ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆทีครับได้พระองค์นี้มาจากพ่อของแฟนครับ  (อ่าน 2303 ครั้ง)

ออฟไลน์ onizuka999

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมลองเข้าไปดูในเวปครับมีหลายรุ่นมากไม่ทราบจริงๆครับเลยอยากได้ความรู้จากพี่ๆหน่อยครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ท่ากระดาน

ไม่รู้ที่นะครับรอผู้รอมาตอบอีกทีแล้วกันครับ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คุ้นๆว่าจะเป็นท่ากระดานของวัดต้นลำใย กาญจนบุรี ใช้ตะกั่วเก่าทำย้อนยุคนะครับ ผิดถูกขออภัย :017:

ออฟไลน์ harachi1

• ปัญจมะ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
...คนเราเวลามาก็มาตัวเปล่า เวลาไปก็ไปตัวเปล่าเหมือนกัน

สิ่งเดียวที่เหลือไว้ข้างหลังก็คือคุณความดีที่ได้ทำไว้...

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
คุ้นๆว่าจะเป็นท่ากระดานของวัดต้นลำใย กาญจนบุรี ใช้ตะกั่วเก่าทำย้อนยุคนะครับ ผิดถูกขออภัย :017:

มีความเห็นตามพี่ท่าน เช่นกันครับ คุ้นๆ ตา ว่าเป็นของ วัดต้นลำใย

ผิดถูกอย่างไร ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ แต่ที่แน่ๆ ผมมีเพื่อนแล้ว   :095: :095:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ท่ากระดาน ครับผม

แต่ไม่รู้ที่นะครับรอผู้รู้อีกทีแล้วกันครับท่าน............ :015:

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
น่าจะย้อยยุค เพราะพิมพ์คมชัดมาก น่าจะไม่ปลอม แต่ยังไม่ทราบที่

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
สวยผิดตา งามเกินไป

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยครับ น่าแขวนขึ้นคอมาก  :015:
ปกติแล้วพระท่ากระดาน เป็นพระยอดนิยม จึงนิยมสร้างกันหลายวัด หลายวาระมาก หลายเกจิ
จึงมีหลายที่ครับ

ของดีครับ  :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2553, 03:40:07 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆมากครับ พ่อของแฟนเค้าอยู่ที่กาญจนบุรีครับ แต่ตอนนี้พ่อเค้าป่วยเลยไม่ทราบจริงๆว่ามาจากวัดไหน ถามเค้าไม่ได้ครับ (-/\-)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่ๆมากครับ พ่อของแฟนเค้าอยู่ที่กาญจนบุรีครับ แต่ตอนนี้พ่อเค้าป่วยเลยไม่ทราบจริงๆว่ามาจากวัดไหน ถามเค้าไม่ได้ครับ (-/\-)

ของดีครับ คนเมืองกาญ ท้องที่ซะด้วย  ยินดีด้วยนะครับได้ของดีมา

เมื่อไหร่พ่อตาผมจะใจดีให้ หลวงพ่อเงิน รุ่นแรก กับ หลวงพ่อน้อยมั่งก็ไม่รู้  วาสนายังไม่ถึง :095:

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ตามพี่ทั้ง 2 ครับ
วัดต้นลำใย อ.ท่าม่วง
วันอาทิตย์ที่ผ่านมา เพิ่งแวะไปที่วัดมาครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ท่ากระดานใช่ครับ แต่ทำย้อนยุคแน่ไม่ทราบวัดครับ ที่บอกย้อนยุดเพราะหน้าพระชัดเกินไปครับ  ผิดประกานใดขออภัยนะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับพระกรุของเมืองกาญเลยครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ somchun1892

• ตติยะ
ท่ากระดานชินเขียวสวยมากครับเนื้อเก่ามาก น่าจะกรุวัดต้นลำไย จ.กาญจบุรีเเต่ไม่ทราบสร้างปีไหนครับ ขอบคุณที่นำมาเเบ่งกันชมครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากเลยครับ ได้ความรู้จากที่นี่ตลอดเลยครับ ^-^