๑๕ พ.ย. ๖๒, ๐๕:๓๙:๒๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นทางลัดสายสยองขวัญ  (อ่าน ๘๕๙๕ ครั้ง)
~เสน่ห์เอ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๗

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๓๑ วัน, ๑ ชั่วโมง ๔๐ นาที

http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๖๑๓
  รับขอบคุณ: ๕๔๖๒

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๗๙%
พลังชีวิต: ๐.๑%

เอ นครลุง
« เมื่อ: ๑๑ เม.ย. ๕๓, ๐๑:๐๓:๑๔ »

สวัสดีครับพี่น้องชาวเว็บบอร์ดวัดบางพระ

นานๆทีจะมีประสบการณ์วิญญาณมาเล่าสู่กันฟังกับเขาบ้างธรรมดาก็เป็นคนไม่กลัวผีหรอกนะครับ(ไม่กลัวแต่ไม่ว่างเจอ)
เริ่มเรื่องเลยนะครับเรื่องมีอยู่ว่าเมื่อคืนวันศุกร์ที่ผ่านมา(9เมษายน)เลิกงานแล้วก็นั่งคุยอยู่กับคุณเสน่ห์ทีแล้วก็นึกอะไรขึ้นมาก็ไม่รู้เลยลองชวนกันเล่นๆว่าขี่มอไซด์ไปชะอำกันดีกว่าว่างๆด้วยเดี๋ยวพรุ่งนี้เช้ากลับคุณทีก็ตอบตกลงเลย.."เอเอาไงผมก็เอาอย่างงั้น"....ทีก็เอารถไปจอดที่บ้านผมอาบน้ำอาบท่าเสร็จก็เตรียมตัวออกเดินทางเวลาประมาณสี่ทุ่มสิบห้า ไปตามเส้นทางเพชรเกษมแล้วเลี้ยวเข้าสายสี่ตัดใหม่มุ่งหน้าสมุทรสาครไปจนถึงวัดนาขวางแวะกราบไหว้ศาลเสด็จเตี่ย(กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์)กันก็เริ่มเจอเหตุการณ์แปลกๆเลยครับพอไหว้เสร็จหันหลังออกมาจากศาลก็เจอเข้ากับผู้หญิงอายุคงประมาณซัก25-30ได้แต่ไม่รู้ว่าแกเดินมาจากไหนก็พูดขึ้นเบาๆว่า.."พี่ข้ามไปฝั่งนู้นไหม"ความหมายของเขาก็คือฝั่งขาเข้ากรุงเทพผมก็บอกว่า"ไม่ครับผมจะไปชะอำกันแกก็บอกว่าค่ะๆไม่เป็นไร  ก็ออกเดินทางกันต่อครับถึงซักประมาณอ.อัมพวาได้ก็เห็นป้าย บอกว่้า ไปหาดชะอำ หาดเจ้าสำราญ หาดปึกเตียน ก็นึกอยู่ในใจคงต้องเป็นเส้นทางลัดใหม่แน่ๆเพราะไม่เคยเห็นมาก่อนเลยสองจิตสองใจครับเอาไงดีจะถามความเห็นจากคุณทีก็...ไม่ถามดีกว่า่-*-สรุปวัดดวงครับไปตามป้ายบอกทางไปเรื่อยๆซัก20-30กิโลได้ทางจากทีเคยสว่างๆก็ค่อยๆมืดลงๆจนถึงกับไม่มีแสงไฟเลยนอกจากไฟหน้ารถเท่านั้นผ่านนาเกลือนานๆทีจะมีบ้านคนซักหลังเงียบและเปลี่ยวมากครับ       ทีนี้เหตุการณ์แปลกๆชวนขนหัวลุกก็ได้เริ่มขึ้น ณ.ตรงจุดนี้นี่เองคือพอเลยวัดๆนึงมา(ไม่มีชื่อบอกวัดด้วย)ติดไฟสีๆเยอะแยะเลยเหมือนกับจะมีงานวัดแต่ที่แปลกก็คือไม่มีคนไม่มีพระเลยซักองค์ผมก็นึกเข้าข้างตัวเองว่าอาจจะเป็นเพราะดึกแล้วเกือบตี1เห็นจะได้ก็ไม่ได้คิดอะไรผ่านวัดมาซัก5นาทีก็เริ่มค่อยๆมืดอีกแล้ว..