ผู้เขียน หัวข้อ: เสบียงธรรม  (อ่าน 3616 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เสบียงธรรม
« เมื่อ: 13 เม.ย. 2553, 03:10:40 »
อย่าดูหมิ่น บุญกรรม จำนวนน้อย

มันจะคอย ตามต้อง สนองผล

เหมือนตุ่มใหญ่ เปิดหงาย รับสายชล

ย่อมเต็มล้น ด้วยอุทก ที่ตกลง

สาธุชน สั่งสม บ่มบุญบ่อย

ทีละน้อย แนบไว้ มิไหลหลง

บุญนั้นย่อม เต็มพลัน ด้วยมั่นคง

กุศลส่ง สู่สถาน นิพพานเอย

จากหนังสือธรรม ดีไซน์เก๋ๆ เสบียงธรรม

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เสบียงธรรม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 เม.ย. 2553, 03:23:29 »

ปล.ขอบคุณผู้นำหนังสือเล่มนี้มาแจกที่วัดปากน้ำและขอบคุณภาพจาก http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=n-nirvana&month=04-03-2009&group=5&gblog=5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เม.ย. 2553, 03:25:54 โดย derbyrock »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 เม.ย. 2553, 04:47:43 »
ขอบคุณพี่ตี๋ครับ สำหรับเรื่องเสบียงธรรม

ชอบรูปแบบหนังสือครับ  ทำให้น่าอ่านน่าสนใจยิ่งขึ้นครับ  :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 เม.ย. 2553, 06:41:00 »
อนุโมธนา กับพี่ตี๋ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 เม.ย. 2553, 11:57:41 »
ขอบคุณพี่ตี๋ครับ เป็นหนังสือธรรมะที่ดีไซน์สวยมากครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 11:11:31 »
ขอบคุณครับสำหรับความรู้ที่มาแนะนำกัน

ขออนุโมทนา...สาธุด้วยครับ