ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จ ๑o๘ เนื้อเหรียญสตางค์ กับ เหรียญบูชาครู เนื้อนวะโลหะ  (อ่าน 1380 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยงามครับพี่ ทั้ง2แบบเลยครับ ชอบเหรียญพระอุปัชฌาหิ่ม ด้านหลังองค์หลวงพ่อเปิ่น ครับ :015:
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากเลยครับ สมเด็จนี่ยิงโค๊ตรันเลข ๑๑ หรอครับ หรือว่าเขาตอกแบบนี้ทุกองค์

แต่ดูแล้วเข้มขลังมากน่าใช้ครับ อยากทราบประวัติการสร้างจังเลยครับ ...  :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ สมเด็จนี่ของวัดบางพระเหรอครับ พึ่งเคยเห็นครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับ ... :032: ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พระสวยครับ  สมเด็จตกไม่แตก   :095: :095: :095:

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
ตอกโค๊ตรันนำเบอร์ 1-108 องค์ครับ สร้างพร้อมกับล็อคเก็ตสะดุ้งกลับจำโบ้ครับ (ซื้อสมเด็จแถมล็อคเก็ตจำโบ้ครับ) ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ :054: