ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บภาพมาฝาก สักยันต์ "เสาร์ ๕ " หลวงพี่พันธ์ วัดโคปูน  (อ่าน 8793 ครั้ง)

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
เก็บรูปมาฝากลงช้าไปหน่อย กว่าจะหาสายโหลดเจอ ออกเิดินทางจากบ้าน ๐๗.๐๐ แวะซื้อดอกไม้และยากันยุงไปถวายหลวงพี่

ไปถึงวัด ๐๘.๐๐  ลูกศิษย์มากันเต็มกุฏิแล้ว รอสักยันต์ วันเสาร์ ๕

มากันแยะมากเลยครับ ได้กันไปคนละนิด

ท้ายสุดรับปีเสือ "เสือเผ่น" ฝีเข็มหลวงพี่พันธ์ ตัวนี้สักประมาณ ชั่วโมงครึ่ง

พบเจอพี่น้องในเวบหลายท่าน มีโอกาสคงได้เจอกันอีกนะครับ... :005:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ยินดีด้วยครับ เสืองดงามมากๆ ...      

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ กราบนมัสการพระอาจารย์พันครับ ลูกศิษย์มากมายจริงๆ

ยินดีกับทุกท่านที่ได้ของดี วันเสาร์๕ ครับ

ลายสักสวยงาม ลงตัวมากๆ 

กว่าาจะได้กันมาขนาดนั้น  อดทนกันสุดยอดเลยนะครับ  :016: :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
นมัสการหลวงอาพันธุ์ครับ

ยินดีกับทุกท่านๆที่ได้ไปร่วมงานเสาร์ และได้รับของดีได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ท่านกันถ้วนหน้าครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
แต่ละคนสวยๆๆทั้งนั้นอ่ะครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
บรรยากาศอบอุ่นมากครับ..(ถึงร้อน) :075: ศิษย์บางพระได้พบปะพูดคุยกัน..
แลกเปลี่ยนความคิดเห็นในเรื่องต่างๆ ทั้งเรื่องวัตถุมงคล การเมือง ,ฯลฯ..
อยากให้เป็นเช่นนี้ตลอดไปครับ.. แตกต่าง แต่ ไม่แตกแยก.. :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านเด้กดอยมากครับที่นำภาพบรรยากาศที่กุฏิหลวงพี่พันมาให้ได้ชม... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่พันธ์ ครับผม  :016: :053:
ว.พิชัยรัตน์

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ชอบเสือมากเลยครับ

เข้ม ชัดเจนมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นมัสการพระอาจารย์พัน ครับ
 :054:
ขอบคุณพี่เด็กดอยเน้อ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการหลวงพี่พัน
และขอบคุณภาพบรรยากาศจากท่านเด็กดอยมากครับ
ชอบเสือเผ่นครับ สวยงามมากมาย :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ วันนั้นกลับดึกไหมครับ โดนกั๊ก :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศที่ดีๆ แบบนี้นะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ผู้พึ่งบารมี

• จตุตถะ
 :005: ผมก็ไปมาครับ ลงน้ำมันคนแรกครับ คนมากจริงครับ เห็นว่าอาจารย์ลงให้ลูกศิษย์คนสุดท้ายตอนตี 3 :054: :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2553, 12:14:37 โดย ผู้พึ่งบารมี »

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ได้ข่าวว่า สักกันยันตีสองเลยครับ
เหนื่อยแทน ท่านครับ

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
 :054: ลายสักเสือสวยจังเลยค่ะ  อยากได้เสือบ้าง แต่ขอเป็นเสือเหลียวนะ  :054:
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]