ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถวายเชิญนะครับ  (อ่าน 1437 ครั้ง)

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
อยากถวายเชิญนะครับ
« เมื่อ: 14 เม.ย. 2553, 04:37:50 »
พี่น้องท่านใดอยากถวายหมึกจีนกับหลวงพี่ญาเชิญนำมาถวาย
ได้นะครับ ตอนนี้หลวงพี่ใช้กิมหยี่กล่องสีส้มอยู่ไม่ค่อยดี
ไม่รู้ว่าหมึกค้างสต๊อกรึเปล่า ลองหายี่ห้ออื่นมาก็ได้ครับ
ผมนั่งช่วยหลวงพี่อยู่ได้ยินหลวงพี่ฝากหลานซื้อเลยเอามาบอก
ต่อเผื่อพี่น้องท่านใดอยากจะถวายหมึก
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: อยากถวายเชิญนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 เม.ย. 2553, 06:24:24 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสาร

อนุโมธนาด้วยครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 เม.ย. 2553, 11:47:40 »
ไม่รู่ว่าซื้อที่ไหนครับ อยากถวายบ้างครับ
ผมอยู่นครปฐมครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 เม.ย. 2553, 02:14:55 »
ไม่รู่ว่าซื้อที่ไหนครับ อยากถวายบ้างครับ
ผมอยู่นครปฐมครับ
ถามพี่เสน่ห์เอ เลยครับ
อนุโมธนาด้วย

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 10:38:25 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลข่าวสารที่เป็นประโยชน์

หลายท่านที่ตั้งใจจะถวายหมึก คงได้คำตอบที่ัชัดเจนครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 05:26:58 »
วันนี้เอาหมึกไปถวายหลวงพี่ญามาแล้วหนึ่งขวด 500 ml
แต่ดูท่าทางจะใช้ได้ไม่กี่วันเลยซื้อมาเตรียมไว้อีกสองขวด
ผมซื้อจากร้านนานมีเยาวราช หรือใครจะซื้อจากร้านขายเครื่องเขียน
ใกล้บ้านก็น่าจะมีครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 05:59:42 »
... :058:..ผมขออนุโมทนาบุญกับท่าน..tong_lomsak  ด้วยนะครับ.. :114:
...หลวงพี่ท่านเจอลูกศิษย์น่ารักและใจบุญอย่างท่าน..หลวงพี่ท่านคงสักลืมเหนื่อย.. :026:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 09:29:01 »
วันนี้เอาหมึกไปถวายหลวงพี่ญามาแล้วหนึ่งขวด 500 ml
แต่ดูท่าทางจะใช้ได้ไม่กี่วันเลยซื้อมาเตรียมไว้อีกสองขวด
ผมซื้อจากร้านนานมีเยาวราช หรือใครจะซื้อจากร้านขายเครื่องเขียน
ใกล้บ้านก็น่าจะมีครับ
   ตามที่บอกมาข้างต้นนะครับ ตามร้านเครื่องเขียนครับ ผมก็ทำงานโรงงานสมุดเม้งฮั้วส่งตามร้านเครื่องเขียนทั่วไปทุกที่ผมก็อาจจะลองถามดูว่าหมึกชนิดไหนดีผมจะได้ไปถวายท่านครับ ขอบคุณครับ :002: :114:
รักและศรัทธา