ผมก็ตกใจสุดขีด!!!เมื่อมีแมวดำตัดหน้ารถผมในระยะกระชั้นชิดคุณทีนี่สะดุ้งสุดตัวเลยครับ...ยังไม่ทันหายตกใจก็มีรถมอเตอร์ไซด์ขับอยู่ข้างหน้า(ซึ่งไม่รู้ว่าออกมาจากตรงไหน)ผมก็เร่งเครื่องแซงขึ้นไปพอตอนแซงนี่ละครับแปลกๆผิดวิสัยของมนุษย์ทั่วไปคือคนขี่เขาขี่แบบทื่อๆครับไม่สนใจอะไรเลยหน้าผมแกก็ไม่มองซึ่งปกติแล้วถ้าเป็นเราๆท่านๆอยู่ในตอนนั้นก็คงต้องหันมามองบ้างละ.....อะผ่านไปผมเริ่มรู้สึกอึดอัดยังไงบอกไม่ถูกแล้วครับคุณทีก็นั่งนิ่งเลยเสียงที่เคยคุยกันอย่างสนุกสานาเมื่อตอนก่อนเข้ามาเงียบกริบพาให้บรรยากาศมาคุยิ่งขึ้นผมเริ่มเร่งเครื่องจนเข็มไมล์ไปแตะที่120 แล้วถึงทางแยกสามแพร่งผมก็เบาคันเร่งลงตรงนี้ละครับจุดไคล์แมกซ์ของเรื่องนี้คือตรงทางแยกจะมีคลองคล้ายๆกับคลองชลประทานมีสะพานข้ามคลองอยู่ผมมองไปด้วยหางตาสิ่งที่ผมเห็นตรงตีนสะพานก็คือมีรถมอไซด์จอดอยู่แล้วก็มีคนนอนอยู่ข้างๆด้วยเสื้อเขาคล้ายกับเลอะอะไรเต็มไปหมดเลยผมก็ไม่กล้ามองแล้วครับได้แต่นึกในใจตี1กว่าแล้วใครมันมานอนตรงนั้นอะเร็วเท่าความคิดครับมีสิ่งหนึ่งลอยมาชนหัวไหล่ด้านซ้ายผมอย่างเต็มแรงในตอนแรกนึกว่านกแต่น้ำหนักที่ชนนั้นถ้าเป็นนกก็คงพวกนกอีกาละครับเพราะมันใหญ่มากผมไม่ได้พูดอะไรกับคุณทีได้แค่มองหน้ากันแล้วก็บิดสุดชีวิตเลย..จนออกมาถึงถนนใหญ่รีบแวะปั๊มทันทีรู้สึกว่าจะเป็นปั๊มป.ต.ท ทีมีเท่งตัวใหญ่ๆอยู่หน้าปั๊มเข้าไปกินข้าวแกงกันคุยกับคุณทีไปด้วยทีบอกว่าสิ่งที่มาชนผมไม่ใช่นกครับเพราะว่ามันขึ้นมาจากพื้นไม่ใช่มาจากด้านบนคล้ายๆผ้าเพราะว่าคุณทีเค้าดูอยู่ตลอดกินข้าวกันเสร็จก็ไปคุยกับคุณลุงเจ้าของร้านก็เล่าให้ลุงเค้าฟังว่าเจออะไรแปลกๆลุงแกก็ยิ้ม(หึหึ)แต่ไม่ได้บอกอะไรบอกแต่เพียงว่า"ทางนั้นกลางวันยังไม่อยากใช้เลย"   -*-
   ทีนี้ถึงหาดชะอำกันคุณทีก็ซื้อเครื่องดื่มไปนั่งอยู่ริมหาดคุยกันไปต่างๆนาๆประมาณตี4ก็กลับกันครับพอสตารทรถเท่านั้นละรู้เลยงานเข้า......รถเสียครับมันกระตุกๆแล้วก็ดับเซ็งเลยทีนี้ดึกป่านนี้ร้านที่ไหนจะเปิดวัดดวงเลยขี่มันทั้งกระตุกๆอย่างนั้นละทุลักทุเลมากกว่าจะถึงบ้าน.......ส่งร้านซ่อมเลย......โทรไปหาคุณทีก็บอกว่าเอผมไม่ไหวแล้วลัามากเลยขอนอนก่อนนะ
                                              เรื่องก็มีแค่นี้ละครับ..........เอ บางแค

๔๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: นันท์นภัส, umpawan, ~เสน่ห์กวาง~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Chotipat, หนอน-*ณ.ลำปาง, ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, CCS, job@love, schecter3, คนรักษ์พระ, Ronaldo 2007, prathomsak, nayfertity, to, ~เสน่ห์โจรสลัด~, yout, สุวรรณปักษี, รุท หมัดหนักครับ, !!!โบ เด็กป่า!!!, DEMONS145, JoeBS, กระเบนท้องน้ำ, derbyrock, อภิรัตน์, Tiger Number NINE, yay-tai, pepsi, ธรรมะรักโข, Kitisin, peachsama, Kingkhet, PeAwPeed, ทราย บางเลน, touch_navara, berth1999, phetsung, กวงเจา, โยมเพชร, ทรงกลด, arada, เคจัง_เสน่ห์ล้านนา, Ome, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๓๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๗๗

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๑ เม.ย. ๕๓, ๐๘:๓๖:๕๒ »

เหอะๆ แอบไปเที่ยวกันนี่นา ขี้โกง
๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, nayfertity, ~เสน่ห์กวาง~, to, yout, สุวรรณปักษี, รุท หมัดหนักครับ, กระเบนท้องน้ำ, derbyrock, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, PeAwPeed, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หนอน-*ณ.ลำปาง
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๗๖๗

๑๓ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๔๗ นาที

^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^

ขอบคุณแล้ว: ๓๓๙๙
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๙

เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก

จังหวัด: ลำปาง

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๐%
พลังชีวิต: ๐%

wrom_neda06_@hotmail.com
Kittipong Cheenavut
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๑ เม.ย. ๕๓, ๐๙:๔๐:๓๗ »

แปลกดีนะครับ

ขี่รถกินลม.....

แต่เส้นทางไม่เื้อื้อนะเนี้ย
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, nayfertity, ~เสน่ห์กวาง~, to, yout, สุวรรณปักษี, รุท หมัดหนักครับ, กระเบนท้องน้ำ, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, PeAwPeed, saken6009

ไม่มีใครบรร
ลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน[/font][/font][/font][/font][/font]
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๗

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๑ เม.ย. ๕๓, ๑๐:๔๖:๒๗ »

ขอบคุณพี่เอ ที่เล่าสู่กันฟังครับ หนีไปกันสองคนก็งี้แหละ ไม่ชวน อิอิ
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, nayfertity, ~เสน่ห์กวาง~, to, yout, สุวรรณปักษี, รุท หมัดหนักครับ, กระเบนท้องน้ำ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, PeAwPeed, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๑ เม.ย. ๕๓, ๑๐:๔๗:๑๒ โดย ~เสน่ห์ack01~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๒

ศิษวัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๑ เม.ย. ๕๓, ๑๐:๕๑:๐๔ »

ขอบคุณพี่เอ ที่เล่าสู่กันฟังครับ สุดยอดเลยขี่กันไปได้เนอะครับกลางคืนมืดๆด้วย
ดีแล้วครับเดินทางปลอดภัยมาถึงบ้าน บารมีหลวงปู่คุ้มครองจริงๆ
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, nayfertity, ~เสน่ห์กวาง~, to, ~เสน่ห์ack01~, yout, สุวรรณปักษี, รุท หมัดหนักครับ, กระเบนท้องน้ำ, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, PeAwPeed, saken6009

CCS
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๗๕๗

๒๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๙
  รับขอบคุณ: ๒๓๕

ทุกอย่างต้องชัดเจน

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๓๐%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๑ เม.ย. ๕๓, ๑๐:๕๕:๓๖ »

เป็นผมถ้าเจอแบบนี้คงช็อกไปนานแล้วครับ 
มือไม้อ่อนคงไม่มีแรงบิดแฮนแน่ๆ นับถือครับ
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, nayfertity, ~เสน่ห์กวาง~, to, yout, สุวรรณปักษี, รุท หมัดหนักครับ, กระเบนท้องน้ำ, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, PeAwPeed, saken6009

เถ้ามอดจะโหมใหม่เป็นไฟแรง
เงามืดจุติแจ้งเป็นแสงใส
ดาบหักจะคืนคมสมดังใจ
กษัตริย์ไร้บัลลังก์จะหวนคืน
job@love
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๓๔๘๙

๑๗ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๒๕๑
  รับขอบคุณ: ๕๘๑๑

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๘๘%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๑ เม.ย. ๕๓, ๑๑:๑๑:๓๑ »

