ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ วันพุธหน้าจะไปทำบุญ แล้วว่าจะให้พระอาจารย์เมตตา  (อ่าน 1679 ครั้ง)

ออฟไลน์ linlin

• ตติยะ
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ วันพุธหน้าจะไปทำบุญ แล้วว่าจะให้พระอาจารย์เมตตา

หลังจากที่ีใด้อ่านกระทู้ที่นี้มาหลายวัน เกิดการเลื่อมใสอย่างมาก 

จึงขอฝากเนื้อฝากตัวไว้นะที่นี้ครับ

ถาม

การสัก ถ้าพาแฟนไปด้วย จะเห็นสมควรไหมครับ (พอดีแฟนว่าจะไปทำบุญ แต่ไม่ได้สัก)

รบกวนแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีต้อนรับสู่กระดานสนทนาวัดบางพระครับ
ส่วนเรื่องจะพาแฟนไปนั้นก็ตามสะดวกเลยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีต้อนรับครับ  .. สวัดดีครับ
ของเขาดีจริงๆ ครับ ที่วัดบางพระ  ยิ่งได้ไปสัมผัสยิ่งศรัทธาครับ ขอให้เดินทางปลอดภัยโชคดีครับ

11;พาแฟนมาได้ แต่ถ้ามีกิ๊กให้พามาทีละคนนะครับ อิอิ    พามาพร้อมกันเดี่ยวงานเข้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2553, 05:50:49 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ดีใจครับ ที่จะมีพีน้องเพิ่มอีก 1 ท่าน :077:
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอต้อนรับสมาชิกเว็บคนใหม่ นะค่ะ ถ้าเจอกันที่วัดก็ทักทายกันบ้างนะ  อ้อ จะขึ้นกุฎิพระอาจารย์ท่านไหนดีค่ะ

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
ลองเลือกดูนะครับว่าจะลง หมึก หรือน้ำมัน.....แต่ผม น้ำมันเท่านั้นครับ..หรือว่าจะไปวันเสาร์เช้าดีหว่า

• ตติยะ
ขอบคุณครับ ที่ถามเพราะเกรงว่าจะไม่เหมาะสม สบายใจละ

ส่วนจะขึ้นกุฎิใหน ยังไม่รู้เลยครับ ผมว่าพอถึงวัดผมคงรู้ได้ด้วยตัวเองครับ

:057:

• ตติยะ
ลองเลือกดูนะครับว่าจะลง หมึก หรือน้ำมัน.....แต่ผม น้ำมันเท่านั้นครับ..หรือว่าจะไปวันเสาร์เช้าดีหว่า
  คงลงหมึกละครับ เพราะตั้งใจไว้ตั้งแต่สมัยเรียนแล้ว ตอนนี้ก็คิดว่ามั่นคงกับชิวิตพอสมควร
               คิดว่าพร้อมละครับ  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีต้อนรับครับ

ถ้าเรื่องพาแฟนไปไม่มีปัญหาครับ ปรึกษาเพื่อนผมได้

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
  คงลงหมึกละครับ เพราะตั้งใจไว้ตั้งแต่สมัยเรียนแล้ว ตอนนี้ก็คิดว่ามั่นคงกับชิวิตพอสมควร
               คิดว่าพร้อมละครับ  :002:

โห ๆ แหม ๆ คิดไว้นานมากเลยนะครับ

ไงก็เดิน ทางโดยสวัสดิภาพครับ  :002:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับด้วยอีกคน ครับ กายพร้อมใจพร้อมก็ลุยเลยครับ
เข้าไปแล้วถามพี่ๆน้องๆ ที่วัดใจดีกันทุกๆคนครับ
ผมไปใหม่ๆยังพาผมไปส่งถึงพานครูเลย ประทับใจมากๆครับ  :016: