ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านผู้ใดมีคาถาและวิธีใช้ ตะกรุดเทพรัญจวน หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ บ้างครับ  (อ่าน 13043 ครั้ง)

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ท่านผู้ใดมีคาถาและวิธีใช้ ตะกรุดเทพรัญจวน หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ บ้างครับ

ถ้าใครมีผมขอหน่อยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ตะกรุดเทพรัญจวน ของดีทางมหาเสน่ห์ มหาเมตตา ที่ควรมีไว้ ตะกรุดนี้ ฉันทำเป็นรุ่นสุดท้ายแล้วนะ ต่อไปไม่ทำแล้ว ไม่มีแรง มันทำยากเสกยากหนักหนา เสกให้เป็นเมตตาใหญ่ มหานิยมใหญ่ มหารัก มหาหลง ระงับเกลียด ระงับโกรธ อย่าว่าแต่มนุษย์ธรรมดาที่จะรักเราเลย จนแม้แต่เทวดาก็ยังมารักเรา นี่ตำราเขาจึงเรียกว่า ตะกรุดเทพรัญจวน วิชาของฉันเป็นของจริง แกใช้ ให้จริง ก็เห็นผลจริง
หลวงพ่อเงิน เรียนวิชาพระยันต์เทพรัญจวน มาจากพระธุดงค์ ตั้งแต่สมัยท่านเดินธุดงค์ข้ามชายแดน เรียนแล้วก็ลอง จนเสกได้ขลัง พระธุดงค์เจ้าของวิชาให้ท่านรับปากว่า จะไม่ทำตะกรุดนี้ให้กับพระด้วยกัน เพราะกลัวได้ไปแล้วจะสึกเสียก่อนเวลาอันควร และถ้าอายุเลย ๗๐ ปีแล้ว จึงค่อยทำตะกรุดเทพรัญจวนได้ ท่านให้เหตุผลว่า ถ้าทำตะกรุดเทพรัญจวนตอนเป็นพระหนุ่ม กลัวคนทำ(คือหลวงพ่อเงิน) จะสึกเสียเอง ตอนนี้หลวงพ่อเงิน สังขารแก่ชรา แต่ทว่าวิชาอาคมกลับขลัง ท่านจึงทำตะกรุดเทพรัญจวนเอาไว้ เพื่อสืบสายวิชานี้ให้อยู่คู่แผ่นดินสืบไป และเพื่อเป็นการบูชาครู คือคำกล่าวของหลวงพ่อนะครับ
ผมคิดว่าแค่นำติดตัวไว้ก็ดีแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2553, 04:37:32 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
ท่านผู้ใดมีคาถาและวิธีใช้ ตะกรุดเทพรัญจวน หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ บ้างครับ

ถ้าใครมีผมขอหน่อยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ  :054: :054: :054:

พระคาถาว่า พุทโธอุณาโลมา ประชายันเต (ว่า 7 ครั้ง)
โอมนะโมโลกะนาโถ  พระเจ้าจักรปัณฑูรคิรีเมขลา จึงจะลองเทวดาก็ลงมาในประสาท จะลองพระยานาคราชก็มาลืมเล่นน้ำ
กูจะลองพระฤาษีก็มาลืมภาวนา กูจะลองช้างในป่าก็มาอย่างงง  กูจะลองเทวดาก็มาลืมฟูกหมอน  กูจะลองเพชรยาธรก็มาลืมเสวยลม
พระอินทร์ และพระพรหมติดศอกกลอกมาหากู  โอมละลวยมหาละลวย  โอมอยู่มิได้  ร้องไห้มาหากู สิทธิยักขา โอมสวาโหม
ยันทุนนิมิตตังจิตตัง จิตกูไปสู่พะวัง อิตถียัง จิตกูไปสู่จิต (ออกชื่อคนที่เราต้องการ) จิต (ออกชื่อคนที่เราต้องการ)
มาสู่พะวังแห่งข้าพเจ้า เอหิจิตตัง จิตตังมะมะ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ nvpawit1234

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ประสบการณ์ตะกรุดเทพรัญจวน หลวงพ่อเงินวัดถ้ำน้ำ  แน่นอนครับ ผมบูชามา 2 อาทิตย์ สิ่งแรกที่พบ
1.เริ่มมีมิตรมากขึ้น มีแต่คนชอบทัทายเสมอ.
2.เวลานอนก็เสกก่อนนอนแล้ววางไว้ข้าง จะได้กลิ่นหอมๆลอยมาแตะที่จมูกแสดงว่ามีเทพเทวามาปกป้องรักษาครับ เยี่ยมจริงๆ