สงสัยจะเป็นพวกเมาแล้วไม่ขับอ่ะครับ พี่เอ
๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, nayfertity, ~เสน่ห์กวาง~, to, ~เสน่ห์ack01~, yout, สุวรรณปักษี, รุท หมัดหนักครับ, กระเบนท้องน้ำ, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, PeAwPeed, saken6009

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๙

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๑ เม.ย. ๕๓, ๑๔:๔๔:๒๖ »

ขอบคุณพี่เอและพีทีสำหรับประสบการณ์ตรงครับ
เหอ เหอ เหอ
งานนี้หลอนจริงๆครับ

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
คนรักษ์พระ
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๑๘๑๗

๓๐ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๘๒๕
  รับขอบคุณ: ๑๕๘๖๖

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๐%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๑ เม.ย. ๕๓, ๑๖:๔๔:๓๙ »

คนที่ขับมอเตอร์ไซด์นำหน้า เขาไม่กล้ามองเอและทีเพราะเขากลัวโดนปล้น(ปล้ำ)หรือเปล่านะ (ล้อเล่นนะ)

ขอบคุณครับ

ปล.ถ้าชอบขับรถกลางคืนว่างๆชวนพี่ด้วยนะจะไปด้วย
๑๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, prathomsak, ~เสน่ห์เอ~, nayfertity, ~เสน่ห์กวาง~, to, ~เสน่ห์ack01~, yout, สุวรรณปักษี, รุท หมัดหนักครับ, กระเบนท้องน้ำ, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, PeAwPeed, saken6009

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
~เสน่ห์เอ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๗

๓๑ วัน, ๑ ชั่วโมง ๔๐ นาที

http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก

ขอบคุณแล้ว: ๖๑๓
  รับขอบคุณ: ๕๔๖๒

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๗๙%

เอ นครลุง
« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๑ เม.ย. ๕๓, ๒๓:๒๔:๐๓ »

ขอบคุณครับ

ปล.ถ้าชอบขับรถกลางคืนว่างๆชวนพี่ด้วยนะจะไปด้วย

ไม่เอาแล้วครับทีนี้ต้องไปหลายๆคนหลายๆคนแล้วละ
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, nayfertity, ~เสน่ห์กวาง~, to, ~เสน่ห์ack01~, yout, สุวรรณปักษี, รุท หมัดหนักครับ, กระเบนท้องน้ำ, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, PeAwPeed, saken6009

~เสน่ห์กวาง~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๗๘

๒๕ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๑๓ นาที

ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๑๕๗
  รับขอบคุณ: ๗๗๘๓

เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๔๖%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๒ เม.ย. ๕๓, ๐๘:๔๑:๔๕ »

แหม..พากันไปในทางเปลี่ยว...

คราวหน้าก็ระวังในการเดินทางนะคะ
ซอยเปลี่ยวๆในกลางคืนเลี่ยงได้ก็เลี่ยง
เสี่ยงที่จะเจอโจรปล้ำ เอ๊ย! ปล้น
แล้วก็เสี่ยงเจอเรื่องหลอนๆแบบนี้ด้วย..

บรื๋อออ

๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to, ~เสน่ห์ack01~, nayfertity, yout, สุวรรณปักษี, รุท หมัดหนักครับ, กระเบนท้องน้ำ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, PeAwPeed, saken6009

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..
~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๘

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๒ เม.ย. ๕๓, ๑๒:๑๕:๒๗ »

ขอบคุณประสบการณ์ดีดี(น่าจะเป็นอย่างนั้น)ที่นำมาฝากกันนะครับพี่เอ ... 
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, สุวรรณปักษี, รุท หมัดหนักครับ, ~เสน่ห์กวาง~, กระเบนท้องน้ำ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, PeAwPeed, saken6009

ทีครับผม
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖๑

๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๘
  รับขอบคุณ: ๑๗๔๗

จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๘๔%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๒ เม.ย. ๕๓, ๑๒:๒๖:๒๘ »

คราวน่าผมว่าเราคงต้องชวนกันไปเยอะๆจริงหละครับคุณเสน่ห์เอ 17;
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, สุวรรณปักษี, รุท หมัดหนักครับ, ~เสน่ห์กวาง~, กระเบนท้องน้ำ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, PeAwPeed, saken6009

รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๗๑

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๒ เม.ย. ๕๓, ๑๙:๕๐:๔๙ »

สยองขวัญ ครับถ้าผมไปคนเดียวมีหวังว่าต้องขนลุกแน่ครับ ขอบคุณครับที่นำบรรยากาศสยองๆมาเล่าสู่กันฟังครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์กวาง~, กระเบนท้องน้ำ, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, สุวรรณปักษี, PeAwPeed, saken6009

