ผู้เขียน หัวข้อ: ทำบุญครบฉลองอายุ ๕๗ หลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาสวัดบางพระ  (อ่าน 4069 ครั้ง)

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
วันศุกร์ที่ ๑๙ มีนาคม ๒๕๕๓ เวลา ๑๐.๐๐ น.
คณะสงฆ์ และคณะศิษย์วัดบางพระ ได้ร่วมกันทำบุญฉลองอายุ ๕๗ ปี ของ พระครูอนุกูลพิศาลกิจ หรือ หลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาสวัดบางพระ
ขออภัยชาวบอร์ดวัดบางพระทุกท่านที่ไม่ได้แจ้งข่าวให้ทราบเนื่องจากว่ากระทันหัน  :054:

ชมภาพบรรยากาศกันเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2553, 10:26:41 โดย หลวงพี่เก่ง »

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์ หลวงพี่เก่งครับ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
กราบนมัสการ หลวงพ่อสำอางค์
และพระอาจารย์ทุกท่านครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับรูปภาพนะครับหลวงพี่เก่ง

ขอกราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์ และ พระคุณเจ้าทุกรูปนะครับ

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอกราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์ด้วยครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
กราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์ และพระอาจารย์รูปอื่นด้วยครับ

ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรแก่ลูกศิษย์วัดบางพระครับ

...นมัสการหลวงพี่เก่งขอขอบคุณด้วยครับ นำภาพบรรยากาศมาให้ชมกันครับ...
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ขอกราบนมัสการพระครูอนุกูลพิศาลกิจ หรือ หลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาสวัดบางพระด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2553, 12:06:45 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง
เป็นที่รักของศิษย์ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
... :054:กราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์ขอรับ..
...ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง..อายุยืน..
...อยู่เป็นร่มโพธิ์..ร่มไทร..ให้ศิษย์นานๆขอรับ

ขอขอบคุณหลวงพี่ขอรับสำหรับรูป.. :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
  กราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์ ครับ

ขอถวายมุทิตาให้หลวงพ่อมีสุขภาพพลายมัยแข็งแรง  อิ่มเอิบด้วยบุญบารมี ยิ่งๆ ขึ้น

เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ตลอดไปอีกนานๆ ครับ

นมัสการหลวงพี่เก่ง ขอบพระคุณที่เมตตานำข่าวสารอันเป็นมงคล มาแจ้งให้ได้ร่วมมุทิตาโดยทั่วกัน

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์ครับ.    :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการ หลวงพ่ออางค์ และขอกราบขอบพระคุณหลวงพี่เก่งที่นำภาพมาให้ชมครับ :054:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการ หลวงพ่อสำอางค์ ครับ

กราบนมัสการหลวงพี่เ่ง ด้วยครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสหลวงพ่อสำอางค์ หลวงพี่เก่งครับ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ keng_inter

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการ หลวงพ่ออางค์ และขอกราบขอบพระคุณหลวงพี่เก่ง ด้วยคนครับ :017:
คิดดี ทำดี ได้ดีแน่นอน (แต่ไม่รู้เมื่อไร) อิอิ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงพ่อสำอางค์ครับ ขอให้ท่านสุขภาพดีแข็งแรงๆ นะครับ

กราบขอบพระคุณหลวงพี่เก่งด้วย ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์ ขอให้ท่านมีความสุขพ้นโรคภัยทั้งปวงนะครับ สาธุ ...  :054:

ขอบพระคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์ครับ ขอร่วมแสดงมุทิตสักการะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