ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าให้ฟัง อาจยาวหน่อยค่ะ (ปลื้มๆ)  (อ่าน 1874 ครั้ง)

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
มาเล่าให้ฟังค่ะ
เมื่อวันที่ 18 มีนา ที่ผ่านมา ตั้งใจพาเพื่อนๆที่ทำงานไปกราบเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
และตั้งใจจะไปสักกระทู้ ๕ แถวด้วย (ถ้าเรียกผิดก็ขออภัยค่ะ)
พอไปถึงก็แวะไปกราบหลวงพ่อที่กุฏิใหญ่ แล้วก็ไปกุฏิหลวงพ่อติ่ง
ให้เพื่อนๆลงนะกันก่อน ( ส่วนตัวลงแล้ว รอจะไปสักห้าแถว)
แต่ว่า ต้องรอคิวนานมากอาจถึงเย็น (แถมพี่คนหนึ่งก็บอกมาว่า จะสักทำไมห้าแถว ของผู้ชายเขา
สำหรับอยู่ยงคงกระพัน) แต่ว่า เราก็อ่านๆจากในเวบบางพระแล้วว่า ช่วยปรับดวง
เสริมอำนาจบารมี ก็เลยศรัทธา
แต่พอเช็คคำนวนดูคนที่รอคิวก็เลยต้องไว้โอกาศหน้า หลังจากกราบลาหลวงพ่อติ่งแล้ว
ก็แวะไปถามเรื่องเสื้อกับหลวงพี่เก่ง เพราะมีเพื่อนอยากได้เสื้อบางพระรุ่นที่สองกันหลายคน
และก็โชคดีที่หลวงพี่บอกว่ามีคนสั่งแต่ไม่มาเอา
รอบแรก ซื้อ 2 ตัว(ซื้อก่อนไปกุฏิหลวงพ่อติ่ง ถ้าใครไปลงนะช่วง 11 โมงเช้าก็น่าจะเจอกัน)
เพื่อคนหนึ่งเห็นอยากได้อีก ก็เลยไปถามหลวงพี่อีกเป็นรอบที่2
และเพื่อนที่กรุงเทพก็โทรไปหาพอดีว่า อยากได้ ก็โชคดี ยังมีอยู่
หลังจากนั้นก็ไปกุฏิใหญ่เช่าวัตถุมงคล ตัวเราเองเช่าหน้าเสือมหาอำนาจ(ที่ระลึกบูชาครู 53 )
เช่ามาแล้วก็ฝัน :075:.....จะเล่าท้ายๆ :043: :043:
พอเช่าพระเสร็จ เพื่อนที่ซื้อเสื้อก็ไปเปลี่ยนเสื้อเลย เพื่อนอีกคนอยากได้อีก
ก็เลยพาไปถามหลวงพี่อีก เป็นรอบที่ 3  และก็โชคดียังมีเสื้อ  :016:
พอได้มา ก็ไปเปลี่ยนใส่กลับบ้านเลย
เมื่อวานไปหกคน ใส่เสื้อบางพระรุ่นที่สองกลับบ้านห้าคน  :053: :053: :015: แบบว่า มันยอดดดดมาก
อีกคนจะไปซื้อรอบที่ 4 แต่หลวงพี่ปิดสำนักงานไปไหนไม่รู้ อด :075: :075:

มาเล่าเรื่องความฝัน
หลังจากกลับจากวัดก็เข้าห้องพัก จุดธูปบอกกล่าวบนหิ้งพระว่าเราเช่าอะไรมา
ขอให้ท่านให้คุณปกป้องคุ้มครอง......อ้อ เช่ารูปหลวงพ่อเปิ่นใด้วย
จากนั้น ก็ตะเหลิดไปเมืองกาญ ไปเที่ยว ไปนอนค้างบ้านพี่คืนหนึ่ง(นำวัตถุมงคลที่เช่ามาติดตัวไปด้วย)
ปกติก่อนนอนก็จะสวดมนต์ แต่ว่าไม่สะดวกบางอย่างก็ได้แต่กราบสามครั้งแล้วนอน

แล้วก็ฝันว่า เสือ กระโดดข้ามตัวโดยกระโดดจากทางห้วข้ามไปลงด้านข้างลำตัว
แล้วก็หันมามองเราซึ่งนอนตะลึงอยู่ (ตะลึงในฝัน :043:) แล้วก็นั่งข้างๆ เราก็สะดุ้งตื่นขึ้นมา
เย็นเฉียบทั้งตัว ขนลุกตั้งแต่หัวจรดกลางหลังเลย :075: :075:
เลยกราบละลึกถึงคาถาบูชาหลวงพ่อแบบผิดๆถูกๆ เพราะยังจำได้ไม่หมด....ปลื้มค่ะ สาธุ :054: :054:

ปล. วัตถุมงคลที่เอาไปด้วยเราวางไว้บนหัวนอน....

ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: เล่าให้ฟัง อาจยาวหน่อยค่ะ (ปลื้มๆ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 05:12:20 »
อ้อ อีกอย่างค่ะ ถ้าความฝันมันดูเวอร์ๆ ก็ขอถือว่าเป็นฝันดีนะคะ  :043: :043:
 :054: :054:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ตอบ: เล่าให้ฟัง อาจยาวหน่อยค่ะ (ปลื้มๆ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 08:09:32 »
                           :058:ฝันดีมากๆเลยครับ.. :114:บ่งบอกถึงบารมีหลวงปู่เปิ่นท่านคุ้มครอง... :054:   

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 08:38:54 »
ที่ไำปกัน ๓ คน หรือเปล่าครับ หญิง ๒ ชาย ๑  

ผมเกือบจะแอบถ่ายรูปเพื่อนผู้ชายควง ๒ มาแล้ว  :095: :095:
(ออกแนวขุนแผนเล็กๆ)

แต่ดูจะไม่เหมาะสม  สังเกตแล้วเห็นว่าน่าจะเพื่อนกันมากกว่า  

ดีใจด้วยครับที่ได้ของดีและมีนิมิตดีๆ เข้ามาในความฝัน

วันนี้ก็น่าจะลองไปแวะไปดูนะครับ ลองชวนเพื่อนๆอีกซิครับ

วันพฤหัสที่ผ่านมา คนเยอะจนถึงบ่าย  

ตัวจริงน่ารักดีครับ  ยิ่งกว่าในรูปอีก

(เปลี่ยนรูปอวาตาร์ แต่ก็พอจะจำได้ครับ เรดาร์เรื่องผู้หญิงยังใช้ได้ดีอยู่  :004: :004: :004:  ขำ ขำ ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2553, 08:39:29 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 09:17:13 »
อ้อ อีกอย่างค่ะ ถ้าความฝันมันดูเวอร์ๆ ก็ขอถือว่าเป็นฝันดีนะคะ  :043: :043:
 :054: :054:

หลวงปู่เปิ่นท่านคงจะมาคุ้มครองลูกศิษย์ของท่านเสมอครับ  ผมก็เคยฝันเหมือนกันครับประมาณ 2-3 ครั้งครับ :027: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2553, 09:19:06 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 11:01:37 »
ที่ไำปกัน ๓ คน หรือเปล่าครับ หญิง ๒ ชาย ๑ 

ผมเกือบจะแอบถ่ายรูปเพื่อนผู้ชายควง ๒ มาแล้ว  :095: :095:

แต่ดูจะไม่เหมาะสม  สังเกตแล้วเห็นว่าน่าจะเพื่อนกันมากกว่า 

ดีใจด้วยครับที่ได้ของดีและมีนิมิตดีๆ เข้ามาในความฝัน

วันนี้ก็น่าจะลองไปแวะไปดูนะครับ ลองชวนเพื่อนๆอีกซิครับ

วันพฤหัสที่ผ่านมา คนเยอะจนถึงบ่าย 

ตัวจริงน่ารักดีครับ  ยิ่งกว่าในรูปอีก

(เปลี่ยนรูปอวาตาร์ แต่ก็พอจะจำได้ครับ เรดาร์เรื่องผู้หญิงยังใช้ได้ดีอยู่  :004: :004: :004:  ขำ ขำ ครับ)

ไปกันหกคนค่ะ รุ่นป้าๆกันสี่คนค่ะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 11:04:07 »

ผมเกือบจะแอบถ่ายรูปเพื่อนผู้ชายควง ๒ มาแล้ว  :095: :095:

แต่ดูจะไม่เหมาะสม  สังเกตแล้วเห็นว่าน่าจะเพื่อนกันมากกว่า 

ตัวจริงน่ารักดีครับ  ยิ่งกว่าในรูปอีก

(เปลี่ยนรูปอวาตาร์ แต่ก็พอจะจำได้ครับ เรดาร์เรื่องผู้หญิงยังใช้ได้ดีอยู่  :004: :004: :004:  ขำ ขำ ครับ)

ไปกันหกคนค่ะ รุ่นป้าๆกันสี่คนค่ะ

แป๋ววว ... งั้นก้อส่องคนผิดละซินี่ เรา

ขอโทษครับ .. หน้าไม่เหนียวแล้ว แหกยับ  :004: :004: :004:

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มี.ค. 2553, 02:19:27 »

ผมเกือบจะแอบถ่ายรูปเพื่อนผู้ชายควง ๒ มาแล้ว  :095: :095:

แต่ดูจะไม่เหมาะสม  สังเกตแล้วเห็นว่าน่าจะเพื่อนกันมากกว่า  

ตัวจริงน่ารักดีครับ  ยิ่งกว่าในรูปอีก

(เปลี่ยนรูปอวาตาร์ แต่ก็พอจะจำได้ครับ เรดาร์เรื่องผู้หญิงยังใช้ได้ดีอยู่  :004: :004: :004:  ขำ ขำ ครับ)

แป๋ววว ... งั้นก้อส่องคนผิดละซินี่ เรา

ขอโทษครับ .. หน้าไม่เหนียวแล้ว แหกยับ  :004: :004: :004:

เอ คงจะเป็นน้องเสื้อกล้ามสีดำหรือเปล่า สักห้าแถวเสร็จก็มาลงหน้าต่อ :017: :017:
อ้อ รุ่นป้าๆสี่คน อีกสองยังปิ๊งนะคะ(รวมตัวเองแล้ว :052:) มาแก้ความเข้าใจ :077: :077:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2553, 02:21:02 โดย nannaphat »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มี.ค. 2553, 10:39:52 »

แหม่ไปส่องสาวๆ แล้วตัวอ่อนไม่ว่าเหรอครับพี่เมฆ  :095:

(ขอบคุณสำหรับเรื่องความฝันนะครับ ฝันดีจริงๆครับ ขอให้หลวงปู่คุ้มครองนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2553, 10:41:26 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มี.ค. 2553, 10:44:20 »
ขอบคุณสำหรับเรื่องเล่าดีๆ เป็นนิมิตรหมายอันดีครับ

ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครอง แคล้วคลาดปลอดภัย สาธุ