ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเนื้อฝากตัวค่ะ  (อ่าน 3220 ครั้ง)

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ฝากเนื้อฝากตัวค่ะ
« เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 06:39:13 »
เมื่อวานได้ฝากเนื้อฝากตัว เป็นศิษย์วัดบางพระเป็นครั้งแรก ก็ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วค่ะ หลวงพี่ท่านเมตตาให้เก้ายอดค่ะ แต่ว่าเป็นเก้ายอดฉบับย่อ Level สองยอดค่ะ แล้วทีนี้เกิดคำถามค่ะว่า เวลาจะสวดอ่ะค่ะ จะต้องสวดยังไง เพราะเห็นมีแต่เก้ายอด รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ฝากเนื้อฝากตัวค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 07:46:32 »
ยังไม่เคยเห็น Level แบบสองยอดนะครับ   :075: รอศิษย์พี่ทั้งหลายเข้ามาแนะนำเพิ่มเติมนะครับ
ปล. Level ไหน เล็ก ใหญ่ไม่สำคัญเท่าหลักปฏิบัติที่พระอาจารย์ท่านสั่งสอนไว้นะครับ  :054:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 02:34:23 »
เมื่อวานได้ฝากเนื้อฝากตัว เป็นศิษย์วัดบางพระเป็นครั้งแรก ก็ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วค่ะ หลวงพี่ท่านเมตตาให้เก้ายอดค่ะ แต่ว่าเป็นเก้ายอดฉบับย่อ Level สองยอดค่ะ แล้วทีนี้เกิดคำถามค่ะว่า เวลาจะสวดอ่ะค่ะ จะต้องสวดยังไง เพราะเห็นมีแต่เก้ายอด รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ที่นี่ยินดีต้อนรับอยู่แล้วครับ   :002:

อ่านแล้วงงๆ  ครับ

เข้าใจว่าคงจะหมายถึงว่า ได้ยันต์สองยอดมา รึเปล่าวครับ ยินดีด้วยครับ

ส่วนเรื่องที่ถามว่าจะสวดยังไงนั้น  ก็สวดตามปรกตินั่นแหละครับ ไม่เกี่ยวว่าจะกี่ยอดครับ

:053:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 11:21:42 »
ใช้คาถาเดียวกันหมดน่ะครับ
ตั้งนะโม 3 จบ
อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ปล.ใช่ยันต์นี้หรือเปล่าครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 11:52:04 »
ยินดีต้อนรับนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 11:57:55 »
ยินดีต้อนรับด้วยคน ครับ :054:

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 เม.ย. 2553, 12:40:24 »
ยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 เม.ย. 2553, 01:12:30 »
ยินดีต้อนรันครับผม
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 เม.ย. 2553, 09:27:24 »
ขอต้อนรับน้องใหม่ ด้วยความยินดี ครับ

พักนี้  สาวๆ ฝากเนื้อฝากตัวบ่อยนะครับ

แสดงว่า พี่ๆ ต้อนรับ..ดี ชัวววร์
  :095: :095: :095:

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 เม.ย. 2553, 09:59:49 »
ขอบคุณค่ะ
ขอต้อนรับน้องใหม่ ด้วยความยินดี ครับ

พักนี้  สาวๆ ฝากเนื้อฝากตัวบ่อยนะครับ

แสดงว่า พี่ๆ ต้อนรับ..ดี ชัวววร์
  :095: :095: :095:

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 เม.ย. 2553, 10:05:03 »
ยินดีต้อนรันครับผม
ขอบคุณค่ะ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 เม.ย. 2553, 10:07:18 »
ใช้คาถาเดียวกันหมดน่ะครับ
ตั้งนะโม 3 จบ
อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ปล.ใช่ยันต์นี้หรือเปล่าครับใช่ค่ะ วันนี้ก็ได้เก้ายอดมาค่ะ

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 เม.ย. 2553, 10:10:25 »
ยินดีครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 เม.ย. 2553, 01:17:04 »

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 เม.ย. 2553, 01:22:33 »
ยังไม่เคยเห็น Level แบบสองยอดนะครับ   :075: รอศิษย์พี่ทั้งหลายเข้ามาแนะนำเพิ่มเติมนะครับ
ปล. Level ไหน เล็ก ใหญ่ไม่สำคัญเท่าหลักปฏิบัติที่พระอาจารย์ท่านสั่งสอนไว้นะครับ  :054:
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ aa_aw21

• ทุติยะ
  • **
  • NU ^_^ A
    • MSN Messenger - aa.aw21@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 เม.ย. 2553, 06:37:03 »
ว่าไงค่ะคุณ เพ่
การลงมือทำดีกว่าคำพูดที่สวยหรู
Well done is better than well said

ออฟไลน์ no_name

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 เม.ย. 2553, 09:20:26 »
ไม่ใด้เรียกว่าสองยอดหรอกครับ เป็นนะตัวหนึ่งที่ พระอาจารย์ประดิษฐ์ (หลวงพี่แป๊ว) ท่านจะสักให้ศิษย์แทบจะทุกคน ส่วนใหญ่จะเป็นเวลาคนเยอะๆ

ส่วนที่ถามว่าสวดอะไรนั้น แล้วแต่ถนัดครับ พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ ก้อพอแล้วครับ อยู่ที่การตั้งจิตอธิฐานมากกว่า

**ขอบคุณ**
อยากเป็นสุข ต้องเอาทุกข์ ลงทุนก่อน....

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 เม.ย. 2553, 09:35:38 »
ไม่ใด้เรียกว่าสองยอดหรอกครับ เป็นนะตัวหนึ่งที่ พระอาจารย์ประดิษฐ์ (หลวงพี่แป๊ว) ท่านจะสักให้ศิษย์แทบจะทุกคน ส่วนใหญ่จะเป็นเวลาคนเยอะๆ

ส่วนที่ถามว่าสวดอะไรนั้น แล้วแต่ถนัดครับ พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ ก้อพอแล้วครับ อยู่ที่การตั้งจิตอธิฐานมากกว่า

**ขอบคุณ**

---
ก่อนอื่นต้องขออธิบายนิดนึงนะคะว่า ตอนที่หลวงพี่เมตตาให้ ปุ๋ยไม่เห็นเลยว่าท่านให้อะไร เพราะท่านบอกว่าเอาไปสองยอดก่อนวันนี้ เพราะวันนี้คนเยอะ (อย่างที่คุณบอกแหล่ะค่ะ) แล้วพออีกวันไปพบท่าน ถึงได้เก้ายอดมา แล้วถึงรู้ว่าเป็นนะอย่างที่คุณบอก แต่ก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไรค่ะ ขอบคุณนะคะ

ออฟไลน์ champocz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - ball_5192@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 01:19:01 »
ยินดีต้อนรับครับผม
ไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ
 วันที่๑๙ มีนาคม ๒๕๕๔ เวลา ๐๙.๓๙ น.

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 08:20:49 »
"welcome to bangphra societies "
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้