ผู้เขียน หัวข้อ: วันพระสักยันต์ได้รึป่าวคะ  (อ่าน 1494 ครั้ง)

ออฟไลน์ pinkypretty

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วันพระสักยันต์ได้รึป่าวคะ
« เมื่อ: 22 มี.ค. 2553, 01:04:26 »
สมาชิกใหม่ค่ะ แนะนำด้วยนะคะ
พอดีพรุ่งนี้อยากไปวัดบางพระ แต่ตรงกะวันพระพอดี สักได้รึป่าวคะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: วันพระสักยันต์ได้รึป่าวคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มี.ค. 2553, 01:16:20 »
ที่วัดบางพระสักครับ 

ยกเ้ว้นแต่พระอาจารย์บางรูปติดกิจนิมนต์หรือกิจธุระ แต่ก็ยังมีอีกหลายกุฎิให้ลองไปเดินดูึีครับ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ตอบ: วันพระสักยันต์ได้รึป่าวคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มี.ค. 2553, 01:34:16 »
เชิญที่วัดเลยครับ ไม่มีวันหยุดครับ ตามที่พี่อชิตะแจ้งครับผม :001:
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ pinkypretty

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มี.ค. 2553, 05:12:39 »
ขอบคุณพี่ๆนะคะ พรุ่งนี้ตั้งใจจะไป
เดี๋ยวค่อยถามทางเอาเรื่อยๆ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มี.ค. 2553, 05:33:54 »
ขอบคุณพี่ๆนะคะ พรุ่งนี้ตั้งใจจะไป

:001: สวัสดีครับ...

:054: ขอให้ท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ...(หนทางยาวไกล..ดูใกล้ง่ายดายเมื่อท่านมีศรัทธา)  :054:

:048: สวัสดีครับผม...

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 04:30:51 »

จะไปรอต้อนรับหน้าวัด...........ก็ดั๊นนนนนเปิดกระทู้อ่านช้าไปหน่อย555...ยินดีต้อนรับสู่วัดบางพระนะครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้