ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาปลุกวัตถุมงคล หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม จ.ชัยนาท  (อ่าน 10551 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **

หลายๆท่านที่เเขวนพระหรือเครื่องรางต่างๆ ก็อาศัยจากคำบอกเล่ากันต่อๆมาถึงสรรพคุณของพระเครื่องของหลายๆหลวงพ่อว่า ท่านใด เด่นทางไหน เป็นต้นเเต่ถ้าบางท่านที่เคยฝึกสมาธิก็อาจใช้วิธีสัมผัสโดยใช้พลังจิต หรืออาจใช้การปลุกพระเป็นต้นเพื่อเป็นการอนุรักษ์วิชาเก่าๆที่หลวงพ่อกวยท่านได้บันทึกไว้
กระทู้นี้ของลงคาถาปลุกพระที่หลวงพ่อกวยท่านได้เขียนไว้ท่านที่จะเอาไปใช้ ก่อนใช้ ควรจุดธูปเทียน บอกกล่าวหลวงพ่อกวยท่านเพื่อเป็นการขออนุญาตเเละขอเรียนจะดี
ของเเบบนี้ อยู่ที่ใจเเละศรัทธาบวกกับจิตที่เป็นสมาธินะครับ
ถ้ามีสมาธิสูงก็ดีนะครับ อยากเอาไปจับพระหลายๆหลวงพ่อดู ว่าดีทางไหนบ้าง ของเเบบนี้ ไม่ควรมองข้าม เพราะถ้าไม่ดีจริง ครูบาอาจารย์ท่านคงไม่มีการเรียนหรือบัมทึกไว้สืบทอดกันต่อๆมา
คนโบราณท่านมักใช้คาถาได้ผลเพราะ จิตท่านบริสุทธิ์กว่าคนสมัยนี้มาก นอกจากนี้คนรุ่นเก่าๆยังมีความเชื่อมั่น จิตใจไม่วอกเเวก เขาบอกบางทีคนรู้มาก ก็จะเรื่องมากตาม เเละทำให้เกิดความลังเล ความเชื่อมั่นจึงลดน้อยลง สมาธิก็น้อยลงตาม จึงทำให้ใช้ไม่ได้ผลสุดท้ายนี้ ใครอยากรู้ก็ต้องลองเองครับ
มันเป็น ปัจจัตตัง รู้ได้เฉพาะตนครับ

ขอขอบคุณลูกศิษย์หลวพ่อกวยด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2553, 12:13:16 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ภาพนี้ผมเคยเห็นมาเหมือนกันตอนเข้าในเว็บของวัดโฆสิตารามครับ...แต่ผมยังตีไม่แตกในคาถาบรรทัดแรก วรรคที่2ครับว่าอ่านว่าอะไรกันแน่
.." นะมัสสะกาโร "หรือ "นะมัสสะเทโร" หรือ "นะมัสสะถาโร " ครับ...และ วรรคสุดท้ายบรรทัดแรกควรอ่านว่า "อิมิคาถา" หรือ " อิมังคาถา"
ใครทราบชัวส์ๆช่วยฟันธงหน่อย (ปล.แล้วนี่ลายมือหลวงพ่อกวยมั้ยหว่า)