รักและศรัทธา
JoeBS
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๙๓๐

๒ วัน, ๓ ชั่วโมง ๒๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๓
  รับขอบคุณ: ๒๗๗

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๐

Joey_GeoBuu@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๓ เม.ย. ๕๓, ๑๗:๑๐:๒๑ »

ขอบคุณที่นำประสบการณ์ตื่นเต้นมาเล่าสู่กันฟัง
ผมอ่านแล้วสนุกดีครับ แต่คนประสบเหตุการณ์เองคงไม่สนุกแน่ๆ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์กวาง~, กระเบนท้องน้ำ, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, สุวรรณปักษี, PeAwPeed, saken6009

เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า
oilpronaja
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๘๑๒๘

๕ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๘

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๕๐%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๓ พ.ค. ๕๓, ๐๐:๐๘:๒๖ »

น่ากลัวเหมือนกันครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ, Tiger Number NINE, ธรรมะรักโข, สุวรรณปักษี, PeAwPeed, saken6009

guygra0000
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๙๔๒

๑ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๓๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘
  รับขอบคุณ: ๓๒๒

ระดับความสามารถ: ๗

« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๔ พ.ค. ๕๓, ๐๑:๐๒:๕๒ »

หุหุ ไม่ไหวอ่ะ ครับ น่ากลัว เป็นผมเอา รถเก๋งไปยังok แต่มอไซด์ มันกลัวอ่ะครับ พี่เอ  ปล.กลัวผี
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ธรรมะรักโข, สุวรรณปักษี, PeAwPeed, saken6009

"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"

pepsi
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๔๗

๔ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๔๖
  รับขอบคุณ: ๓๐๙๘

ทําดี คิดดี พูดดี

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๕๙%

sansern phantana pepsi5510
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: ๐๗ มิ.ย. ๕๓, ๐๗:๕๒:๐๗ »

เป็นผมก็ไม่กล้าไปเส้นนั้นครับ...ยิ่งกลางคืนด้วย
เคยไปอยู่ครั้งนึ่ง นึกว่าเป็นทางลัด เข้าทางเพชรบุรี ไปเส้นปึกเตียน
ไม่ไหวครับ...เปลี่ยวจริงๆ...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ธรรมะรักโข, สุวรรณปักษี, PeAwPeed, saken6009

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน
~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๓๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๗๗

ระดับความสามารถ: ๔๖

« ตอบ #18 เมื่อ: ๐๗ มิ.ย. ๕๓, ๑๐:๕๑:๔๒ »

พี่เอ สยองขวัญประสบการณ์วิญญาณ หรือสยองพี่ที หันไปเจอทีไร จี๊ดเลย...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: สุวรรณปักษี, PeAwPeed, saken6009

hemwiwan
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๔๘

๓ ชั่วโมง ๒๑ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๓

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๓๘%

« ตอบ #19 เมื่อ: ๐๙ ก.ค. ๕๓, ๑๔:๑๔:๒๘ »

น่ากลัวเหมือนกันนะคับพี่ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, saken6009

48ce055
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๘๑

๒ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๔๓
  รับขอบคุณ: ๘๙๙

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๕๕%

« ตอบ #20 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๓, ๒๒:๕๘:๑๒ »

เส้นทางนี้เคยใช้อยู่ครับช่วงที่เป็นเทศกาลขับตอนกลางคืนนี้ ขับไปสวดบทหลวงปู่ไปครับ คิดแล้วเสียวสันหลัง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, saken6009

ทรงกลด
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๑๑๑๐๖

๑๙ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๔๙๗
  รับขอบคุณ: ๑๓๑๘๗

ศิษย์หลวงโด่ง.....

ประเทศ: Kazakhstan

ระดับความสามารถ: ๓๘
ประสบการณ์: ๑๔%

« ตอบ #21 เมื่อ: ๑๓ ก.พ. ๕๔, ๒๓:๒๕:๕๓ »

ขอบคุณครับ เล่าได้สนุกน่าติดตาม
เคยเห็นทางเข้าทางลัดนั้น(กลางวันนะ) แต่ไม่กล้าเข้าไป กลัวหลงทาง
ผมว่า ผีไม่น่ากลัวเม่าคนนะครับ

ถ้าคุณเอ ไปอีกช่วยมาเล่าอีกนะครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์