ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดกล่องเสือปืนแตกรุ่น5 ชุดกรรมการ และเก็บตกอีกนิดหน่อย  (อ่าน 5939 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เอาเสือรุ่น5 หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ชุดกรรมการมานำเสนอครับ ประกอบด้วย เนื้อเงินผิวไฟ เนื้อทองแดงผิวไฟ เนื้อทองเหลืองผิวไฟ ทั้งหมดไม่ตัดก้านช่อ ตอกโค๊ตครบทั้ง 3 แบบ ในเสือตัวเดียว คือโค๊ตยันต์ ตุ ..โค๊ต ย ..โค๊ต ปิ...ในตำแหน่งตรงบริเวณหน้าอก 1 จุด ใต้ท้อง 1 จุด กลางหลัง 1 จุด ก้านช่อ 2 จุด และตอกหมายเลขประจำชุดที่ก้านช่อ 1 จุด จัดสร้างทั้งหมด 159 ชุด

ด้วยความที่เป็นเนื้อผิวไฟ อาจจะทำให้ดูเนื้อลำบากซักหน่อยผิวจะออกดำๆ ให้สังเกตที่รอยตัดบริเวณก้านช่อครับจะเห็นสีชัดเจน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มาเก็บตกกันบ้างครับสำหรับวัตถุมงคลหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน หมดกรุแล้วล่ะครับ... :005: :095:

พระสมเด็จรุ่นแรก ปี 2499 หลวงปู่แย้ม ผสมผงหลวงพ่อสด วัดปากน้ำ เมื่อครั้งหลวงพ่อสดมาพำนักและบรรลุวิชาธรรมกายที่วัดโบสถ์บนใกล้วัดตะเคียน

กรอปรูปเทวดานพเคราะห์วันจันทร์ ปลุกเสกพร้อมเสือปืนแตกรุ่น5 และอยู่ในประรำพิธีในวันที่งานสะเดาะห์เคราะห์เมื่อตอนตรุษจีน

มาชมปลัดกันบ้าง ถึงท่านจะดังตะกรุดคอหมาและเสือปืนแตก แต่หลวงปู่ท่านมักพูดเสมอว่าวัดท่านสร้างมาด้วยปลัด

รวมๆมา ปลัดไม้พยุง ไม้สัก เรซิ่น และเขาควาย ต่างยุคต่าง พ.ศ.

ของดีหายากครับ ปลัดเสือเหลียว บล็อครุ่นแรก เนื้อชนวนสำริด หล่อแบบช่อ นำฤกษ์ จัดสร้างเพียง1ช่อ มี 9 ตัว เท่านั้นครับ

ปลัดเนื้อทองเหลืองสำริด ทำจากชนวนก้านช่อตะกรุดหล่อโบราณปี 51 ของหลวงปู่ งานทำมือตะไบแต่งขี้นรูปด้วยมือ จำนวนไม่น่าเกิน 10 ตัว ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออภัยแก้ไขรูปปลัดรวม :075:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เสือรุ่น5 สารพัดแบบรวมๆมาครับ

เนื้อเงินผิวไฟ ไม่รวมในชุดกรรมการ ตอกโค๊ตแต่ไม่ตอกหมายเลย มี 20 ตัว ครับ

เนื้อทองเหลืองตัวเล็กมีก้านช่อ 1 ใน 81 ตัว ครับ

ทองแดงผิวไฟไม่ตัดก้านช่อรวมๆมา

เนื้อทองแดงแช่น้ำมนต์พิพ์ใหญ่ จำนวน 2553 ตัว และทองแดงเล็กแจกวันงาน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เปิดกล่องเสือปืนแตกรุ่น5 ชุดกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 09:07:28 »
ขอบคุณครับ เนื้อกรรมการมีช่อด้วย สุดยอดจริงๆ เลยครับ

ผมไม่มีโอกาศเก็บเลย ไม่ได้เข้าไปกราบหลวงปู่เดือนสองเดือนแล้วครับ

สมเด็จรุ่นแรกเคยเห็นอยู่ตู้ที่ัวัดองค์ละหลายหมื่นบาททีเดีัยว เห็นแล้วตาร้อนครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2553, 09:09:17 โดย ขุนแผน »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ย้อนอดีต เสือรุ่น4 เสือจันทร์เพ็ญ ลอยกระทงปี 52 เสกซ้ำอีกครั้งโดยหลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำ นนทบุรี ออกให้บูชาบุคคลทั่วไปบูชาในวันงาน 200 ตัว ตอกโค๊ต และหมายเลขประจำตัว... ส่วน 2 ตัวนี้ เป็นเสือกรรมการมีจำนวน 65 ตัว ครับ

