ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์ 5 ผมและเพื่อนไปขอเพิ่มพลัง..แต่อยากให้พี่ๆช่วยดูหน่อยว่าได้อะไรมา  (อ่าน 3296 ครั้ง)

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
เสาร์หาไปที่กุฎิใหญ่กันแต่เช้าครับ สองหนุ่ม ไปทันพุทธภิเษกพอดีเลย หลังจากนั้นก็ไปที่กุฏิ หลวงพี่ติ่ง..คนเยอะมาก..คิดกันในใจ..สงสัยจะอดเติมที่หลังคนเยอะ...รอคิวจนถึง บอกหลวงพี่ว่ามาเติม..หลวงพี่บอกว่า..วันนี้คนเยอะ.วันหลังมาเติมนะ..น้าน..ซะแล้วอด..ก็เลยลงหน้าทองแล้วจะกลับ..สองหนุ่มมองหน้ากัน วันนี้เสาร์ห้า..อยากเติมหลัง..ก็เลยไปต่อคิวอาจารย์ปิ๊ก...จะถึงอยู่แล้ว..ก็มีพี่ๆในกุฏิหลวงพี่ติ่งตะโกนออกมาว่าหลวงพี่เรียก....อิอิ..สองหนุ่มก็เลยได้มาดังนี้ครับ

คนแรก...อันนี้พี่ๆเค้าบอกว่าแปดทิศ กับ งบน้ำอ้อย

คนที่สอง ผมเอง...ดูไม่ออกอะครับ รบกวนพี่ๆอีกแล้ว ถามหลวงพี่แล้ว หลวงพี่บอกว่าของดีแต่ไม่บอกว่าให้ไรมา....งุงิงุงิ

• ปัญจมะ

ช่วยดูให้หน่อยครับ..ว่าหลวงพี่ติ่งเมตตาอะไรมา

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เข้ามา ชมนะครับ

ภาพ 2 ดูไม่ ออกจริงๆ เลย ครับ

ถ้า ให้ผมมอง ผมว่านะจะเป็น หมูทองแดง นะครับ  ผิดถูกไม่ว่ากันนะครับ ^o^ :002:

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
น่าจะเป็น หมูทองแดงนะครับ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
วันนี้คนเยอะจริงๆครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
น่าจะเป็นหมูทองแดงครับ :017:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
รับรองสำเนาตามพี่ๆ ข้างบนครับ มีความเห็นแบบเดียวกัน 

วันนี้คนเยอะมากครับ  เลี่ยงไปช่วงเย็นก็ยังเต็มทุกกุฎิ  แต่รู้สึกช่วงเย็นหลวงพี่ญาจะไม่อยู่ มั้งครับ

แต่ก็ได้ของดีกันมา คนละเล็กละน้อย เห็นสีหน้าทุกท่านยินดีปรีดา ยิ่งนัก  :095: :095:

• ปัญจมะ
สรุปคือ สองเดือนที่ผ่านมาได้มาดังนี้
1.หัวใจฤาษี..อาจารย์ปิ๊ก...วันไหว้ครูกุฏีอาจารย์ติ่ง
2.เก้ายอด..หลวงพี่ติ่ง..สองอาทิตย์ที่ผ่านมา
3.หมูทองแดง..หลวงพี่ติ่ง เสาร์ห้า...
ถ้ามีโอกาสจะไปเพิ่มอีกครับ.อยากได้อยู่หนึ่งยันต์..ไม่รู้ว่าจะได้เมื่อไร....อยากได้เกราะเพชร..แต่ว่าไม่ขอครับ..รอหลวงพี่ติ่งเมตตา
ขอบคุณพี่ๆๆครับ

ออฟไลน์ sinothai

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - bangna2525@hotmail.com
    • อีเมล

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
รูปบนน่าจะเป็น แปดทิศกับงบน้ำอ้อย

ส่วนรูปล่างก็หมูทองแดง น่าจะตามนี้นะครับ

หลวงปู่รักษาครับ