ผู้เขียน หัวข้อ: พอไหวมั้ยครับ  (อ่าน 1219 ครั้ง)

ออฟไลน์ lammania009

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอไหวมั้ยครับ
« เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 06:12:27 »
ไม่ได้ไปหาหลวงพ่อนานละห่างเข็มไปนาน

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ตอบ: พอไหวมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 07:21:44 »
:058:..ไหวสิครับถ้าใจเราเต็มร้อยบวกกับศรัทธาองค์หลวงพ่ออย่างแรงกล้า.. :054:
...อาจจะเจ็บบ้างเพราะห่างเข็มไปนานแต่ก็เจ็บแบบทนได้..
...การสักยันต์คือการบ่งบอกหัวใจของผู้ที่สักอย่างหนึ่ง..
...คือผู้นั้นมีน้ำอดน้ำทนเป็นเลิศ..มีความศรัทธาในพุทธคุณพระ..
...บ่งบอกถึงการที่เป็นคนใจกล้า..ไม่กลัวความเจ็บปวด..
...พร้อมที่จะยืนหัวแถวหรือเป็นผู้นำได้..
...และถ้าได้คนที่จับหนังตึงและจับหนังเป็น..
...จากที่เราจะเจ็บ..100..ก็เหลือแค่..80..
...หลวงพี่ก็จะแทงง่าย..ลายสักก็จะออกมาสวยด้วยครับ.. :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 02:59:35 »
ไม่ได้ไปหาหลวงพ่อนานละห่างเข็มไปนาน

ลองเปลี่ยนคำถามใหม่นะว่า  " อยากได้มั้ย " ดีกว่ามั้งครับแล้วค่อยตัดสินใจดูอีกที . . . อิ . อิ

เอาใจช่วยครับ  . . . สู้ . สู้  30;

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 03:26:08 »
พูดอย่างนี้ ยังมีที่ให้ลงอีกเหรอครับท่าน
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 03:36:56 »
ไหวแน่นอนครับ  ของเดิมคงมีไม่น้อยแน่นอน

ส่วนมากเวลาที่ห่างเข็ม แล้วชวนเพื่อนๆ ไปสัก 

ที่จะแซวกันเล่นๆก็คือ ..ห่างเข็มไปนาน โดนทีแรกถึงกับ สะดุ้งเลย นะ   :095: :095: :095:

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 03:53:32 »
น่าจพไหวนะครับ คงยังจำความรู้สึกเดิมๆได้ แน่นอนครับ ลืมยาก ๆ

ถ้าไม่ไหว ก็ลอง เอามีดๆ จิ้มๆ ให้เลือดไหล ลองๆ ก่อนครับ 5 55+ แซวๆ เล่นครับๆ

เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ  :002: