ผู้เขียน หัวข้อ: ไหว้ครูวัดหนองม่วงต่อด้วยสามแยกกระจับ-ราชบุรีขอรับ  (อ่าน 3562 ครั้ง)

ออฟไลน์ ราหูอมจันทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ปีนี้โชคดีมากๆที่ได้มีโอกาสได้เข้าร่วมพิธีไหว้ครูบาอาจารย์ทั้งสองที่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2553, 09:13:59 โดย job@love »
ทุกอย่างในโลกล้วนอนิจจังงงงงงง

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กราบนมัสการพระครูประภาสธรรมทัต (พระอาจารย์ป้อม) วัดหนองม่วง และพระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดงครับ

เสียดายวันนั้นไม่ได้ไปร่วมงาน

เตร่อยู่วัดบางพระกับวัดสามง่าม  ไหว้ครูตรงกันพอดีเลย

ขอบคุณสำหรับ ภาพบรรยากาศในงานพิธีไหว้ครู-ครอบเศียร ครับ

ศิษย์เยอะมากมายครับ น่าปลื้มใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2553, 03:01:42 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศ ครับ เสียดายที่ไม่ได้ไป
กราบมนัสการพระอาจารย์ป้อม
กราบสวัดดีท่านอ.เจต สามแยกกระจับด้วย ครับ

ออฟไลน์ ราหูอมจันทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :092:สงกรานต์ถ้าว่างก้อเชิญได้นะครับท่านเอ็ม จากกันมานานแล้วนะ ไปเยี่ยมพี่ๆน้องๆ บ้าง อิอิ  :008:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2553, 11:51:49 โดย job@love »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ครับพี่ราหูอมจันทร์หาโอกาศไปอยู่เหมือนกันครับ  
ไม่ได้เจอพี่น้องที่นั่นนานมากๆแล้ว  คิดถึงเพื่อนๆที่บ้านโป่งเหมือนกันครับ นานๆจะได้เจอกันที
ถ้าคราวหน้าพี่ไป ฝากสวัดดีอาจารย์ท่านด้วยนะครับ ยังเคารพท่านเสมอ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2553, 04:02:26 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »