ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยคับ  (อ่าน 1173 ครั้ง)

ออฟไลน์ gu_boom12

• ทุติยะ
  • **
ขอถามหน่อยคับ
« เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 03:49:01 »
อายุเท่าไรสักหมึกได้อะ
--------------------
(ที่วัดบางพระ)
ผมอายุ 16
อยากสักหมึก พ่อแม่ก็อนุญาต

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 03:54:59 »
อายุ16เอง น่าจะสักน้ำมันไปก่อนนะครับ เพื่ออนาคต รอสัก20สักหมึกก็ยังไม่สายไปครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 04:54:06 »
ผมว่าใจเย็นๆ รอให้ถึงเวลาก่อนดีกว่า ครับ
จะหมึกหรือน้ำมันก็ดีเหมือนกันหมดหละครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 04:57:34 »
รอเวลาก่อนเถอะครับ  สัก 20 กว่าๆ จะดีกว่าไหม

คิดดีๆนะ รอยสักจะติดตัวเราไปจนวันตาย  :058:   

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 06:54:49 »
ถ้าใครเคยไปที่วัดหลายๆท่านคงจะได้พบกับข้อความที่ว่า "ไม่รับสักเด็กนักเรียน และบุคคลที่อายุไม่ถึง20ปี"
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 11:02:23 »
รอเวลาก่อนเถอะครับ  สัก 20 กว่าๆ จะดีกว่าไหม

คิดดีๆนะ รอยสักจะติดตัวเราไปจนวันตาย  :058:   
ตามนั้นครับสักน้ำมันไปก่อนครับแล้วอายุครบ 20 เมื่อไรแล้วก็ลงหมึกเลยครับ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 09:48:12 »
อย่ารีบร้อนนะครับ ทำตามพี่ๆเค้าแนะนำดีแล้วครับ อย่างพี่เองเริ่มสักหมึกก็อายุ 30 ต้นๆแล้ว
เราแน่ใจแล้วถึงลงหมึก น้องยังมีเวลาอีกมากเลยครับ.....ถ้าเราตั้งใจถึงเวลาก็ต้องได้สัก...นะ  :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 09:58:47 »
 :045: :045: ตอนนี้ที่เนื้อที่ตัว ยังไม่มีรอยสักหมึกอย่างอื่นใช่ไหมครับ

ถ้ายังไม่มีหมึกแบบ สักกันเอง สักสวยงาม มาก่อนเลยละก็

อายุยังไม่ถึง ๒๐ ปี    สักน้ำมันดีกว่าแน่นอน

มีน้องไปสักน้ำมันแล้ว ไม่ทั้งจะครบ ๗ วัน  ก็เจอประสบการณ์เหนียวๆ แล้ว ชนิดรีบกลับมาเอาน้ำมันไปอีกหลายยันต์เลยละครับ

ยืนยันได้ครับว่า น้ำมันแรงแน่นอน เมตตาก็ชัด คงกระพันไม่เจอจะดีกว่า   :004: :004:

ความเห็นผมนะ :  ผมชอบนะ เวลาเห็นพี่น้อง ไปลงสักน้ำมันกับพระอาจารย์ต่างๆ จะเป็นหลวงลุงติ่ง หลวงลุงต้อยก็ตาม

แบบว่า เห้ย แอบมีอะไรบ้างแล้วเนี๊ย ??

ซ่อนไว้หมดเลย  สงสัยจะมีดีไม่น้อย   :053: :053:

ออฟไลน์ gu_boom12

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 02:37:00 »
ขอบคุณทุกคนที่แนะนำคับ