ผู้เขียน หัวข้อ: แบ่งกันชมครับ ตะกรุด แค่ชื่อ..ก็สุดยอด แล้ว  (อ่าน 3704 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

ตะกรุด ๓ ดอก ครับ คนละที่ คนละสำนัก

ดอกแรก บนสุด เป็นตะกรุดปั๊ม รูปยันต์พระพุทธ ของ หลวงพ่อเฮง  วัดบ้านขอม   เด่นเรื่องเหนียว แน่นอน

ดอกกลาง  เป็นตะกรุดหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมครับ  จารหรือปั๊มไม่แน่ใจ  ฝากท่านเก่งช่วยชี้แนะด้วยครับ

ดอกล่างสุด  หาสำนักลงไม่ได้ เจ้าของเดิมบอกว่า ได้มา เขาบอกว่า เป็นของหลวงพ่อเต๋็ คงทอง วัดสามง่าม

ทั้ง ๓ ดอก ผมชอบเพราะชื่อ ครับ  เฮง เงิน คงทอง

เรื่อง เฮง ๆ  ใครเลยจะไม่ชอบ
   :095: :095: :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่เมฆ มากครับ ที่นำมาให้ชม
ตะกรุดสุดยอด จริงๆ แค่ชื่อก็ เฮงๆ รวยๆ แล้ว  :053:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :002: สมคำ....... "เฮง เงิน คงทอง".....นะครับสำหรับผู้ที่เป็นเจ้าของ  :002:

:054: ขอบคุณครับที่ได้นำมาให้ชม  :054:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
สวยงามมากครับ... ชอบหมดเลยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่เมฆ อชิตะด้วยครับ ที่นำมาให้ชมกัน

ตะกรุดดอกบนดังมากแถบมหาชัย 

สุดยอดทุกดอกเลยครับ  :015:   

ออฟไลน์ เอกเจริญกรุง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ของเขาดีจริงๆ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เคยอ่านจากนิตยสารฉบับหนึ่งว่า ในยุคแรกๆหลวงพ่อเงินท่านเคยจารตะกรุดให้ลูกศิษย์บูชา..แต่พอมาตอนหลังมีคนต้องการกันมากจนจารไม่ทัน..หลวงพ่อเงินท่านเลยให้ทำเป็นตะกรุดปั๊มแล้วค่อยเอามาปลุกเสกทีเดียว....จริงเท็จอย่างไรรอท่านผู้รู้ช่วยเสริมอีกทีขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แค่ชื่อก็กินขาดแล้วครับ สุดยอด ...  :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เยี่ยมคะพี่เมฆ  :016:
~ เฮง เงิน คงทอง ~
ครอบครองไว้มีแต่เฮง ๆ รวย ๆ...ต้อนรับปีใหม่กันเลย  :015:

ขอบคุณพี่เมฆมาก ๆ ที่นำมาแบ่งปันกันชมนะคะ
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ชื่อ มงคล มากเลยครับ พี่อชิตะ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว