ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ขอโชว์บ้างครับได้ความเมตตาจากหลวงพี่ต้อยครับ  (อ่าน 1694 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitashioh

• ตติยะ
    • อีเมล
น้องใหม่ขอโชว์บ้างครับได้ความเมตตาจากหลวงพี่ต้อยครับ
รบกวนอีกเรื่องครับ อักขระ ข้างล่างขอ 9 ยอดครับ พอจะทราบว่าหมายความว่าอะไรครับ พอดีผมไปถามว่าหลวงพี่ต้อยว่า 9 ยอดของผมมีอักขระอยู่ข้างล่างด้วยซึ่ง9 ยอด ของเพื่อนไม่มี ก็ถามหลวงพี่ต้อย  หลวงพี่ต้อยบอกว่า เติมให้เอง แต่ผมลืมถามว่าคืออะไรหมายความว่าอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เม.ย. 2553, 01:37:13 โดย pitashioh »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ยินดีด้วยครับ ได้ของดีไว้คุ้มตัว  เก้ายอดนี่ละ ประสบการณ์มากมายจริงๆ  รักษาคำครูให้มั่นนะครับ

อักขระขอมใต้ยันต์ ดูเหมือนจะเป็น นะ มะ พะ ทะฯ  หัวใจธาตุทั้ง ๔ ในที่นี้ ธาตุน้ำครับ

แต่ถ้าเขียนติดกัน เป็น นะมะพะธะ  หมายถึง นอบน้อมพระผู้มีพระภาคเจ้า ครับ

และยังมีความหมายลึกซึ้งอีกมากมาย

เคยมีพี่ๆ โพสต์แจกแจงรายละเอียดไว้แล้วครับ ลองค้นดูในหมวดคาถาดูนะครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ pitashioh

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณ พี่อชิตะมากครับ และทุกกระทู้ด้วยครับ กระจางเลย :054:

ออฟไลน์ AMNOUYP

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
 นะ มะ พะ ทะ คับ เป็นยันต์ ธาตุทั้งสี่ คับ มี ดิน นํา ลม ไฟ คับ..