ผู้เขียน หัวข้อ: กราบนมัสการ หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ครับ  (อ่าน 3167 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
มีโอกาสได้ไปนมัสการหลวงพ่อเพี้ยน ที่จ.ลพบุรี

ขออนุญาตเก็บภาพมาฝากพี่ๆน้องๆชาวบอร์ดวัดบางพระครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2553, 11:35:17 โดย tum72 »
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
วัด...สวยงามมากมายเลยครับ :016:

ขอขอบคุณท่านtum72 ที่นำภาพมาให้ชม

กราบนมัสการหลวงพ่อเพี้ยน...ด้วยครับ

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
เพิ่งได้.เขี้ยวเสือเสาร์ห้ามาพอดีเลย.....

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นมัสการหลวงพ่อเพี้ยน ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศดีดีนะครับ

ไปเที่ยวอีกอย่าลืมถ่ายภาพบรรยากาศมาให้ชมล่ะครับ ขอบคุณครับ ....  :016:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
กราบนมัสการหลวงพ่อเพี้ยนครับ

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com

ขอบคุณที่นำรูปมาให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ... :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่เพี้ยนครับ

วัดสวยมาก น่าไปทำบุญ

ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาใ้ห้ได้ชมกัน  :016: :016:

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงพ่อเพี้ยนครับในเรื่องวัตถุมงคลเสือของท่านสุดยอดจริๆครับ :015:

ออฟไลน์ toei_tain

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
นมัสการหลวงพ่อเพี้ยนครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
.. :058:..เคยไปกราบท่านเมื่อ..2..ปีก่อน..ได้วัตถุมงคลของท่านมาพอสมควร.. :054:
...สิ่งที่หลวงพ่อถืออยู่ท่านจะจุ่มน้ำมนต์เคาะไปที่วัตถุมงคล..รวมถึงเคาะหัวเราด้วย..
...ทางเข้าวัดผ่านทุ่งนาเข้าไปลึกพอสมควร..
...พอไปถึงวัดหลวงพ่อ..โอ้โห..วัดนี้ใหญ่จัง..งดงามด้วย..
...ยังนึกในใจ..วัดใหญ่โตมาอยู่ในที่ลึกๆแบบนี้วัดนี้เจริญได้ด้วยเพราะพลังศรัทธาของสาธุชนจริงๆ.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับ สำหรับภาพบรรยากาศ 

เคยไปมาครั้งเดียวครับ ไกลมากๆเลย บ้านหมี่เนี่ย  วัดเข้าไปลึก แต่ที่วัดคนแน่นมาก  :016:  :001:

ออฟไลน์ CCS

• ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่
  • ตติยะ
  • ทุกอย่างต้องชัดเจน
ได้ยินชื่อเสียงท่านมานาน แต่ยัง
ไม่มีบุญได้เห็นท่านจริงๆเลยซัก
ครั้ง
เถ้ามอดจะโหมใหม่เป็นไฟแรง
เงามืดจุติแจ้งเป็นแสงใส
ดาบหักจะคืนคมสมดังใจ
กษัตริย์ไร้บัลลังก์จะหวนคืน