ผู้เขียน หัวข้อ: ## พระผงหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ##  (อ่าน 3867 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

สวัสดีครับ นำมาให้ชมกัน พระราคาบูชาที่วัดไม่สูงครับ แต่องค์นี้พิเศษตรงที่ว่าหลวงท่านเมตตามาให้มาครับ รับกับมือหลวงปู่เลย เมื่อกลางๆปีที่แล้ว ครั้งที่ผมมาช่วยงานที่วัด
ถ้าจำไม่ผิดรุ่นนี้หลวงปู่ปลุกเสกพร้อมเสือปืนแตกรุ่นที่  3 ปลื้มใจมากๆครับ

แต่เห็นหลวงปู่ในวันนี้เห็นแล้วหดหู่มากๆครับ สังขารท่านร่วงโรยไปมาก ไม่เหมือนแต่ก่อน

อยากให้ท่านอยู่กับเราไปนานๆ ครับ  ขอกราบนมัสการหลวงปู่แย้มครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2553, 10:50:23 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ## พระผงหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ##
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มี.ค. 2553, 10:54:08 »
 :053:สวยมากและดูเข้มขลังดีครับ :053:

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ## พระผงหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ##
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มี.ค. 2553, 11:25:04 »
รุ่นนี้ล่ะครับของดีราคาเบา มีประสบการณ์กันมาก มีศิษย์คนนึงมาเล่าให้ฟังว่าโดนมาแล้วทุกรูปแบบรอดตายมาก็เพราะองค์นี้...เคยถามหลวงปูว่ารุ่นนี้ดียังไง หลวงปู่ว่าองค์นี้ล่ะสำคัญ ต่อไปจะดังหายาก...
( ขออนุญาติท่านขุนแผนร่วมแจมครับ )

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มี.ค. 2553, 01:15:03 »
ขอบคุณที่นำมาให้ได้ชมกันนะคะ

ไหนแวะมาวัดบางพระอย่าลืมบอกกล่าว..และนำของดีติดไม้ติดมือให้เพื่อนๆได้ชมของจริงบ้างนะคะ :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มี.ค. 2553, 09:30:38 »
แวะมาวัดบางพระอย่าลืมบอกกล่าว..และนำของดีติดไม้ติดมือให้เพื่อนๆได้ชมของจริงบ้างนะคะ  :001:

.. :058:แวะมาวัดบางพระนำของดีมา..ถ้าจะให้ดีก็คัดสวยๆมานิดนึง.. :095:
...เพื่อนๆจะได้เลือกกันง่ายๆ.. :095:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มี.ค. 2553, 09:57:08 »
ดูแล้วองค์ไม่ใหญ่มากขนาดกำลังน่ารัก แหม ... ของดีเยอะไม่นำมาฝากกันบ้างเลยนะ ...  :095:

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มี.ค. 2553, 11:39:20 »
มีเหมือนกันครับ..เสียดายเอามาแค่องค์เดียวเอง...ของดีราคาถูกจริงๆองค์ละ 59 เอง..ผมเช่ามาพร้อมกับเสือรุ่น3

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มี.ค. 2553, 03:10:58 »
มีเหมือนกันครับ..เสียดายเอามาแค่องค์เดียวเอง...ของดีราคาถูกจริงๆองค์ละ 59 เอง..ผมเช่ามาพร้อมกับเสือรุ่น3

ใช่ครับ ปลุกเสกพร้อมเสือรุ่น 3   สุดยอดองค์นี้มีประสพการณ์ ราคาไม่สูง  :016:  :001:

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 มี.ค. 2553, 06:42:31 »
สวยครับ เสียดายผมไม่มีใครมีหลายองค์ ขอองค์นึงได้อะปะ :095: :095: