ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงหลวงปู่ทิม ครบรอบ ๑ปี การมรณภาพ  (อ่าน 1570 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม

๒๒ มีนาคมนี้ ครบรอบหนึ่งปีแห่งการมรณภาพของหลวงปู่ทิม วัดพระขาวแล้วครับ พี่น้องชาวเวบวัดบางพระ
คิดถึงหลวงปู่เหลือเกินครับ ท่านใดสะดวกเรียนเชิญทุกท่านร่วมงานด้วยนะครับ

ภาพและรายละเอียดเพิ่มเติมครับ......คลิ๊ก

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2010/03/20/entry-1

ปลาตะเพียน ช่างเวียน ช่างแวะ ขายดิบ ขายดี มั่งมี เยอะแยะ

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: คิดถึงหลวงปู่ทิม ครบรอบ ๑ปี การมรณภาพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 10:14:15 »
ขอบคุณครับ ขอกราบนมัสการหลวงปู่ด้วย

เคยไปกราบท่านอยู่สองครั้ง ครั้งที่ท่านมาปลุกเสกที่วัดตะเคียน และ ไปกราบท่านที่วัดพระขาว ท่านเมตตามากครับ คิดถึงหลวงปู่ครับ  :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: คิดถึงหลวงปู่ทิม ครบรอบ ๑ปี การมรณภาพ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 10:16:16 »
กราบนมัสการหลวงปู่ทิมด้วยครับ ความดีงามและบารมีและคำสอนของท่าน จะอยู่กับลูกศิษย์ของหลวงปู่ไปตราบนานเท่านั้นครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มี.ค. 2553, 07:35:42 »
กราบนมัสการหลวงปู่ทิมครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มี.ค. 2553, 08:04:24 »
แขวนพระขุนแผนของหลวงปู่ และ รำลึกถึงหลวงปู่ทุกวันครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 04:44:18 »
                                            กราบนมัสการหลวงปู่ครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 08:09:24 »
กราบนมัสการหลวงปู่ทิมครับ

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 มี.ค. 2553, 09:08:32 »
    :054:ได้มาตั้งแต่เด็กๆครับ