ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเป็นสมาชิกบ้านนี้ด้วยคนค่ะ  (อ่าน 1693 ครั้ง)

ออฟไลน์ numtarnkom

• ทุติยะ
  • **
น้องใหม่ค่ะ ชื่อ ตาล  พิกัด ชลบุรี ค่ะ

อยากกราบไหว้ เกจิอาจารย์ เขตภาคตะวันออก ชอบฟังเรื่องเล่า ประสบการณ์ต่างๆ  

แรงบันดาลใจ ที่ทำให้ ศึกษาเกี่ยวกับพระเครื่องนี้ก็คือ หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่  ระยอง

ที่เคยไปกราบไหว้ มาน่ะ ปกติค้นหาจากเวปต่างๆ  แต่ไม่เคยสมัคร สมาชิกแบบเต็มตัวแบบนี้เลยน่าแปลกเพิ่งเข้ามาชมบ้านนี้ครั้งแรกก็ตัดสินใจสมัครเป็นสมาชิกเลย
ที่เคยไปกราบมาก็มี หลวงพ่อสิน หลวงพ่อสาคร หลวงปู่บุญ หลวงปู่ชาญ หลวงพ่อฟู หลวงพ่อเกลี้ยง หลวงพ่อจ้อย  ขับไปโดยไร้จุดหมาย ...........

เริ่มสนใจพระเครื่องมา1ปี อยากได้ความรู้ข่าวสาร เกี่ยวกับแวดวงนี้บ้าง  

เพราะที่บ้าน มีตาลชอบและสนใจแบบนี้ เพียงคนเดียว    ขอเข้ามาศึกษา ในบ้านนี้ด้วยคนค่ะ   :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2553, 01:59:04 โดย numtarnkom »
หนึ่งก้าวที่ยาวไกลอาจหวั่นไหวและล้มลง หนึ่งก้าวที่มั่นคงแม้จะสั้นแต่มั่นใจ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ตอบ: ขอเป็นสมาชิกบ้านนี้ด้วยคนค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 02:08:16 »

:074:

สุดยอดเลยครับ เท่าที่เล่ามานั้น โดยมากนั้นมักเป็นคุณสมบัติของพวกผู้ชาย ที่นี่ยินดีต้อนรับทุกท่านอยู่แล้วครับ

ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอเป็นสมาชิกบ้านนี้ด้วยคนค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 02:13:40 »
ยินดีต้อนรับครับ ว่างๆลองไปที่วัดบางพระ นะครับ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 02:15:45 »
ยินดีต้อนรับเหมือนกันจร้า.......................... :005: :005:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 03:04:59 »
ยินดีต้อนรับครับผม...มีอะไรส่งไสถามได้นะครับ :005:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 03:48:51 »
ยินดีต้อนรับคะ คุณตาล
บ้านหลังนี้อบอุ่น และให้ความรู้มากมาย
สักครู่ จะมีพี่น้องมาให้การต้อนรับอย่างเป็นกันเอง
พร้อมคำแนะนำให้ความรู้อย่างมีประโยชน์จริง ๆ คะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 04:43:15 »
ยินดีต้อนรับครับ

ผมอยู่ชลเหมือนกัน

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 05:25:45 »
ยินดีตอนรับ  :001: ครับ ผมอยู่ศรีราชาครับ.... บ้านนี้อบอุ่นและเป็นห้องสมุดที่ดีครับ  :015:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 08:19:17 »
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยความยินดีครับ

คอเดียวกัน คุยกันสนุกแน่ๆ  :095: :095:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 09:06:00 »
ยินดีต้อนรับครับ ผมอยู่แฟมิลี่ครับ (นาป่า) สอบถามได้ครับ

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 09:19:03 »
 21;ยินดีตอนรับนะครับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 เม.ย. 2553, 12:19:46 »
ยินดีต้อนรับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ numtarnkom

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 เม.ย. 2553, 12:25:18 »
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านนะคะ ที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี มิตรภาพที่รู้สึกได้   :017:

มีอะไร แนะนำ ไปกราบไหว้ ที่ไหนอย่างไร บอกกันด้วยนะคะ  
สนใจ พระเครื่องเมืองชล  

ว่าแต่ บ้านนี้ มีสาวๆ ที่สนใจพระเครื่อง ของขลัง บ้างหรือปล่าว...?   :095:

มาคุยกันได้นะคะด้วยความยินดี   :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เม.ย. 2553, 12:27:04 โดย numtarnkom »