ผู้เขียน หัวข้อ: ...เที่ยวไปไหว้ไปตอน...เยือนถ้ำธารลอด..  (อ่าน 2004 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
...สวัสดีครับ..เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ..วันนี้ผมRonaldo 2007..จะพาท่านไปเที่ยวกันนะครับ.. :114:
...ตามผมมาเลย.. :002:

อาจารย์หนวดท่านอยู่แบบพอเพียง.. :054:

หลังเสร็จจากพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ที่บ้านอาจารย์หนวดเราก็ไปเยือน..ถ้ำธารลอดกันครับ..

...เนืองแน่นไปด้วยผู้คน.. :095:

...เจ้าหน้าที่บอกห้ามนำของกินเข้าไปในถ้ำ..แต่ถ้าใส่ปิ่นโตนำเข้าไปไม่เป็นไร

...เติมพลังกันก่อนเข้าถ้ำ...

...ปากทางเข้าถ้ำครับ..

...ทักทายเพื่อนนักท่องเที่ยวแบบกันเอง..

...อากาศในถ้ำเย็นสบายสุดๆเลยครับ..หายใจได้เต็มปอด..

...จุดก้มลอดถ้ำ..ใครก้มไม่เก่งต้องคลานอย่างเดียวครับ..

...ลำธารไหลระหว่างถ้ำน้ำเย็นมากๆเลยครับ..

...เเสงสว่าง..ที่ปลายอุโมงค์..

...ทางขึ้นไปน้ำตกไตรลักษณ์..

:058:...ลาก่อนถ้ำธารลอดมีโอกาส..คงได้มาเยือนอีก... :114:

...ไม่ได้ขึ้นไปเล่นน้ำตกเลยครับน้ำตกอุทยานปิด..4..โมงเย็น.. :008:
...สุดท้ายนี้กระผมขอขอบคุณทุกๆท่านด้วยนะครับ..ที่เปิดเข้ามาชม..
...และขออภัยด้วยนะครับที่เรื่องและภาพล่าช้าขอบคุณครับ.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ...เที่ยวไปไหว้ไปตอน...เยือนถ้ำธารลอด..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 เม.ย. 2553, 07:14:39 »
ขอบคุณท่านโรดัลโด้ด้วยนะครับ ที่เก็บภาพมาให้ชมกัน

อยากไปเที่ยวถ้ำธารลอดบ้างครับ บรรยากาศข้างในคงจะเย็นน่าดู และบรรยากาศภาพนอกดีมากๆเลย

และขอกราบนมัสการพระคุณเจ้าืทุกรูปด้วยนะครับ ขอขอบคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ...เที่ยวไปไหว้ไปตอน...เยือนถ้ำธารลอด..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 เม.ย. 2553, 07:41:53 »
ขอบคุณท่านโรนัลโด้ครับ น่าไปเที่ยวจริงๆครับ แบบนี้จัดทริปบ้างซะแล้วสิ  :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 เม.ย. 2553, 11:26:59 »
ขอบคุณภาพบรรยากาศที่แสนน่าเที่ยวชมธรรมชาติแบบนี้นะครับ ...  :114:

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 02:33:32 »
อยากไป มั่งจังครับ

^O^

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 02:41:14 »
ขอบคุณครับ ที่บรรยายบรรยากาศซ๊ะ อยากไปด้วยเลย :095: :015:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 09:01:07 »
แล้วท่านใหญ่...ไม่เลยไปกราบรอยพระพุทธบาทที่ถ้ำธารลอดใหญ่ล่ะ

อีกนิดเดียวก็จะถึงแล้ว...เสียดายจริงๆ

ขอบคุณครับที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชม... :016:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 10:28:09 »
แล้วท่านใหญ่...ไม่เลยไปกราบรอยพระพุทธบาทที่ถ้ำธารลอดใหญ่ล่ะ
อีกนิดเดียวก็จะถึงแล้ว...เสียดายจริงๆ

... :058:..เดี่ยววันหน้าค่อยแก้ตัวใหม่ครับพี่ลี
...ใกล้จะเย็นมากแล้วเจ้าหน้าเดินมาเตือน..โหพี่ระยะทางการเดินไม่น้อยเลยนะครับ
...น่องโป่งกันเลยครับ..กลับมาบ้านต้องใช้น้ำมันมวยช่วย.. :095:

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 03:12:05 »
ขอบคุณครับสำหรับการพาทัวร์ทางเวป :073:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 07:45:56 »
ขอบคุณครับที่นำความสุขมาให้ชมครับ.............. :090: :090: :114: :090: :090:.................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 08:44:41 »
ขอบคุณพี่ฟอร์ดครับ มาช้ายังดีกว่าไม่มานะครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 12:33:40 »
              ขอบคุณท่าน โรนัลโด้ ด้วยครับ 

:054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 01:18:42 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับภาพบรรยากาศ ถ้ำธารลอด

ป่ายังสมบูรณ์ครับ  ถ้าไปช่วงปลายฝน จะได้อรรถรสมากมาย

ตอนผมไป เจ้าหน้าที่ บอกว่า ระวังหน่อย เมื่อคืนเพิ่งมีน้ำป่าหลากมา 

แหม๋ เล่นซะลอดถ้ำเสียว  มีซุงมาเกยหินในถ้ำอีก  น้ำเยอดีครับ

บางช่วงเวลา อาจเยอะจนเข้าถ้ำไม่ได้

แต่สนุกครับ ลุยๆ ดี

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 09:05:18 »
แหม!ไปไม่ชวนกันเลยนะ ลุงต้อนี่แหละขาประจำถ้ำธารลอดเลย จะบอกให้ว่ามีต้นพระเจ้าห้าพระองค์ด้วยนะ
ถ้าขึ้นไปบนสุดจะมีรอยพระพุทธบาท แล้วก็มีวัดด้วย ถ้าไปค้างคืนตอนเช้าพระท่านจะลงมาบิณฑบาตร
ข้างบนสุดมีบ้านโฮมสเตร์ต้นไม้ด้วย จา...บอกให้ เสียดายไว้มีโอกาสจะไปด้วยนะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 เม.ย. 2553, 09:19:01 »
แหม!ไปไม่ชวนกันเลยนะ ลุงต้อนี่แหละขาประจำถ้ำธารลอดเลย จะบอกให้ว่ามีต้นพระเจ้าห้าพระองค์ด้วยนะ
ถ้าขึ้นไปบนสุดจะมีรอยพระพุทธบาท แล้วก็มีวัดด้วย ถ้าไปค้างคืนตอนเช้าพระท่านจะลงมาบิณฑบาตร
ข้างบนสุดมีบ้านโฮมสเตร์ต้นไม้ด้วย จา...บอกให้ เสียดายไว้มีโอกาสจะไปด้วยนะ

โอว้วว .... ชอบเดินป่า เช่นกันครับ ลุงต้อ

ผมเองเพิ่งเคยไป ถ้ำธารลอดแค่ครั้งเดียวเอง  เสียดายเดินขึ้นไปไม่ถึงข้างบนสุด   

หลงระเริงกับป่าข้างทาง จนต้องรีบกลับลงมา 

คราวหน้าจะไม่พลาดแน่นอนครับ

ขอบคุณที่แนะนำ น้องๆ หลานๆ ครับผม   :054: :054: :054: