ผู้เขียน หัวข้อ: สวดเเล้ว เกิดผล  (อ่าน 4617 ครั้ง)

ออฟไลน์ worachot

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวดเเล้ว เกิดผล
« เมื่อ: 29 มี.ค. 2553, 09:37:00 »
ผมสวด คาถาหลวงพ่อปานนะคับ
เงินงอก มาได้ไงไม่รู้
ผมไปถามพระ ท่านบอกว่า ให้สวดไปเรื่อยๆ มันจะดี
ก็อยากให้ทุกคน สวดอ่ะคับ
คาถามีดังนี้

นะโม 3 จบ
พุทธะ มะอะอุ นะโมพุทธายะ (1 จบ)
วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถีโย พุทธัสสะ
มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม

มั่นสวดไว้ ดีคับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สวดเเล้ว เกิดผล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มี.ค. 2553, 10:54:45 »
ผมไปถามพระ ท่านบอกว่า ให้สวดไปเรื่อยๆ มันจะดี

นะโม 3 จบ
พุทธะ มะอะอุ นะโมพุทธายะ (1 จบ)
วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถีโย พุทธัสสะ

ผมก็สวดครับผมท่องดูว่าสวดมนต์นี้ต้องใส่บาตรตอนเช้าด้วยครับ   เงินเพิ่มเหมือนกันเลยครับ ขอบคุณครับ :016: :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 12:05:37 »
การสวดมนต์ไว้พระผมว่าดีมากๆครับส่วนมากผมจะสวดมนต์ทุกๆวันพระและวันพฤหัสครับ :114:

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พ.ค. 2553, 12:21:33 »
เงินงอกไง อ่ะ งงครับ
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พ.ค. 2553, 01:43:31 »
เงินงอกไง อ่ะ งงครับ

ทำงานสิครับ หรืออะไรก็ได้ที่คิดว่าดีและไม่ผิดไม่เบียดเบียนใคร เดี๋ยวเงินก็งอกเองครับ ท่องคาถาหลวงปู่ปานแล้วถ้าไม่ทำก็ไม่งอกหรอกนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พ.ค. 2553, 06:38:42 »
ขอบคุณครับ :001:

ออฟไลน์ PoseidonYa-Ha!!

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์อยู่ดีเพราะมีครู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พ.ค. 2553, 08:32:34 »

ขอบคุณมากๆเลยคับ เมื่อก่อนสวดอยู่เดี๋ยวนี้งานเยอะ ไม่ค่อยได้สวดเลย สวดแล้วก้อสบายใจขึ้น..

ออฟไลน์ mpeangsa

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 04:19:25 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ noom501

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 07:03:38 »
พระคาถานี้เป็นพระคาถา ของหลวงพ่อปานวัดบางนมโค  อยุธยา ครับ  เป็นคาถาปัจเจกพระพุทธเจ้า หรือ คาถาเสริมทรัพย์ครับ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 12:00:49 »

นะโม 3 จบ
วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถีโย พุทธัสสะ เคยสวดอยู่ครับ

อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ aotim

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 07:01:47 »
สวดอยู่ประจำเหมือนกันค่ะ บทนี้ดีจริงๆ ค่ะ ขอบคุณค่ะ