ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เพิ่มมาอีกนิด  (อ่าน 1681 ครั้ง)

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ได้เพิ่มมาอีกนิด
« เมื่อ: 04 เม.ย. 2553, 10:32:59 »
พอดีได้มีโอกาศได้ลง กทม เลยแว๊ะไปกลาบหลวงพ่อ พอดีเย็นเกิน 16.45 หลวงพี่ท่านเลิกสักหมดเลย  เลยถือโอกาศค้างคืน ที่ กทม พอตอนเช้าไปแต่เช้าเลยได้เมตตา มา 2 พาน จากหลวงพี่หนึ่ง และ หลวงพี่ญา ดีใจเดินทางกลับบ้านที่ ระนอง กะว่า หลังสงกราน คงมีโอกาศไปอีกสักครั้ง
อยากทราบอีกนิด เห็นหลังบางท่านที่ล้อมเป็นรูปหน้าเสือ ถ้าล้อมเสร็จแล้ว เราไปลงสีเพิ่มตามร้านที่สักสีทั่วไปเพื่อที่จะให้เป็นหน้าเสือที่สวยงาม จะเป็นการทับรอยยันต์ ทำให้ของเสื่อมหรือป่าว

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ได้เพิ่มมาอีกนิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 08:02:10 »
ลงสีเพิ่มเหรอครับ  :049:  ผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะว่าเดิมๆก็สวยมากแล้ว  :016:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 09:10:04 »
สิ่งที่อาจารย์ท่านให้มานั่นดีแล้ว สักและเสกมาดีแล้วครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 10:11:07 »
... :058:..ถ้าเอาแบบที่ท่านว่ามา..ก็คงจะไม่ทำให้ลายยันต์เสื่อมหลอกครับ.. :114:
...แต่ถ้าถึงเวลาที่หลังท่านเต็มจริงๆ...ความคิดของท่านนั้นก็จะเปลี่ยนไป..
...เป็นเพราะอะไรรู้ไหมครับ..ท่านจะมีความภาคภูมิใจในแผ่นหลังของท่าน..
...ความงดงาม..ในการวางยันต์แบบวัดบางพระ..พอท่านส่องกระจกบานใหญ่ดู..
...วันนึงท่านจะอุทาน..อู้ฮู..ลายยันต์ดูเข้มขลัง..และสวยเหลือเกิน..
...หลวงพี่ท่านให้มาดีแล้ว..หน้าเสือของวัดบางพระสวยงามอยู่แล้ว..
...อย่าเอาอะไรมาปน..อีกเลยนะ..สาธุหลวงพ่อ..หลวงพี่คุ้มครองลูกช้างด้วย.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 01:30:59 »
ลองส่องกระจกดูนานๆ นะครับ  ใจเย็นๆ 

ตอนนี้ มั่นใจได้ว่า มีของดีอยู่กับตัวแล้ว

สิ่งที่ตั้งใจจะทำต่อไป  อาจจะดีในบางเวลา แต่ไม่ใชุ่ทุกเวลา

ไม่ลงสีก็ไม่เสียหายอะไรนี้ครับ  ของหลวงปู่เปิ่นดีแท้  ของจริงอยู่แล้ว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 10:22:52 »
ลงสีเพิ่มคงดูไม่เหมาะสมนะครับ ไม่เห็นด้วยครับ ...  :089:

น่าปลื้มใจลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น มีทุกหย่อมหญ้าจริงๆ ...  :054:

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 เม.ย. 2553, 02:00:43 »
ผมเห็นด้วยกับคุณโลนันโด้ 2007  ถ้าคุณสักจนเต็มหลังแล้วคุณจะภูมิใจในรอยสักที่ได้มามาก  และจะไม่ยอมให้รอยอื่นใดมาแต่งเติมนอกจากรอยสักยันต์อย่างเดียว    เมื่อก่อนผมก็คิดเช่นเดียวกับคุณCharlie  แต่ตอนนี้ความคิดนั้นเปลี่ยนไปแล้วครับ  เพราะรอยสักจากวัดบางพระนั้นเต็มแผ่นหลังจนต้องมาสักที่ด้านหน้าแล้วครับ

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 เม.ย. 2553, 12:57:38 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 เม.ย. 2553, 02:15:52 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

:002: สวัสดีครับท่าน...

:068: ไม่ค่อยเห็นด้วยกับคุณเท่าไหร่ที่จะลงสีเพิ่มเติม..ยันต์เดิมๆที่พระอาจารย์แต่ละท่านได้เมตตาให้นั้น :075:

...ล้วนแล้วแต่เปลี่ยมล้นไปด้วยพุทธานุภาพและเป็นการบ่อบอกถึงเอกลักษณ์ของวัดบางพระแท้ๆ
ซึ่งคุณกับผมและเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านจะต้องรักษาเอกลักษณ์ลายยันต์ในฐานะที่เป็นศิษย์ของวัดบางพระ
หรือไม่อย่างน้อยๆก็จะต้องไม่แก้ไขเพิ่มลดในลายยันต์ต่างๆที่ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ทุกๆท่านครับผม...