ผู้เขียน หัวข้อ: ของดีเมืองเพชรฯ เหมาะสำหรับผู้ที่เดินทางไกลบ่อยๆ ครับ  (อ่าน 5792 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

พระเกจิอาจารย์ ที่มักจะได้ยินเรื่องราวประสบการณ์อยู่บ่อยๆ

ชนิดที่เรียกว่า เห็นแขวนในคอแบบไม่ยอมให้ใครง่ายๆ

เท่าที่สัมผัสมาก มากที่สุด เห็นจะเป็น หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้

ส่วนพระเกจิอาจารย์ สำนักอื่น ที่ได้ยินประสบการณ์โดยส่วนตัวบ่อยมากๆ

เห็นจะเป็น หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม  และหลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ

อาจเป็น เพราะ พระเครื่องของหลวงพ่อ ทั้ง ๒ รูปนี้ ยังพอที่จะหาได้ ในราคารับได้

และ ในช่วงทีท่านทำของออกแจกนั้น  ท่านแจกจริงๆ

โดยเฉพาะในหมู่วัย รุ่นและเด็กช่างทั้งหลาย  มีประสบการณ์บ่อยมาก

ทุกครั้งที่เจอใคร แขวนพระหลวงพ่อแดงหรือหลวงพ่อเงิน ถ้าถามขอเช่า จะถูกปฎิเสธทันที

"ให้ ไม่ได้หรอกพี่ องค์นี้เจอมากับตัว"

ต้องใช้เล่นเล่ห์เพทุบาย สารพัด ทั้งแลก ทั้งทำให้เขว  กว่าจะได้มาแต่ละชิ้น

สำหรับ หลวงพ่อแเดง วัดเขาบันไดอิฐ เพชรบุรีนั้น  หนึ่งในของดีที่มีประสบการณ์บ่อยครั้ง

ก็คือ  ล็อคเกตรูปถ่ายของหลวงพ่อ  ทั้งที่เป็นรูปถ่ายขาวดำ ๒ หน้า  มีจารด้านหลัง

และรูปถ่ายสีเลี่ยมเดิมๆ จากวัด

จำนวน สร้าง ผมเองก็ไม่ทราบข้อมูลเท่าไร  แต่ที่ใช้เพราะมีประสบการณ์กับตัวหลายครั้งด้วยกัน

เรื่องรถรา การเดินทางไกล มั่นใจหายห่วง เรืองเหนียวก็ชัดเจนครับ

ยิ่้งได้ ยินคำบอกเล่าจากคนเก่าแก่ ที่เพชรบุรี บอกว่า หลวงพ่อท่านปลุกเสกพระ ท่านเสกเต็มที่

จะเอามาเป่าๆ ให้ท่านนั่งปลุกเสกแค่ ชั่วพักชั่วครู่ไม่ได้

ต้องปลุกเสกเป็นเดือนๆ ถึงจะมารับของไปได้

และด้วยสมาธธิจิตของหลวงพ่อแดงนั้น  เป็นที่ยอมรับว่า ท่านปลุกเสกวัตถุมงคลได้ขลังมากๆ

นำมาแบ่งปันให้ชมกันครับ  :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงาม ครับพี่เมฆ สวยจับใจจริงๆ  :015:

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
สวยงามมากครับ...ท่านอชิตะ..หลวงพ่อแดงสุดยอดครับ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
สวยงามเเละเข้มขลังมากครับ..ยินดีด้วยครับที่ได้ครอบครอง :016:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
 สวยครับหลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ   บ้านยายของผมอยู่ จ.เพชรบุรีตอนเด็กผมไม่ได้สนใจเกี่ยวกับพระหรอกครับผมเลยขึ้นไปหยิบบนหิ้งมาดูเห็นมีเหรียญหลวงพ่อแดงรุ่นแรกๆมีประมาณ 3-4 เหรียญผมถามยายผมว่ายายเอามาจากไหนยายผมบอกว่าไปทำบุญผ้าป่ามาที่วัดมาตอนนั้นผมยังเด็กๆอยู่เลยพอโตมาเลยถามยาย ยายผมบอกว่าโดนลุงขโมยไป ผมเสียดายๆมากครับ :070:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณพี่อชิตะที่นำมาให้ชมนะครับ ของเมืองเพชรนี่เก็บไว้เยอะเลยนะเนี่ยะ ...  :016:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ของดีเมืองเพชรฯ เหมาะสำหรับผู้ที่เ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 เม.ย. 2553, 10:19:26 »

มีแค่นี้เองครับ เหรียญคุกเข่าปี 17  รุ่นสุดท้ายครับ

หลวงพ่อแดงท่านดังเรื่องแคล้วคลาด จากรถยนต์ ประสพการณ์มากมายครับ    ปลื้มใจครับ มีเหรียญเดียว   :001: :001:

ขอกราบนมัสการหลวงพ่อแดงด้วยครับ ..  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2553, 10:19:51 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ต้องใช้เล่นเล่ห์เพทุบาย สารพัด ทั้งแลก ทั้งทำให้เขว  กว่าจะได้มาแต่ละชิ้น
น้องเราไม่เบาเลยน่ะครับ เผยไต๋ขนาดนี้ระวังสาวๆเค้าจะกลัวน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ผมก็มีเหรียญนึงคราบ

หลวงพ่อเเดงคูกับหลวงพ่อเจริญคราบ

จำปีไม่ได้

ออฟไลน์ no_name

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมก็มีเหรียญนึงคราบ

หลวงพ่อเเดงคูกับหลวงพ่อเจริญคราบ

จำปีไม่ได้

ถ้าจำไม่ผิดเรียกว่ารุ่นโบสถ์ลั่น ออกปี พ.ศ.2512 ครับ เป็นเหรียญที่ประสบการณ์สูง

จะว่าไปแล้วพระของท่านเป็นเยี่ยมทางนิรันตรายอยู่แล้วครับ เป็นพระที่น่าใช้จริงๆ

**ขอขอบคุณ**
อยากเป็นสุข ต้องเอาทุกข์ ลงทุนก่อน....

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
น้องเราไม่เบาเลยน่ะครับ เผยไต๋ขนาดนี้ระวังสาวๆเค้าจะกลัวน่ะครับ

ฮ๊า ฮ้า ฮ่า  พี่ตี๋ก็แซวไปซะันั้น

หมายถึงใช้ในกรณีที่เราอยากได้ของเขาอ่ะครับ   

แหม๋  แซวซะ  :075: :075: :075: