ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องนะหน้าทองค่ะ  (อ่าน 1121 ครั้ง)

ออฟไลน์ lookgate

• ทุติยะ
  • **
สอบถามเรื่องนะหน้าทองค่ะ
« เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 12:12:41 »
ไม่ทราบว่าตอนนี้ที่วัดบางพระยังลงนะหน้าทองอยู่หรือป่าวค่ะ
แล้วจะต้องทำยังไงบ้างค่ะ...ตอนนี้จะเดินทางไปลงค่ะ...ต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: สอบถามเรื่องนะหน้าทองค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 12:19:33 »
ตอนนี้ที่วัดบางพระยังลงนะหน้าทองอยู่ครับ คงไม่ต้องเตรียมอะไรไปหรอกครับ ที่วัดมีพานดอกไม้ธูปเทียนพร้อม ถ้าลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อสำอางค์ อย่าลืมเอากระเป๋าเงินให้ท่านลงด้วยนะครับ ดีมากๆเลย :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 12:37:13 »
ไปแต่ตัว พร้อมหัวใจทีศรัทธา ก็ได้ครับ
หรืออาจจะแสดงความตั้งใจจริงของเราด้วยการซื้อ
พวงมาลัยไปบูชาครูด้วยก็ได้
ส่วนรายละเอียดการลงนะหน้าทองของทางวัดนั้น
ค้นหาได้เลยครับ จากแถบค้นหาหน้าเวปบอร์ด
ข้อมูลเก่าๆมีอยู่มากมายครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 11:05:54 »
ไม่ทราบว่าตอนนี้ที่วัดบางพระยังลงนะหน้าทองอยู่หรือป่าวค่ะ
แล้วจะต้องทำยังไงบ้างค่ะ...ตอนนี้จะเดินทางไปลงค่ะ...ต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ที่กุฎิหลวงพี่ติ่งเลยค่ะ วันนั้นเห็นมีคนมา ลงกันเยอะแยะเลยค่ะ