ผู้เขียน หัวข้อ: ดีพี่ๆททุกคนครับมะวานไปเช่ารักยมมา100บาทต้องทำไงบ้างคราบบบ  (อ่าน 2409 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangkwang

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
คือต้องเลี้ยงหรือทำไงบ้างครับ ที่เป็นขวด 100บาทอ่าคาบบบ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ส่วนมากเน้นว่า อย่าให้น้ำมันจันทร์ในขวดแห้งนะครับ หมั่นเติมบ้าง เวลาลดลง

เรียกเข้าบ้านก็ บอกทำนองพูดเอง เออเอง  รัก-ยมเอ๊ย มาอยู่กับพี่นะ น้อง  ..  // ได้เลยพี่ ผมจะไปอยู่ช่วยให้พี่ร่ำรวย  อะไรแบบนี้อ่ะครับ

บอกเจ้าที่เจ้าทาง ก็ไม่เสียหาย 

ส่วนจะบอกรัก-ยม  ก็ ธูป ๑ ดอกบ้าง  ๕ ดอก บ้าง

ถ้าจะเอ็นดูให้ขนม นิยมให้เป็นคู่ ครับ

สะดวกที่สุดบอกรัก-ยมว่า  พี่กินอะไรก็มากินด้วยกัน มานั่งตักพี่นะ อย่าขี่คอ  :095: :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
^
^
^
ขอบคุณพี่เมฆมากครับ ได้ความรู้มากเลย
เมื่อวานแฟนผมก็เพิ่งบูชาจากวัดบางพระมา แต่ขวดเล็ก อิอิ
เสียด๊ายเสียดาย ไม่เจอพี่เมฆ สักกะที จะได้เจอกันเมื่อไหร่เนี่ยครับ  :095:
เอพี่เมฆ แล้ว ถ้าเลี้ยง ใว้หลายๆ ขวดหละครับ ต้องตั้งชื่อ รัก กับ ยมด้วยหรือป่าว ครับ  เพื่อเป็นการไม่ให้ งง อิอิ
หรือรักยม ทุกขวด มีจิต แค่รักกับยม เท่านั้น ไม่เหมือนกุมารทองที่ 1ตัว มี 1ตน และ 1 ชื่อ
ขอบคุณครับ  :080:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2553, 03:27:47 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เอาแบบซิมเ้ปิ้ลๆ  จะง่ายกว่าไหม ท่านเอ็ม  เรียก รัก-ยม  ก็โอเคแล้วครับ

ตั้งชื่อเดี๋ยวเรียกผิด  รัก-ยม ขวดอื่นจะงอนเอานะครับ

แต่ถ้าจะตั้งก็ไม่ผิดกติกา มารยาท หรอกครับ ถ้ามีเพียงสำนักเดียว ขวดเดียว

ที่ละขวดดีกว่าท่าน  หลายขวด  มึนน ..  :095: :095: