ผู้เขียน หัวข้อ: ขุ้ยดูในถุงเจอเหรียญหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ หลังยันต์ครูของวัดบางพระเลยครับ  (อ่าน 2631 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

พอดีวันนี้ไปหยุด เขาไปเอาของไม่ได้เพราะของอยู่กรุงเทพ แย่เลยครับขาดทุนหมด พอดีที่ๆจะไปเอาของอยู่แถววงเวียนใหญ่พอดี

เขาไปเอาของไม่ได้เลยให้หยุด และ วันนี้จะขุ้ยดูในถุงไปเรื่อยๆ สะดุดตากับเหรียญหลวงพ่อเปิ่น แท้หรือปลอมผมไม่สนใจครับ

นับถือมากๆเลย  :015:

ภาพไม่ชัดนะครับ ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
สวยด้วยศรัทธาที่ใจแน่นอนครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ยินดีด้วยนะครับ ของหลวงพ่อดีทุกรุ่นครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ดีใจด้วยครับ เหรียญนี้แท้ครับ :053:

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ออกปีไหนครับ      :049:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ออกปีไหนครับ      :049:

๒๕๓๕ ครับ  :001: :001:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ว่างๆวันหลัง...จะไปช่วยคุ้ยด้วยคนนะครับ..เผื่อเจออีก

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม..สวยงามครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ด้วยใจศัทธาจริงๆนะครับ

พี่ ขุนแผน.....

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญนี้ยันต์ครูครบเลยครับท่าน :015:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
แท้หรือเทียม ผมไม่รู้ แต่ผมว่ามันอยู่ใจ และความศัทธา มากกว่าครับ (ขอบคุณที่ให้ชมรูป)ครับ :053:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ยินดีด้วยครับ

พระเครื่อง นับถือที่ใจครับ ใช่ที่ราคาค่างวด  :001:
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยนะครับบารมีหลวงปู่ครับ :002: :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
แท้หรือเทียม ผมไม่รู้ แต่ผมว่ามันอยู่ใจ และความศัทธา มากกว่าครับ (ขอบคุณที่ให้ชมรูป)ครับ :053:

ยินดีด้วยครับ

พระเครื่อง นับถือที่ใจครับ ใช่ที่ราคาค่างวด  :001:

ชอบคำข้างบนครับ....ผมเป็นคนหนึ่งที่มิได้เล่นพระเครื่องอะไรหรอกครับ แต่อยากมีขอหลวงพ่อเปิ่นเก็บไว้ แต่ให้ตามหารุ่นเก่าๆคงไม่มีบุญ......วันนี้เลยไปเช่ามาจากท่าพระจันทร์  ได้หน้าเสือใหญ่มา และหน้าเสือเล็ก รวมถึงรูปหลวงพ่อขนาดเล็กที่อยู่ในกระจก.....แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก ขอเพียงได้มีรูปหลวงพ่อหรือวัดบางพระ ผมก็เอาแล้วหล่ะครับ ก็กะว่าจะนำไปวัด ซึ่งคงได้เข้าในพิธีเสาร์5นี้ หรือให้หลวงพี่ญาท่านลงให้อ่ะครับ

"ไม่มากมาย ให้แค่มี"

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :053: "สิ่งที่เป็นของเราไม่ช้าไม่นานก็ต้องเป็นของเรา"  :053:

:054:ขอขอบคุณอย่างยิ่งที่ได้นำมาให้ชมกันครับ :054: