ผู้เขียน หัวข้อ: พิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ วัดหุบมะกล่ำ ณ วัดหนองม่วง อ.บ้านแพ จ.ราชบุรี  (อ่าน 3511 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th
...ขอเชิญบรรดาศิษย์ยานุศิษย์ทุกท่านร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์

พระอธิการสนธยา ปภาโย หรือพระอาจารย์ป้อมเจ้าอาวาส ผู้สืบทอดพุทธาคมสายวิชาเข็มทอง

สำนักวัดหุบมะกล่ำ ณ วัดหนองม่วง ต.วังเย็น อ.บ้านแพ จ.ราชบุรี

ในวันพฤหัสบดีที่ 18 มีนาคม พ.ศ. 2553 เวลา 9.00 น.

จึงขอกราบเรียนเชิญมาให้ทราบโดยทั่วกัน :054:

แจ้งข่าวโดย : Ronaldo 2007

ออฟไลน์ no_name

• ตติยะ
    • อีเมล
รับทราบ ....ครับผม

แต่คงไม่ใด้ไป

อยากเป็นสุข ต้องเอาทุกข์ ลงทุนก่อน....

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านโรนัลโด้ที่แจ้งข่าวครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ขอบคุณท่าน...โรนัลโด้ที่แจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
... :058:..ขอแจมภาพในกระทู้นี้เลยแล้วกันนะครับ เอามาฝากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆกัน เล็กๆน้อยๆ..
... รูปแบบงานคร่าวๆ ค่าพานครูแล้วแต่จะทำบูญ มีการครอบเศียรจากพระอาจาร์ยป้อม และพระอาจารย์ปุ้ม .. :054:
...ฝั่งเข็มทองคะนองฤทธิ์ ฝั่งแล้วหลวงพี่รูปหนึ่งที่เป็นพระอาจารย์สักยันต์ที่วัดของเรา เรียกเข็มวิ่งแบบจะๆ..
... ค่าฝั่งเข็มทองแล้วแต่จะศรัทธา ลูกศิษย์วัดบางพระไปกันเพียบ... :026:

รถจอดกันเต็มลานวัด..

ศิษย์ทยอยร่วมพิธี

เพื่อนกับพี่สาวไม่เคยพลาด...

ส่วนหนึ่งของศิษย์วัดบางพระที่ทำพิธีฝังเข็มทอง

ถึงคิวของพี่จา..พระครูป้อมครอบเศียรหนัง..ขึ้นซะ..

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอขอบคุณครับ ที่นำภาพบรรยากาศในงานมาให้ชม

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ภาพในงาน

ดูเข้าขลังจัง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านโรนัลโด้ สำหรับภาพบรรยากาศนะครับ... :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่ฟอร์ดครับ สำหรับบรรยากาศ

ออฟไลน์ ราหูอมจันทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :092:พระอาจารย์ป้อมยังเมตตาต่อลูกศิษย์ทุกๆคนเสมอ :025:

ทุกอย่างในโลกล้วนอนิจจังงงงงงง