หมวด มิตรไมตรี > บทความ บทกวี

พิธีครอบครูปู่ฤาษีนาคา

<< < (2/4) > >>

~เสน่ห์ต้นน้ำ~:
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ :054:

ผมเคยอ่านหนังสือเจอว่า คนที่เกิดวันเสาร์ถ้าไหว้ปู่ฤาษีนาคาแล้วจะไม่ได้จริงหรือเปล่าครับ

งงมานานแล้วครับเพราะคนเกิดวันเสาร์พระประจำวันเกิดก็ปางนาคปรก :063:

รวี สัจจะ...:

--- อ้างจาก: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ ที่ 26 มี.ค. 2553, 10:47:56 ---กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ :054:

ผมเคยอ่านหนังสือเจอว่า คนที่เกิดวันเสาร์ถ้าไหว้ปู่ฤาษีนาคาแล้วจะไม่ได้จริงหรือเปล่าครับ

งงมานานแล้วครับเพราะคนเกิดวันเสาร์พระประจำวันเกิดก็ปางนาคปรก :063:

--- End quote ---
ไหว้ได้ทุกวันไม่ว่าจะเกิดวันไหนก็ไหว้ได้ แต่ที่สำคัญต้องมีศรัทธาในพระพุทธศาสนา
เพราะปู่ฤาษีนาคาท่านจะส่งเสริมและรักษาเฉพาะผู้ที่ศรัทธาในพระพุทธศาสนาเท่านั้น

รวี สัจจะ...:

--- อ้างจาก: Tiger Number NINE ที่ 26 มี.ค. 2553, 03:34:04 ---นมัสการพระอาจารย์ด้วยความเคารพครับ............ผมจะใช้อาราธนาพลอยนาคาได้มั๊ยครับ

--- End quote ---
ใช้อาราธนาพลอยนาคาได้... แต่เราต้องตั้งจิตระลึกถึงพญานาคทั้งหลายและปู่ฤาษีนาคาด้วย
จึงจะสัมฤทธิ์ผล สมความปรารถนา

Tiger Number NINE:
กราบขอบพระคุณมากครับ

gottkung:
กราบขอบพระคุณพระอาจารย์สำหรับเรื่องราวดีๆครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version