อวันที่11 มีนาคมเหมือนกัน ผมไปอยู่ที่กฤษดา24 อยู่ใกล้ๆกันเลย แต่ไปกับลูกสาวแค่2คน ไปทำงานนะครับ ขอบคุณมากครับที่นำภาพครอบครัวมาให้ชมครับ เด็กๆคงสนุกมากเลยนะครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 10:28:57 »
ขอบคุณพี่ตี๋มากครับ สำหรับรูปบรรยากาศ และภาพแห่งความสุขของครอบครัว
ขอให้พี่ตี๋มีความสุขมากๆ ครับ อนุโมธนาบุญด้วย ครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 มี.ค. 2553, 10:48:45 »
บางทีความสุขไม่ได้อยู่ที่เรามีความสุขหรือไม่ แต่บางทีก็เกิดจากที่เราเห็นคนที่เรารักมีความสุขครับ

ชอบประโยชน์นี้ของพี่ตี๋จังค่ะ  เปรี้ยวเห็นด้วยนะคะ

ถ้าเรารักใครสักคน การได้รู้ได้เห็นและส่งเสริมให้คนที่เรารักมีความสุข  ก็ทำให้ใจเราสุขด้วย
ไม่ว่าความสุขของเขาจะมีเราอยู่ด้วย ณ เวลานั้น หรือ ร่วมสุขด้วยหรือไม่...

ขอบคุณภาพครอบครัวที่น่ารักของพี่ตี๋ด้วยคะ น้อง ๆ น่ารักมากเลย

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 06:14:13 »
ขอบคุณพี่ตี๋ ที่นำภาพบรรยากาศน่าประทับใจมาให้ชมนะครับ บรรยากาศดีน่าเที่ยวมากครับ

ผมเองเป็นคนประจวบฯ ยังไม่ได้เที่ยวแบบพี่ตี๋เลยครับ ไม่ไปที่ที่แคบที่สุดในประเทศไทย

ด้วยล่ะพี่ ไปให้ถึงใจกลางที่แคบเลย ประจวบฯที่น่าเที่ยวเยอะครับ บ้านผมอยู่ปราณ ...  :089:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 07:39:06 »
ตาร้อนแล้วครับ ขอบคุณมากสำหรับบรรยากาศดีๆ ว่างๆว่าจะพาที่บ้านไปเที่ยวเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 07:47:29 »
ขอบคุณพี่ตี๋ครับ 
ภาพสวยมาก
ไม่ทราบว่าคนไปนมัสการ หลวงพ่อตัด กันเยอะไหมครับพี่
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 07:51:50 »
... :058:..ขอบคุณมากเลยครับพี่สำหรับภาพและบรรยากาศ
...ดูอบอุ่นและสุดยอดมากเลยครับ.. :114:เนื่องในโอกาสครบรอบ..15..ปี
...ของครอบครัวอันแสนอบอุ่นนี้..กระผมขอให้ครอบครัวพี่อยู่ร่มเย็นเป็นสุข..
...ทำอะไรก็ขอให้ราบรื่นนึกทำการสิ่งใด..
...ก็ขอให้ครอบครัวพี่ประสพความสำเร็จทุกประการ..ขอรับ.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 09:17:41 »
 :053: :053: สุดยอดมากๆ เลยครับ พี่ตี๋ ทั้งอบอุ่นทั้งโรแมนติก  ...

ฮ้าา  มันจาเป็นยังไงน๊า  ความรัก ๑๕ ปี เนี๊ย

เดี๋ยวนี้ ๕ เดือน ก็ฟลุ๊คสุดๆ แล้วละครับ

ภาพบรรยากาศอบอุ่นจนแอบอิจฉาเลยครับพี่ท่าน

คงไม่ต้องอวยพรให้มีความสุขมากๆ แล้วละ

ขอให้สุขแบบนี้และมีตลอดไป  นะครับ พี่ท่านและครอบครัว

(// ยังไม่ได้ให้ตูน เซ็นชื่อให้คุณน้องชายเลยนะครับ  ช่วงนี้หาตัวยากทั้งคู่  แต่ยังไม่ลืิมครับพี่  :054: :054:)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 09:52:50 »

(// ยังไม่ได้ให้ตูน เซ็นชื่อให้คุณน้องชายเลยนะครับ  ช่วงนี้หาตัวยากทั้งคู่  แต่ยังไม่ลืิมครับพี่  :054: :054:)

พี่ๆ เอ็มก็อยากได้มั่งอะ ลายเซ็นอะ  05;
เผื่อด้วยนะครับ  อิอิ :080:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2553, 09:53:23 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 10:35:59 »
ขอบคุณครับพี่ตี๋...สำหรับภาพบรรยากาศ...ครอบครัวอันแสนจะอบอุ่น :047:

เนื่องในโอกาสครบรอบวันแต่งงาน 15 ปี

ของครอบครัวอันแสนอบอุ่นนี้ ผมขอให้ครอบครัวพี่อยู่ร่มเย็นเป็นสุข

คิดหวังกระทำการอันใดขอให้ประสพแต่ความสำเร็จทุกประการ...

และขอให้ครอบครัวพี่ประสพแต่ความสุข ความเจริญ ตลอดกาลนานเทอญ.  :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2553, 10:37:19 โดย ธรรมะรักโข »

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 11:26:45 »
อบอุ่นกันจริงครับ    เห็นแล้วอยากไปเที่ยวมั่งจัง
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 12:03:58 »
อิจฉาเด็กจัง...ได้เที่วตอนปิดเทอม

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 03:03:24 »
อยากไปมั้ง

ดันโง่ต้องเรียนซัมเมอร์

อนาจใจตัวเอง

*-* :070: :070: :070: :070: :070: