ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย เพชรบูรณ์ นำมาให้ชมกันครับ  (อ่าน 1969 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

นำมาให้ชมครับ พอดีนึกถึงท่าน  :054:

ขอกราบนมัสการหลวงพ่อด้วยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
มนัสการหลวงพ่อประเทืองด้วยครับ

ขอบคุณท่านขุนแผนแสนสะท้าน ที่นำมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ Szy72Uthenthawai

• ตติยะ
ขอกราบ นมัสการหลวงพ่อ ประเทือง  ด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ loading

• ทุติยะ
  • **
วันนี้ (ศุกร์23)ไปสักมา แต่รู้สึกผิดจังที่ลืมถามหลวงพี่ที่สัก ว่าชื่ออะไร เรยไม่รู้เรยว่าอาจารย์เราชื่อไรเรยเนี่ย เข้าประตูไปท่านนั่งอยู่ขวามือ และก็เท่าที่เห็นนะท่านไม่ได้สักอะไรเรย อยากรู้จังว่าท่านชื่อไร

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้ (ศุกร์23)ไปสักมา แต่รู้สึกผิดจังที่ลืมถามหลวงพี่ที่สัก ว่าชื่ออะไร เรยไม่รู้เรยว่าอาจารย์เราชื่อไรเรยเนี่ย เข้าประตูไปท่านนั่งอยู่ขวามือ และก็เท่าที่เห็นนะท่านไม่ได้สักอะไรเรย อยากรู้จังว่าท่านชื่อไร

ไปสักอะไรมาคะ

ออฟไลน์ loading

• ทุติยะ
  • **
สัก5แถว เป็นสักน้ำมันน่ะ สักแป็บเดียวเอง เร็วมาก รอคิวเกือบชม. สัก 2 นาที :009: อยากรู้ชื่อหลวงพี่จังทำไงดีอ่ะ

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
กราบนมัสการ หลวงปู่ประเทืองด้วยนะครับ  :054:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล

ขอเรียนว่าเป็นหลวงพี่นันครับ....แต่คราวหลังรบกวนตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่านะครับ เพื่อผู้ดูแลระบบ และพี่น้องจะได้เข้าไปอ่านในหมวดที่ถูกต้อง..(หวังดีนะครับ)......จะได้เก่งขึ้นไง

ขอบคุณครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงพ่อประเทือง  ครั้งหนึ่งได้ไปสัมผัสท่านมาดีใจครับท่านมีเมตตามากครับ เรื่องคงกระพันก็สุดๆครับ