หนึ่งใน 2 ตัวนั้นครับ โชคดีได้เลขสวย ตองหนึ่ง 111

..ขออนุญาติจบการนำเสนอครับ เริ่มเหนื่อยเกรงว่าจะโพสเยอะจัดหลายกระทู้ ต้องขออภัยพี่น้องชาวบอร์ดวัดบางพระด้วยครับที่ใช้พื้นที่อาจเยอะไปซักนิดนึง... :054:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
โอ้ววววววววววว  สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ สายตรงมาเอง แบ่งมาทางนี้บ้างนะครับ อิๆ :005:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สุดยอดเลยครับพี่ครับ ชุดกรรมการด้วย  ไม่ทราบว่าที่วัด ยังพอเหลือรุ่น5ให้เช่าบูชาอีกมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2553, 08:25:48 โดย tum72 »
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เสือก็งาม ปลักก็สวย ครับ 

เต็มตาดีจริงๆ  สาธุๆ ของดีมากมาย  :053:  :053:  :053:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอนนี้เสือรุ่น5 ที่วัดหมดแล้วทุกเนื้อทุกพิมพ์ครับ :002:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
สุดยอดเลยครับพี่ครับ ชุดกรรมการด้วย  ไม่ทราบว่าที่วัด ยังพอเหลือรุ่น5ให้เช่าบูชาอีกมั้ยครับ

ตอนนี้เสือรุ่น5 ที่วัดหมดแล้วทุกเนื้อทุกพิมพ์ครับ :002:

ขอความเมตตาแบ่งบุญกับท่านเจ้าของกระทู้เลยครับ  เชื่อว่าท่านต้องมีเมตตาแบ่งบุญให้บูชากันบ้างแน่เลยครับ ศิษย์หลวงปู่แย้มใจดีเหมือนหลวงปู่ทุกท่านแหล่ะครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม เกิดกิเลสอีกแล้ว ข่มใจไว้ว่าเราก็มี (เนื้อธรรมดา) ...  :095:

ออฟไลน์ CCS

• ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่
  • ตติยะ
  • ทุกอย่างต้องชัดเจน
งามๆทั้งนั้นเลยครับ ผมได้มาบูชา2ตัว 2เนื้อครับ
แต่ถ้ารวมที่ทางวัดแจกด้วยแล้วก็ได้มาทั้งหมด3ตัวครับ

หลวงปู่แย้มท่านไม่ได้ดังแต่แถวบ้านเราหรือเฉพาะภาคกลางเท่านั้นนะครับ
เมื่ออาทิตย์ก่อนผมมีโอกาสได้ไปเที่ยวช่องจอมที่จ.สุรินทร์(ชายแดนเขมร
คล้ายๆกับตลาดโรงเกลือแหละครับ) เดินชมตลาดไปเพลินๆตาไปสะดุดตรง
เสือตัวหนึ่ง ดูมันคุ้นๆเลยเดินเข้าไปดูปรากฎว่าเป็นเสือปืนแตกรุ่น4หลวงปู่แย้ม
 แต่พอสังเกตุดูดีๆก็พบว่า ~ ของปลอมครับพี่น้อง !! ~ เนียนมากถ้าไม่ดูโคด
นี่ก็แย่เลย ขนาดที่นู้นยังทำปลอมเลยแสดงว่าความนิยมในเสือหลวงปู่แย้มที่นู้น
ก็ไม่เบาเหมือนกันนะครับ ไม่งั้นคงไม่ทำของปลอมออกมาหรอกจริงไหมครับ  :043:  :043: :050:

เถ้ามอดจะโหมใหม่เป็นไฟแรง
เงามืดจุติแจ้งเป็นแสงใส
ดาบหักจะคืนคมสมดังใจ
กษัตริย์ไร้บัลลังก์จะหวนคืน

ออฟไลน์ atbird

• ทุติยะ
  • **
สวยทุกองค์เลย :017: :017: :017:

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
สวยจังอยากได้มั่ง
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