ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 956 ครั้ง)

ออฟไลน์ koganarak

• ทุติยะ
  • **
ขอสอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 08:20:38 »
คือถ้าผมจะไปสักทีวัดวันพรุ่งนี้อะคับอยากทราบว่าไปได้ไหมครับ
แล้วต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ
ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอสอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 08:32:33 »
ได้ค่ะคุณ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 09:33:38 »
ไปได้ครับ เตรียมสตางค์เตรียมเจ็บเตรียมใจเตรียมความศรัทธา และความภูมิใจที่เราเป็นศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง  :054:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 10:42:37 »
อีกอย่างที่ต้องเตรียมคือ ใจ ครับ เพราะว่าคนอาจจะมากันมากในวันนี้ ยังไงก็ใด้ของดีมาแล้วก็รักษาของเอาไว้ให้ดีนะครับ หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 เม.ย. 2553, 12:09:50 »
ถ้าพระอาจารย์แต่ละท่านไม่ติดกิจของสงฆ์ รับรองว่าได้ของดีติดตัวกลับบ้านแน่ครับ :016: